Status
Không mở trả lời sau này.
ITW confirmed
Hạng B2
10/4/10
251
1.243
123
thietbiloc nói:
Em không biết vẽ, không sửa được vị trí cột, ăn theo bác Hiep Luc. phòng ăn và phòng người già đều thoáng, có cây xanh, dây leo ...:

E thich cái này nè... chuẩn

Hạng D
20/12/09
1.169
7.862
113
@KTS Tran Viet : Lỡ rồi chơi luôn cái thông tầng từ trên xuống phía sau bếp luôn trồng cây cho nó máu

Hạng D
20/12/09
1.169
7.862
113
Blackstorm1317 nói:
Sau thớt này sẽ có cái thớt "Với MB như này thì kết cấu ntn?" vậy là có đủ bộ hồ sơ
Chưa đủ bác , còn thiếu một thớt " Nhờ các bác bố trí mặt bằng nội thất này cho phù hợp phong thủy " :D

Hạng D
20/10/11
1.070
1.415
113
Thank các bác nhiều,e đang nghiên cứu phương án bác thietbiloc...
Bác @ tonjhon:

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Phương án bác Tonjohn ăn chơi quành tráng - nhưng coi bộ không phù hợp với mức đầu tư, mất luôn cái sảnh sinh hoạt chung tầng trên.

thietbiloc nói:
Em không biết vẽ, không sửa được vị trí cột, ăn theo bác Hiep Luc. phòng ăn và phòng người già đều thoáng, có cây xanh, dây leo ...:

Bác chơi cái bếp dưới cầu thang người việt mình phong thuỷ kị đạp lên bếp nha, còn xét về kỹ thuật thì phần thông gió bếp + tủ bếp trên khó mà đẹp được.

Hạng F
4/1/08
8.307
115.641
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
tranvietanhtuan nói:
Phương án bác Tonjohn ăn chơi quành tráng - nhưng coi bộ không phù hợp với mức đầu tư, mất luôn cái sảnh sinh hoạt chung tầng trên.

thietbiloc nói:

Bác chơi cái bếp dưới cầu thang người việt mình phong thuỷ kị đạp lên bếp nha, còn xét về kỹ thuật thì phần thông gió bếp + tủ bếp trên khó mà đẹp được.

Ý tưởng của em là đưa bếp về phía đó nhưng không biết vẽ thế nào để chuyển mấy cái cột và cầu thang.

Để đúng phong thủy, các bác giúp chỉnh lại, phía dưới cầu thang làm tủ tường, Chậu rửa để dưới chiếu nghỉ, bếp nấu đưa ra cạnh chỗ thông tầng.

Em còn muốn đưa cầu thang ra tận phòng khách.

Hạng B2
25/4/11
430
1
16
43
Q7 - TPHCM
Em thấy mặt bằng này không ổn, các bác lưu ý khi vẽ cad, cho thư viện vật dụng vào để bố trí các bác cố gắng đừng scale nhỏ tỉ lệ xuống nhé, vì như thế nhìn vào bản vẽ sẽ thấy phòng rất rộng, nhưng thực tế như thế nào thì các bác tự lưu ý lấy nhé ( giường đôi kích thước tối thiểu cũng đã 1m4 x 2m1 rồi ).
Em khuyên bác chủ chỉ nên lên đây hóng hớt 1 ít để lấy 1 ít khái niệm về không gian, rồi sau đó bác nên chọn 1 bác nào đó mà bác thật sự tin tưởng rồi cùng làm việc với bạn của bác ( chủ nhà). Bác cũng đừng nên chủ quan trong cách suy nghĩ của bác mà áp đặt cho ngôi nhà của bạn bác ( vì bác không ở trong nhà này )
Em thấy cách bố trí của bác Tuấn là giải pháp tối ưu cho 1 không gian rộng và thoáng, trên topic thì cũng chỉ có vậy thôi, không thể đi sâu vào chi tiết được đâu.

Hạng D
5/5/07
1.348
15.519
113
lucsi nói:
Em thích PA bác hiep luc. Nhưng cái chỗ để xe ớn quá, bé tẹo. Em thì em chơi lệch tầng luôn, dưới để xe, trên phòng khách.

Em cũng nghĩ tầng lửng là hợp lý nhất. Nhưng bác chủ muốn có phòng ngủ ở trệt, chắc nhà có người già đỡ phải leo

cpkhanhhung nói:
Lật cái MB lại là chuẩn rồi. Còn PA thì em thấy cứ theo dạng cầu thang cũ của chủ thớt, chỉ đưa wc xuống dưới CT đồng thời hoán đổi bếp và PN1 thôi. Sau đó tìm cách bố trí giếng trời sao cho vừa thoát bếp và PN luôn, PN trệt cho 1 người già thì nên làm nhỏ thôi 3.5x3m là được, dành diện tích lớn cho P khách.
@Hiepluc: bác mới học vẽ CAD mà được vậy là khá lắm, bác năng động thật, chỉ xây 1 cái nhà mà biết thêm 1 nghề. Bố trí giếng trời như bác cũng hay lắm, có thể thông hơi cho bếp luôn. Chỉ có cái giường trong phòng ngủ đối diện cầu thang hình như hơi ngắn:D:D

Nghề gì đâu bác?:) Em tập vẽ cad để làm cái nhà em thui mà. Có biết gì về xây dựng đâu ạ

thietbiloc nói:

Cũng không ổn bác ạ, phía sau còn 4,3m trừ tường còn 4 m chia cho 1WC 1PN thì phòng ngủ chật lắm

tuphung.bgroup nói:
Em thấy mặt bằng này không ổn, các bác lưu ý khi vẽ cad, cho thư viện vật dụng vào để bố trí các bác cố gắng đừng scale nhỏ tỉ lệ xuống nhé, vì như thế nhìn vào bản vẽ sẽ thấy phòng rất rộng, nhưng thực tế như thế nào thì các bác tự lưu ý lấy nhé ( giường đôi kích thước tối thiểu cũng đã 1m4 x 2m1 rồi ).
Em khuyên bác chủ chỉ nên lên đây hóng hớt 1 ít để lấy 1 ít khái niệm về không gian, rồi sau đó bác nên chọn 1 bác nào đó mà bác thật sự tin tưởng rồi cùng làm việc với bạn của bác ( chủ nhà). Bác cũng đừng nên chủ quan trong cách suy nghĩ của bác mà áp đặt cho ngôi nhà của bạn bác ( vì bác không ở trong nhà này )
Em thấy cách bố trí của bác Tuấn là giải pháp tối ưu cho 1 không gian rộng và thoáng, trên topic thì cũng chỉ có vậy thôi, không thể đi sâu vào chi tiết được đâu.
Toàn bộ thiết bị là kích thước thực đấy bác, không scale đâu ạ

Status
Không mở trả lời sau này.