Hạng F
13/1/06
12.145
2.182
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
RE: Mất giấy tờ rồi các bác ơi!Làm sao bây giờ?

Tui bận nhiều việc dồn dập quá nên nhiều hôm liền không vào lại bài này,chỉ loanh quanh tý bên box CHI HÔI rồi Off (có khi quên cả nhấn Log out khỏi OS4r nên hôm nay mới vô kiếm lại bài của mình nè.Cảm ơn các bác đã quan tâm không mỏi mệt,cảm động lắm lắm các bác ui!Và sự quan tâm mong đợi của các bác đã được nhận về một tin vui rồi nè:Hôm nay tui buộc phải lên 282 để làm lại giấy tờ xe vì cũng sát lễ rồi ,ít ra cũng có cái biên nhận trong tay mà đi đường chứ.Đến công đọan ra cà số,tui xếp gập lưng ghế lại và bật lên cho thợ cà số khung và số máy xong xuôi,Vừa trả tiền 30k cho chú thợ xong thì cũng là lúc phát hiện bao nilon đựng những thứ giấy tờ mà mình đang lo lắng mong tìm nằm bẹp dưới sàn xe.Vậy là quả đúng bộ giấy tờ này đã kẹt giữa lưng ghế và yên ghế như bác Anit gợi ý.Đến khi mình gập nó lại và bật ngửa nó lên thì nó rớt ra ...Giá mà đọc hết bài này trước khi đi 282 thì tui đã có thể tìm lại được ngay và khỏi mất công đánh xe đi xin cà số.Mừng quá các bác ạ!!!:DNhững thứ tưởng chừng mất đi sau đó tìm lại được sao mà bỗng trở nên quí giá thế?!Từ nay phải cẩn thận hơn đối với các lọai giấy tờ mới được.Một lần nữa xin cảm ơn tất cả các bác!Chúc mọi người cùng gia đình nghỉ Lễ Thống Nhất thật là vui vẻ nha!:)

Hạng C
9/8/05
718
98
28
Sai gòn

Em bị một lần rớt bóp, mất tất tần tật... hơn 1 năm sau mới xong được các loại giấy tờ:mad:

Hạng B2

Chia sẻ với bác hcivic !

Đúng là tìm được cái quan trọng mà cứ tưởng bị mất sẽ thấy rõ giá trị của nó hơn ai hết... xin chúc mừng chúc mừng !!! :D
Bác còn đỡ, em còn đang tìm cái quan trọng của người khác gửi mình mà mình làm thất lạc cả tháng nay rồi...
Năm trước cũng bị trường hợp tương tự, nhưng rồi tự nó trở về... sung sướng quá => trả lại cho người ta rồi mình còn móc tiền túi rủ mọi người đi liên hoan, mất tiền nhưng sướng vì thoát nạn!
Giờ thì cả tháng nay rùi... ngủ cũng chả yên...:mad:

Chia sẻ với bác hcivic... :)

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

:DChúc mừng bác hcivic nhé ... :):) Tin này đến sớm là tối qua em với bác không phải
mà phải là
.

Thôi thế là yên tâm vi vu kỳ này ... âu cũng là bài học kinh nghiệm về chuyện cất giấy tờ
:D:D:D

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Chời...mấy hôm nay lu bu với GPS quá. Giờ mới đọc từ đầu bài này. Thế là tốt đẹp rồi. Bác nên để các giấy tờ,(trừ bằng lái),gọn gàng trong cốp xe có khóa, có lẽ ít thất lạc và đỡ quên mang theo khi chạy xe. Thật sự mừng cùng Hcivic . Cũng nên khẩn trương làm cái móc cửa, (hình như chỗ cửa kéo?). Thợ dùng mũi khoan rỗng gắn bột kim cương,khoan cũng mau, Nếu khoan hồi chưa lắp (phải tưới nước) thì nhanh,dễ và an toàn hơn...Thợ chỗ đó tệ thật.!!!

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62

Cô thương ... cô thương bác HCIVIC!:D

Hạng B2
12/1/08
136
0
16

từ nay trở đi bác sao y chứng thực 1 bản tất cả các loại giấy tờ rồi cất thật kỹ bản gốc đi

mà chẳng biết xài bản photo công chứng mấy chú xxx có chịu không nhỉ

Hạng F
13/1/06
12.145
2.182
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Hê hê cám ơn các bác chia sẻ niềm vui tìm lại được "vật quý" với tui!Có vậy thì mình mới thật sự yên tâm và thỏai mái trên đường xa trong chuyến đi chơi ngày Lễ này.Bác Thiết cho em hỏi tý:Kính xe đã gia cường cũng khoan được hở bác?Em đang định bữa nào dư tiền sẽ đi làm lại bộ kính khác bác ạ.Nếu khoan được thì khỏi tốn nhiều tiền...:D
Bác C_U_M_A_M bị vụ gì thế?Mong bác mau thóat khỏi cảnh âu lo hiện hữu nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39

bác chịu vô đọc bài của em thì đỡ tốn 30k rồi :). chúc mừng bác nha