Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
8/1/16
3
61
13
Theo kinh nghiệm hơn chục năm làm chung với tụi expat, nếu ko phải là biệt thự, villa, thì tụi nó ko chịu ở xa đâu... Expat đi làm khu Q1, Muốn đến Mas thì phải Bước qua cửa SG Pearl, City Garden và Vinhomes trước đã. Mas nói chung hơi bị thiếu ko gian xanh, thoáng
Expat đi làm ở BH, BD, Q9, Q2, TĐ thì có thể.

Em thấy khu Q2 Thảo Điền đại đa số là Expat ở mà bác. Lúc đi xem nhà cũng khá nhiều người nước ngoài vào hỏi thăm. Em nghĩ Mas cũng phù hợp với đối tượng này, ngoài ra di chuyển tới Q7 với Q1 cũng gần.

Hạng B1
24/2/12
70
680
83
Bênh bác Man chút. Bà cả nhà em sau 1 tuần về ở Tái Định Cư Sa xíu mì đang than trời vì ko có tiện ích xã hội within walking distance, đang đòi về AL thần thánh ở lại kìa :D

Hạng D
13/1/11
1.104
26.802
113
Bênh bác Man chút. Bà cả nhà em sau 1 tuần về ở Tái Định Cư Sa xíu mì đang than trời vì ko có tiện ích xã hội within walking distance, đang đòi về AL thần thánh ở lại kìa :D
Sarimi không phải là nơi để ở cho gia đình hiện tại (nếu không có sự lựa chọn khác), nó chỉ xứng đáng là nơi để dành, cắn răng ở thì phải chịu thiệt thòi nhiều thứ.

Tập Lái
16/3/15
1
46
13
47
Sarimi không phải là nơi để ở cho gia đình hiện tại (nếu không có sự lựa chọn khác), nó chỉ xứng đáng là nơi để dành, cắn răng ở thì phải chịu thiệt thòi nhiều thứ.
Kiểu như Sarimi, vào ở trong lúc này sẽ bất tiện vô cùng, tiện tích xung quanh (đi bộ) là ko có, thiếu cái gì cũng chạy vài km, muốn đi cắt tóc cũng phải chạy đoạn khá xa. Xung quanh thì ầm ầm như 1 đại công trường. Chắc tầm 5 năm nữa may ra sẽ đỡ hơn. Lúc đó dân vào nhiều thì mới có shophouse được.

Hạng B2
17/11/12
290
1.256
93
Ở An Hoà bèo lắm người ta cũng có xe máy anh ơi :) Người ta tính đi xe máy 5 phút, nếu cần mua đồ nhanh thì có mart nhỏ ở dưới. Thành thực mình chưa thấy ai mua nhà thực quan tâm đi bộ trừ anh bán nhà :D

Bác có nói thiệt lòng không vậy? Tiện ích trong walking distance thì mới gọi là tiện ích. Chứ tiện ích nằm cách 3 cây số phải dắt xe đi thì nói làm gì

Status
Không mở trả lời sau này.