Thảo Luật Chung Mẫu nhà đẹp!

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
3/4/11
52
0
0
Cảm ơn các bác! Cảm kích sự giúp đỡ của mấy bác, cái mẫu này có được không các bác:

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
33
tonjohn nói:
Papillon nói:
Mẫu 1 nhìn ok, friendly. Mẫu 3 mới nhìn thì có vẻ hiện đại, nhưng 10-20 năm nữa sẽ bị quê quê, giống như mấy căn biệt thự của Bảo Đại hay trong khu biệt thự Lý Thái Tổ Q.10. Just my 2 cent idea! :(
200 năm nữa biệt thự Pháp phong cách thuộc địa vẫn không bao giờ quê
Vấn đề là định nghĩa như thế nào là " Quê "
"Quê" cỡ này hông, mà không "quê" là không được ...:D

Vì là tham khảo chất "quê" nên em chỉ xem mặt mặt hông và mặt hậu...

Còn mặt tiền thì ...."ước gì"...:)

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Minh Pham nói:
tonjohn nói:
Papillon nói:
Mẫu 1 nhìn ok, friendly. Mẫu 3 mới nhìn thì có vẻ hiện đại, nhưng 10-20 năm nữa sẽ bị quê quê, giống như mấy căn biệt thự của Bảo Đại hay trong khu biệt thự Lý Thái Tổ Q.10. Just my 2 cent idea! :(

<span style=""color: #000080;"">Mẫu này màu sắc trang nhã (thích hợp với khí hậu VN), đẹp đó bác Minh Phạm.
Tuy nhiên hơi bị tù tùng & thiếu 1 cái cây xanh làm đại kiểng
</span>

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
33
AeroKid nói:
Minh Pham nói:
tonjohn nói:
Papillon nói:

<span style=""color: #000080;"">Mẫu này màu sắc trang nhã (thích hợp với khí hậu VN), đẹp đó bác Minh Phạm.
Tuy nhiên hơi bị tù tùng & thiếu 1 [style="color: #ff0000;"]cái cây xanh làm đại kiểng</span>
[/style]
Đúng là AeroKid có con mắt nhà nghề, tinh tế có khác. Mặt tiền có cây đại kiểng và thoáng, mở hơn - vì hàng có bản quyền nên không up lên thôi.... KTS đã tính hết rồi, vì mặt hông và sau là hướng - Đông Nam & Đông Bắc , Vườn mận và Vườn cao của hàng xóm nên cũng O.K.... vì đất chỉ có 13x40m nên cũng không mở rộng hơn được, nhà này để cuối tuần về ăn gà 9999( cách 500m)
:D
Phải chi có miếng "nhỏ" như miếng Củ Chi của bác làm khu nghỉ dưỡng liên hợp là hết ý

Hạng B1
3/4/11
52
0
0
@MinhPham: Nhà bác giống khu nghĩ dưỡng, các phòng độc lập lối đi, tiện lợi! em thích lắm!

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Có bác nào chuyên về biệt thự cổ Dalat ko? (biệt thự Pháp)
Em muốn xin ý kiến chút.

Hạng B1
3/4/11
52
0
0
Nissan89 nói:
Có bác nào chuyên về biệt thự cổ Dalat ko? (biệt thự Pháp)
Em muốn xin ý kiến chút.
Bác Tồn hay lên đó! chắc bác ấy rành về lối kiến trúc Pháp!

Hạng B1
7/5/11
83
26
18
46
Nhà bác Minh Phạm post đẹp nhỉ. Căn này có độ lùi và chửa sân thoáng chứ không ham lấn hết cho xây dựng. Kiến trúc hiện đại nhưng đơn giản ít bị lỗi mode, có điều làm kính nhiều quá! Chắc để làm văn phòng cty luôn? Khu này là khu nào vậy bác?

Hạng B1
20/3/11
63
1
0
E không phải dân kiến nhưng cũng có chút kinh nghiệm về xây nhà. E nghĩ bác phải tự lên phác thảo cho mình về bố trí mb, bao nhiêu PN, WC, PK, P.A, Garage, sân vườn......Và e thiết nghĩ đã xây BT thì bác nên qua KTS thiết kế, vì nếu tìm được đúng người tài bác chỉ cần đưa nhu cầu về mb và style của mình đơn giản, hiện đại......Sau khi bác đã chọn được cái nào ưng ý thì hãy nhờ mọi người góp ý. Chứ bác đưa hình mẫu lên nhưng bản thân bác chưa chọn được cái nào, đợi mọi người chém gió thì sẽ bị lăn tăn đấy. Mà theo kn của e thì KTS mà có khiếu thẩm mỹ thì cá tính lắm sẽ không góp ý lung tung trên đây đâu bác. Chúc bác sớm chọn được mẫu nhà đẹp ưng ý.

Status
Không mở trả lời sau này.