Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
1/2/05
683
127
43
Re:Mazda CX5 chính thức xuất hiện tại Việt Nam dự kiến vào 14/04/2012

Bác Eco cứ so sánh cái giá start của Mazda CX5 với GLK đi bác, rồi tự khắc bác sẽ thấy phủ định cho những gì bác nói ở trên, nhưng bác nhớ cân nhắc dùm em một bên là xe nhập CBU còn một bên là CKD, thuế suất sẽ hoàn toàn khác nhau. Nếu như khi Mazda CX5 ráp CKD thì chắc chắn sẽ không có giá này.
Với lại giá xe ở mỗi thị trường không thể so sánh với nhau như kiểu bác so sánh giữa USA và VN như vậy đc, vì Mẽo phấn đấu mấy đời Obama cũng chẳng có được cái chíh sách thuế "tuyệt vời" như VN ta.
Còn nữa, sao bác không so sánh giá của Honda CRV với Mer C đó bác, cả 2 đều là ráp CKD có phải dễ so sánh hơn không nè...haizzzz

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng

fgtambmw nói:
Bác Eco cứ so sánh cái giá start của Mazda CX5 với GLK đi bác, rồi tự khắc bác sẽ thấy phủ định cho những gì bác nói ở trên, nhưng bác nhớ cân nhắc dùm em một bên là xe nhập CBU còn một bên là CKD, thuế suất sẽ hoàn toàn khác nhau. Nếu như khi Mazda CX5 ráp CKD thì chắc chắn sẽ không có giá này.
Với lại giá xe ở mỗi thị trường không thể so sánh với nhau như kiểu bác so sánh giữa USA và VN như vậy đc, vì Mẽo phấn đấu mấy đời Obama cũng chẳng có được cái chíh sách thuế "tuyệt vời" như VN ta.
Còn nữa, sao bác không so sánh giá của Honda CRV với Mer C đó bác, cả 2 đều là ráp CKD có phải dễ so sánh hơn không nè...haizzzz
Phản biện chuẩn,nhưng giá CX5 vẫn còn cao,giảm chừng trăm trẹo nữa thì good:D

Hạng B2
15/4/11
234
0
0

Có góp ý về giá cả thì chỉ mang lại lợi ích cho người tiêu dùng thui. Sorry các bác sales nhé. Chúc sản phẩm thành công.

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/6/11
1.236
24
38

Em thì xe giá như vậy là cao , với giá này em mua khối thằng khác , bác đừng so sánh thuế suất này kia , tụi em đâu phải nhà nước , chỉ biết cái giá mà em phải bỏ ra để mua là bao nhiu ??? Và có xứng đáng với số tiền bỏ ra hay kg mà thôi .
Thật sự 1tyr2 để mua em này thì em kg dám nghĩ tới , bằng giá Sportstage hay túcon còn may ra cạnh tranh đc . Bác sales mazda thì nói vậy thôi , chứ có tiền cho bác chọn hắc chắn kg mua mazda.
Em có chut ý kiến thôi đừng chém em nhé.

Hạng D
16/5/11
1.804
99
48

dragondao nói:
Ah khi nào có tét CX5 thì K nhớ call anh và cho dk 01 vé nha.
Dạ, ok anh Rồng!

Hạng D
16/5/11
1.804
99
48

Cảm ơn bác Trung đã góp ý, chứ nhưng em có tiền tầm 1 tỷ 3 mà muốn mua 1 con Compact SUV để đi lâu dài thì em vẫn sẽ chọn con CX5 bác ạ... Có thể vì em cũng bên Sales và em cũng biết khá rõ về em nó nên mới chọn thế. Nhưng nếu em không phải là sales chỉ mới đọc qua về em này thì em cũng sẽ nghĩ như bác Trung...
Đơn giản vì em CX5 CBU này với những công nghệ Skyactive, những option theo xe cũng rất đáng đồng tiền bát gạo khi em bỏ thêm 1 khoảng khi định mua CRV để nâng cấp lên em nó. Còn về ngoại thất thì em cũng không dám nói vì mỗi người có 1 cách cảm nhận khác nhau.
Em nói những điều này khi đặt ra tình huống em có nhà, có kinh phí tầm ~ 1 tỷ 3 để mua xe... Em sẽ chọn CX5 FWD!

Hạng B1
6/11/10
92
0
0

Cái này có họ hàng chăng ?

Infiniti EX35:

Và Mazda CX 5

Hạng B1
6/11/10
92
0
0

Trung_R8 nói:
Em thì xe giá như vậy là cao , với giá này em mua khối thằng khác , bác đừng so sánh thuế suất này kia , tụi em đâu phải nhà nước , chỉ biết cái giá mà em phải bỏ ra để mua là bao nhiu ??? Và có xứng đáng với số tiền bỏ ra hay kg mà thôi .
Thật sự 1tyr2 để mua em này thì em kg dám nghĩ tới , bằng giá Sportstage hay túcon còn may ra cạnh tranh đc . Bác sales mazda thì nói vậy thôi , chứ có tiền cho bác chọn hắc chắn kg mua mazda.

