Thảo Luật Chung Mẫu nhà đẹp!

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
3/4/11
52
0
0
jumboss nói:
bác chủ phải xác định xem mình muốn phong cách nhà j. Hiện đại hay hoài cổ sau khi xác định xong ý này thì mới nói đến chọn mẫu nào & nội thất thiết kế ra sao?

KTS chắc phải cần & nện bỏ tiền cho KTS giỏi (nếu ko tiền mất tật mang)
tuy nhiên cũng cần sáng suốt biết mình cần j, chứ đừng tin hay ỷ vào KTS 100%
Đây là kinh nghiệm sau khi mình đã xây dc 4 căn nhà (cho mình) từ căn hộ, đến nhà hẻm, phố rồi biệt thư
Cái em cần là đây! Em đang tìm ý tưởng, sau khi có ý rồi thì e sẽ kiém KTS có gu giống em. Em thích phong cách hiện đại pha chút cổ, sao cho ra nhà Việt!

Hạng D
20/12/09
1.169
7.862
113
Hoàng Gia nói:
Cái em cần là đây! Em đang tìm ý tưởng, sau khi có ý rồi thì e sẽ kiém KTS có gu giống em. Em thích phong cách hiện đại pha chút cổ, sao cho ra nhà Việt!
Chắc gu của bác đây

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon

Hay bác chủ thích style đơn giản, nhẹ nhàng thế này ạ ?
Em còn có 1 căn tương tự mẩu số 3 của bác :

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/6/10
146
6
18
Bác xem cái này phải là hiện đại pha cổ điển kô nhé

Hạng D
15/1/08
1.037
3.739
113
tonjohn nói:
Hoàng Gia nói:
Chắc gu của bác đây
Cái lan can với cái cổng gỗ đẹp quá (em copy ảnh về chôm ý tưởng được không bác?).
Nhưng hình như bộ cửa lại hiện đại quá, em thấy chưa phù hợp lắm.

Hạng C
13/5/09
797
1
18
Hoàng Gia nói:
Vấn đề thời sự đây! KTS thực ra thời giờ cũng ít khi đầu tư suy nghĩ dùm gia chủ lắm. Không có nhiều nhiệt huyết, chạy theo tiền là xu hướng. KTS có tâm đếm trên đầu ngón tay! mà em thì không biết phân biệt đâu các anh KTS trên đầu ngón tay kia, cho nên em phải làm công tác tìm kiếm ý tưởng, sau đó là truyền đạt lại cho KTS, KTS này sẽ phân tích và hiện thực hoá ý tưởng của em!
Tất cả những gì em đang post là cách tìm ý tưởng chứ không phải bê nguyên khuôn! Mong là các bác nhà ta hiểu cho em!

Các bác KTS trong Box này toàn trên đầu ngón tay ko đấy......

Hạng B2
24/5/08
364
6.892
93
E có 1 vài mẫu xí xí post lên cho có tụ để bác chủ có thêm ý tưởng truyền đạt với kts...!
Mẫu nhà đẹp!
Mẫu nhà đẹp!
Mẫu nhà đẹp!

Hạng D
20/12/09
1.169
7.862
113
Lazy guy nói:
tonjohn nói:
Hoàng Gia nói:
Chắc gu của bác đây
Cái lan can với cái cổng gỗ đẹp quá (em copy ảnh về chôm ý tưởng được không bác?).
Nhưng hình như bộ cửa lại hiện đại quá, em thấy chưa phù hợp lắm.
ok bác không vấn đề gì . Chỉ sợ bác lảm không ra thôi :D- nhất là cái lan can , sơn giả cổ

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
người VN có vẻ yêu thích sự rườm rà , cột kèo , tốn vẬt liệu xây dựng nhưng không có công năng , em thích các mẫu nhà kiểu old british .

Status
Không mở trả lời sau này.