Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
11/4/16
2
112
28
Chả lẽ bác suốt ngày đóng cửa sổ ? View nội khu mở cửa sổ thì vẫn ồn nhé :D
Hồi trước sang sing & TQ
Mấy cái kia sau cái mall thì cũng đỡ nhiều đó. Còn ồn đến mức nào thì ở thử mới biết. Nhưng ở cạnh đường ray, nhất là những trạm chính thì các nhà view đường ray sẽ được khuyến mãi một món rất độc: thịt người xay. Lúc trước có ở một căn như vậy, không view chính diện nhưng xéo xéo, mỗi năm có mấy trường hợp nhảy đường ray tự tử, cảnh sát, còi hụ tá lả hết.
Hồi trước sang Sing & TQ đều đã đi thử cái này, hình như ko ồn như tàu lửa của mình, đừng cách 100m ko nghe thấy tiếng tàu thì phải (Hồi đó ko để ý kỹ vụ này hoặc tiếng ồn ko rõ nên ko ấn tượng).
Vụ tự tử thì cũng nhiều phong cách & sở thích :D. Có người thích nhảy vào ray tàu, có người thích nhảy xuống sông hồ, có người chọn cành cây to & sợi dây ... Vậy theo lý thuyết trên thì tốt nhất tránh mua nhà gần đường ray, sông hồ, nhiều cây to :))

Hạng B2
27/6/13
246
1.952
93
mà văn hóa đi tàu chắc còn lâu lắm, 10 - 15 năm nữa lưới metro hoàn thiện thì may ra, 2020 có thông dc chắc cũng ko giải quyết gì nhiều cho vấn đề di chuyển đâu.

Hạng D
28/2/16
1.237
9.843
113
Hồi trước sang sing & TQ
Hồi trước sang Sing & TQ đều đã đi thử cái này, hình như ko ồn như tàu lửa của mình, đừng cách 100m ko nghe thấy tiếng tàu thì phải (Hồi đó ko để ý kỹ vụ này hoặc tiếng ồn ko rõ nên ko ấn tượng).
Vụ tự tử thì cũng nhiều phong cách & sở thích :D. Có người thích nhảy vào ray tàu, có người thích nhảy xuống sông hồ, có người chọn cành cây to & sợi dây ... Vậy theo lý thuyết trên thì tốt nhất tránh mua nhà gần đường ray, sông hồ, nhiều cây to :))
Dân Việt nhát cấy, sợ chết lắm.

Đùa chứ dân mình ít tự tử hơn, nếu có sẽ chọn cách toàn thây theo đạo Phật. Cho nên an tâm vụ này. Đúng là gần đường tàu không thoải mái nhưng gần trạm thuận tiện vô cùng. Sau này VN vắng xe máy sẽ thấy nhà gần trạm có giá cở nào :)

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng D
28/2/16
1.237
9.843
113
mà văn hóa đi tàu chắc còn lâu lắm, 10 - 15 năm nữa lưới metro hoàn thiện thì may ra, 2020 có thông dc chắc cũng ko giải quyết gì nhiều cho vấn đề di chuyển đâu.
Đúng dồi á. Kiểu cả tiếng mới có 1 lượt chạy qua trong 5-10 giây chả có khác biệt gì. Mà đi Metro thích lắm. Dọc đoạn này sẽ giảm xe máy đến lạ luôn. Mấy trung tâm mua sắm dọc Ga sẽ mọc lên như nấm.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng B2
27/6/13
246
1.952
93
Dân Việt nhát cấy, sợ chết lắm.

Đùa chứ dân mình ít tự tử hơn, nếu có sẽ chọn cách toàn thây theo đạo Phật. Cho nên an tâm vụ này. Đúng là gần đường tàu không thoải mái nhưng gần trạm thuận tiện vô cùng. Sau này VN vắng xe máy sẽ thấy nhà gần trạm có giá cở nào :)
anh mập dự bao lâu thì dc như Nhật bây h (về vấn đề đi lại), e đồ ít ít chắc 20 năm :3dcuoi: lúc đó mình nằm 1 chỗ thở oxy rồi

Hạng B1
18/2/16
67
232
33
38
Ai đi công tác nước ngoài nhiều ở đây cũng tiện đi lại, lên metro ra tới chợ Bến Thành, từ đó có bus sân bay chất lượng cao (vé 40k, wifi máy lạnh) ra thẳng sân bay.

Status
Không mở trả lời sau này.