Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
19/9/07
168
92
28
e ko bênh CĐT, chỉ nói sự thật thôi. e có mấy đứa làm chung nói sao mas lâu giao nhà qua, e nói hợp đồng kí với mas giao nhà t12/16 mà, giờ mới là cuối t10/16, mà kêu là lâu giao nhà quá. e ko nói riêng bác nào hết nha. thêm 1 chú ý nhỏ nhỏ nữa: mas có quyền giao nhà trễ 6 tháng, mà người mua ko được thưa kiện gì hết ( nhưng chuyện này chắc ko xảy ra, vì hiện nay đã bắt đầu giao nhà từ từ rồi).
mấy bác đi qua vinhomes coi thử đi giờ giao central 1 rồi, cư dân ở có được đâu, vì mấy tòa khác đập ầm ầm, nói chung nhận nhà sớm chưa chắc là tốt đâu. thà nó xây xong hết nguyên dự án rồi giao từ từ z thì tốt hơn.

• Like
Reactions: Stay1
Hạng B2
24/8/10
238
744
93
e ko bênh CĐT, chỉ nói sự thật thôi. e có mấy đứa làm chung nói sao mas lâu giao nhà qua, e nói hợp đồng kí với mas giao nhà t12/16 mà, giờ mới là cuối t10/16, mà kêu là lâu giao nhà quá. e ko nói riêng bác nào hết nha. thêm 1 chú ý nhỏ nhỏ nữa: mas có quyền giao nhà trễ 6 tháng, mà người mua ko được thưa kiện gì hết ( nhưng chuyện này chắc ko xảy ra, vì hiện nay đã bắt đầu giao nhà từ từ rồi).
mấy bác đi qua vinhomes coi thử đi giờ giao central 1 rồi, cư dân ở có được đâu, vì mấy tòa khác đập ầm ầm, nói chung nhận nhà sớm chưa chắc là tốt đâu. thà nó xây xong hết nguyên dự án rồi giao từ từ z thì tốt hơn.

Người nhận nhà để ở thì đúng như bác nói.

Còn người mua cho thuê thì giao nhà sớm sẽ kiếm khách thuê thuận lợi hơn.

Hạng F
8/8/06
6.456
21.425
113
40
Bác có mua Mas. Bác có nhận dc thông báo giao nhà từ quý 2, hoàn thành dự án trước 1 quý. Theo thông báo của cdt như vậy bác có biết bao nhiêu người nhỡ việc ko? Thà đừng nói gì để 31.12 giao chả ai nói cả.

Hạng B1
18/2/16
67
232
33
38
Hạng B2
19/9/07
168
92
28
ai nói bác giao sớm 1 quý, toàn là sale nói miệng thôi, chứ CĐT chưa bao giờ nói là giao sớm hết bác ah. Em mua T2, T4, T5 nhưng e chưa nhận được 1 thư thông báo nào giao nhà sớm hết, chỉ thông báo đóng tiền thì nhận đều đặn luôn, chưa thấy trễ bao giờ, hehe.

Hạng F
8/8/06
6.456
21.425
113
40
ai nói bác giao sớm 1 quý, toàn là sale nói miệng thôi, chứ CĐT chưa bao giờ nói là giao sớm hết bác ah. Em mua T2, T4, T5 nhưng e chưa nhận được 1 thư thông báo nào giao nhà sớm hết, chỉ thông báo đóng tiền thì nhận đều đặn luôn, chưa thấy trễ bao giờ, hehe.
Xem đi bác
Masteri thần thánh sắp giao nhà

Hạng F
8/8/06
6.456
21.425
113
40
Bác @Xe dap xem lại cái thông báo, cđt nó chặt chẽ lắm, chẳng có câu nào sai và thất hứa cả. Chỉ có khách hàng tự hiểu nhầm thôi.
Vậy động cơ của cdt gởi thông báo này là gì? Bác có biết nó hứa với em 24.10 giao nhà cho em, sau đó là 31.10 và bây giờ là 10.11. Anyway dù gì cũng nhận nhà đúng hợp đồng nhưng cách cdt quăng bom để pr thì ko thể chấp nhận được.

• Like
Reactions: subaru outback
Tập Lái
27/6/15
13
426
48
40
Đúng là cs, chẳng biết thế nào là được thế nào là mất nữa. Cũng hơn năm về trc em cụng xếp hàng rồng rắn bốc thăm để hy vọng mua đc 1 căn ở Masteri, buồn thiu vì ra về ko mua đc căn mình thik. Giờ hàng ngày đi ngang qua mà thấy mình may mắn thế.

Hạng B2
22/6/16
173
3.915
93
Xà Lùng Jungle
Tại mấy anh cố ý hiểu sai thông báo thôi.
Nó nói vv "chuẩn bị bàn giao" cho "một số căn đầu tiên" vào quí 2/2016 thôi mà :D

Status
Không mở trả lời sau này.