Tập Lái
19/4/21
40
94
18
47
Thôi a “Tăn. Huyn-Đai” tha cho ảnh đi, ảnh mới mua xe lần đầu mà.
Bạn lại có cái tính móc méo người khác, tôi chơi gì cũng vậy, khg lần đầu, lần cuối gì hết, Các bạn nói china thì trưng ra bằng chứng. Còn có mỗi cái DVD mà quy chụp cho cả chiếc xe. Nên nhớ, nếu đẳng cấp hay khg thì không phải mua xe lần đầu hay lần 2. Mà bạn có biết tôi là ai mà nói như đúng rồi, bao nhiêu đó cũng thấy bạn quy chụp, suy diễn bất chấp đúng sai.

Giàu có, đẳng cấp, không quan trọng. Quan trọng là phải hiểu biết, lắng nghe, cầu thị và cho người đi sau 1 lời khuyên tốt. Chỉ sợ nghe và đi nói lại mà không chịu tìm hiểu. Doanh số mazda nó khg nằm ở VN nhé. Xứ khác nó không chê như các bạn đâu, họ mua tùy theo nhu cầu, sở thích.

Hạng D
24/2/20
4.571
7.591
113
37
Cx3, cx30, cx5, cx8, cx9 đều y xì kéo dài phóng to ra cả, nội thất cũng y xì cx5 nhạt như nc ốc mà đẹp nỗi ji hok biết
Thanh niên tay nhanh hơn não, chuyện xấu đẹp chỉ là là quan điểm cá nhân, còn nội thất mazda nhạt thì trong đám xe bình dân ko hãng nào có muối cả.Nếu mua xe đi 5-7 năm ngoại thất nó ko thay đổi nhiều thì đỡ tủi chứ mua xe được 3 năm hãng nó nâng cấp 2 lần thì đêm nằm ngủ cũng chửi đm hãng chứ chả chơi.

Hạng D
24/2/20
4.571
7.591
113
37
Anh đọc kỹ đi, mình nói là "HẦU HẾT LINH KIỆN" nhé, anh nên đọc chậm để hiểu đúng. Việc lắp ráp ở nước thứ 3 là mục tiêu nội địa hóa. giảm thuế, giảm giá thành..., chứ mà made in VN thì cũng là quy định thôi. Anh mở nắp capô mà xem phần bên trong nhé. Tìm hiểu thêm về quy chuẩn made in VN nhé. Như thế nào là "made in VN" nó khác với nước khác. Đã lắp trong nước thì tỉ lệ nội địa phải có. Các hãng lớn nào cũng phải như vậy. Điện thoại, sạc, linh kiện điện tử...cũng made in vn, mà dùng cũng rất tốt, china vẫn rất tốt, không sao cả. Quan trọng là những gì quan trọng thì nó xuất xứ Japan.

Anh lấy 1 cái DVD made in china ra mà nói cả cái xe china thì không hợp lý. Mà dù có china thì sx cho mazda cũng là hàng chuẩn mazda.

Ví dụ nhiều người mua hàng sony cứ đòi made in Japan, nhưng hầu như là china, cả thị trường nội địa Japan hiện giờ thì cũng tràn ngập sony made in china. Nhưng nó vẫn là sony. Xu thế là vậy.

Mình mua máy móc từ Germany, khi cần thì tháo ra vẫn thấy vài món china là bình thường.

Ngay cả chiếc môtô mình mua, made in japan thì cũng có nhiểu linh kiện china, thailand.

Mình mua điện thoại, dây sạc iphone, samsung thì nhiều món vẫn là china/vn cũng là bình thường.
Không nên đôi co với các thành phần này anh ạ vì có nói cỡ nào thì họ cũng ko hiểu ra đâu, có thể họ là sale hãng khác hoặc coment kiểu ko có não thì mình ko chấp làm gì. Cái kiểu cứ mở mồm ra chê người khác thì hiểu văn hoá thế nào rồi.

Hạng F
22/7/13
9.008
40.685
113
Thanh niên tay nhanh hơn não, chuyện xấu đẹp chỉ là là quan điểm cá nhân, còn nội thất mazda nhạt thì trong đám xe bình dân ko hãng nào có muối cả.Nếu mua xe đi 5-7 năm ngoại thất nó ko thay đổi nhiều thì đỡ tủi chứ mua xe được 3 năm hãng nó nâng cấp 2 lần thì đêm nằm ngủ cũng chửi đm hãng chứ chả chơi.
Íh! Đầu năm vui ko quạo nha người ae.
Chửi nhao thì đợi ra giêng cái dồi tính.

Tập Lái
19/4/21
40
94
18
47
Chính xác, cứ nghe người khác nói và nói theo thôi, có tìm hiểu gì đâu. Nếu kg phải là mazda và là Mer thì không bao giờ dám chê vì theo họ Mer là đẳng cấp. Nhưng họ có biết đâu người Đức vẫn có quan điểm như vậy, hãy nhìn các dòng sedan từ C trở lên xem, cũng hao hao. Nhìn dòng glc, gls xem, cũng hao hao chỉ khác 200, 300, 450.... Nhưng nghe xe Đức thì nghĩ đẳng cấp và bỏ qua yếu tố khác.

Cái mình muốn họ hiểu là, hãng họ khôn hơn các anh ấy nhiều, họ có đối tượng để phục vụ, họ có lý do để thay đổi hay kg chứ khg kém hiểu biết để các anh ấy phải nói "kéo dài" "thu nhỏ"

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng F
22/7/13
9.008
40.685
113
Anh đi pọt che 911 hay sao mà chê anh em đi xe cỏ ghê vại?
Mình 7 nghiệp cày crabbike kiếm cơm ngáy 3 cữ à a ơi! Nick nài của ông anh cho xài thôi à. :D

Chính xác, cứ nghe người khác nói và nói theo thôi, có tìm hiểu gì đâu. Nếu kg phải là mazda và là Mer thì không bao giờ dám chê vì theo họ Mer là đẳng cấp. Nhưng họ có biết đâu người Đức vẫn có quan điểm như vậy, hãy nhìn các dòng sedan từ C trở lên xem, cũng hao hao. Nhìn dòng glc, gls xem, cũng hao hao chỉ khác 200, 300, 450.... Nhưng nghe xe Đức thì nghĩ đẳng cấp và bỏ qua yếu tố khác.

Cái mình muốn họ hiểu là, hãng họ khôn hơn các anh ấy nhiều, họ có đối tượng để phục vụ, họ có lý do để thay đổi hay kg chứ khg kém hiểu biết để các anh ấy phải nói "kéo dài" "thu nhỏ"
haiz! Nghiêm túc quá ấy, mình cmt nhõn 1 câu 2 dòng, ấy làm liên tù tì đc hay ghê hà. Mà mí a giỏi lắm mới đi ô tô, mình 7 nghề cày crabbike mờ :( :oops: