Hạng B2
RE: Mất giấy tờ rồi các bác ơi!Làm sao bây giờ?

Trích đoạn: hcivic
Đến công đọan ra cà số,tui xếp gập lưng ghế lại và bật lên cho thợ cà số khung và số máy xong xuôi,Vừa trả tiền 30k cho chú thợ xong thì cũng là lúc phát hiện bao nilon đựng những thứ giấy tờ mà mình đang lo lắng mong tìm nằm bẹp dưới sàn xe.Vậy là quả đúng bộ giấy tờ này đã kẹt giữa lưng ghế và yên ghế như bác Anit gợi ý.Đến khi mình gập nó lại và bật ngửa nó lên thì nó rớt ra ...:)
@bác hcivic!
Chúc mừng bác " Tìm lại được niềm dzui"
Mà bác thấy lúc trước iem hỏi bác có đúng không : Từ khi bị mất tới giờ, bác nhìn thấy nó mấy lần rùi?"-- Vụ mất giấy tờ như bác , iem dính vài lần rui,nên có kinh nghiệm mừ!:)

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/8/06
1.341
390
83

Tất cả giấy tờ của em đều đem scan hết ráo, lỡ có mất chắc in màu vài tờ cầm theo bên người trong khi chờ làm giấy mới :D

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Trích đoạn: oldgoat

Tất cả giấy tờ của em đều đem scan hết ráo, lỡ có mất chắc in màu vài tờ cầm theo bên người trong khi chờ làm giấy mới :D

Good idea !

Trước giờ thì CMND , hộ chiếu thì có , vậy mà quên khoản này mới rõ chán cái đầu lâu nhớ mau quên ! ;)

Ô hô ... thế thì ngày mai em phải cho làm gấp vụ này ! Khi có việc xài tiện phết .

Cám ơn bác Dê Cụ nhé :):D:D

Last edited by a moderator:
Yip
Hạng B2
21/4/08
387
1
0
43
OSCF - Viva Ghost Mode

Trích đoạn: oldgoat

Vụ này có chắc xài được không hở các bác? Theo em biết thì xxx chỉ chấp nhận mỗi bản sao cà vẹt xe có công chứng, có dấu của ngân hàng (nếu đem cầm cố, mua trả góp).

Hạng F
13/1/06
12.145
2.182
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Tất cả giấy tờ của em đều đem scan hết ráo, lỡ có mất chắc in màu vài tờ cầm theo bên người trong khi chờ làm giấy mới
He he cái vụ scan-in màu này hay đấy bác,bác cho hỏi máy in phun có cho chất lượng cao và giống thật không nhỉ?

Hạng D
25/8/06
1.341
390
83

Em đã in thử rồi bác hcivic và bác 2 chien ạ , em scan để độ phân giải cao một tí , xong em in bằng máy HP 5600 ra nhìn y như thiệt luôn :D , em chưa thử trình giấy này với xxx , nhưng nếu mình đưa ra kèm theo đơn cớ mất không biết có được hay không ? Bác nào biết cờn phơm cái nghe :D

Hạng B2
25/2/08
182
0
16
Hanoi
gianguyenproad.com

Các bác Scan với máy xịn ( tầm vài ngàn DPI) rồi in laser trên chất giấy gần giống như giấy làm thẻ (giấy tờ), ép plastic vào thì trừ khi xxx mang về bộ phận nghiệp vụ, chứ mắt thường em nghĩ khó phân biệt lắm. Nhưng coi chừng bị móc lại vì tội làm giấy giả thì lợn qùe lại thành lợn toi nha các bác :D:D:D

Hạng F
13/1/06
12.145
2.182
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Cám ơn các bác tiếp nha!Đúng là chỉ một phút bê bối & đãng trí để rồi mất mấy tuần lo lắng kiếm tìm làm băn khoăn nhiều người khác...Thậm chí thiệt hại cả tiền bạc nữa chứ.Lúc nhìn thấy lại cái bộ giấy tờ của mình tui cứ hồi hộp cầm lên và tự hỏi không biết có phải là của mình không đây?Còn nhớ hồi đi chiếc Civic 94 cũng bị một lần mất hộ khẩu va giấy tờ khác đấy các bác.Hôm đó tui định đi làm giấy tờ mua bán xe,kẹp mấy thứ vào tờ tạp chí xong khi ra xe chuẩn bị đi tui để bâng quơ nó lên capo xe.Sau khi khởi động máy và chờ chút cho nóng máy tui làm thêm vài việc phụ rồi phóng xe đi mà không hề thấy cuốn tạp chí đó trượt xuống đường mất tiêu...May là có người chạy xe ôm lượm được và hôm sau mang lại xin tiền đổ xăng...300K .Hú vía!:)