Bác Trung nói còn chút khiêm nhường và chừa đường cho bác sales.

Bán bằng giá xe Tucson và Sportstage thì vẫn chưa chắc hút đc thị phần phân khúc này về mình. Thứ nhất, tên tuổi Tucson và Sportstage bắt đầu trở nên quen thuộc với người Việt Nam. Chất lượng ngày nay gần như khó tìm được khoảng cách với xe Nhật cùng phân khúc. Option nhiều hơn là chuyện đương nhiên đối với xe Kim Chi. Độ tin cậy của khách hàng dành cho xe Hyundai và Kia ngày càng cao, nhảy vọt hạn mỗi năm. Thiết kế đẹp và bắt mắt, khó tìm đc chi tiết rẻ tiền trên xe như những xe cùng tầm giá đến từ Nhật Bản.

Chính sách thuế khó khăn, chúng ta cần thông cảm bên Sales nhưng quả thật, mức giá này rất rất khó cạnh tranh, vì đây không phải thương hiệu cao cấp.Bỏ đi yếu tố việt dã SUV, tầm tiền đó người ta nhịn tiền lấy biển đẹp, là có thể bốc ngay 1 em Merc để vi vu thương hiệu Đức. Trang bị an toàn tiêu chuẩn của Merc không kém cạnh, lại còn nhiều hơn và elegance hơn, mức độ an toàn cao hơn, cọ nhẹ với xe Nhật, nước sơn xe Nhật dín trên xe Đức, cọ mạnh, xe Đức móp đầu, xe Nhật cẩu về.

Nói như thế cho thấy đc mức giá trên khiến cho Mazda vừa phải cạnh tranh với xe Hàn vừa phải cạnh tranh với xe Đức.

Hạng B2
9/5/12
219
25
28
39

lambo_vende nói:
Trung_R8 nói:

Bác Trung nói còn chút khiêm nhường và chừa đường cho bác sales.

Bán bằng giá xe Tucson và Sportstage thì vẫn chưa chắc hút đc thị phần phân khúc này về mình. Thứ nhất, tên tuổi Tucson và Sportstage bắt đầu trở nên quen thuộc với người Việt Nam. Chất lượng ngày nay gần như khó tìm được khoảng cách với xe Nhật cùng phân khúc. Option nhiều hơn là chuyện đương nhiên đối với xe Kim Chi. Độ tin cậy của khách hàng dành cho xe Hyundai và Kia ngày càng cao, nhảy vọt hạn mỗi năm. Thiết kế đẹp và bắt mắt, khó tìm đc chi tiết rẻ tiền trên xe như những xe cùng tầm giá đến từ Nhật Bản.

Chính sách thuế khó khăn, chúng ta cần thông cảm bên Sales nhưng quả thật, mức giá này rất rất khó cạnh tranh, vì đây không phải thương hiệu cao cấp.Bỏ đi yếu tố việt dã SUV, tầm tiền đó người ta nhịn tiền lấy biển đẹp, là có thể bốc ngay 1 em Merc để vi vu thương hiệu Đức. Trang bị an toàn tiêu chuẩn của Merc không kém cạnh, lại còn nhiều hơn và elegance hơn, mức độ an toàn cao hơn, cọ nhẹ với xe Nhật, nước sơn xe Nhật dín trên xe Đức, cọ mạnh, xe Đức móp đầu, xe Nhật cẩu về.

Nói như thế cho thấy đc mức giá trên khiến cho Mazda vừa phải cạnh tranh với xe Hàn vừa phải cạnh tranh với xe Đức.

làm biếng viết quá nhưng cũng phải viết

cx5 kì này về khá ngon, toàn công nghệ mới. Kim chi đc cái design đẹp, options nhìu thì cx5 này thua gì? loa bose, sunroof, ghế da, camera de...

còn về công nghệ thì kim chi thua xa, động cơ mới, bác lái thử chưa mà nhận xét khách quan vậy, tỷ số nén cực cao + ăn xăng ít? chưa kê em thích nhất cái start-stop của cx5, ở vn chỉ mới có bim3 là có thôi.

máy hàn xẻng theo em đi từ A đến B thì oki, còn để enjoy thì ko = cx5 đc.Còn finish quality bên trong thì xe hàn tiến bộ thiệt, nhưng em sờ con sonata với veloster, vẫn thua người nhật một bậc.

ko phải tự nhiên mà cx5 bên này vừa ra đã lọp vào top 10, mặc dù giá bán ko hề rẻ, nếu ko mún nói ngang vn, 50k cho bản full awd.

xe kim chi chỉ đc cái thời trang, phù hợp tiêu chỉ ngon bổ rẻ thôi ạ. :D:D:D

thôi em quay về lái típ con captiva hàn quốc típ ;););)

Hạng D
15/6/11
1.236
24
38

Hihi em đâu có so sánh thằng nào hơn thằng nào đâu , em chỉ nói cx5 giá nó méc quá , với lại người Vệt Nam mình , người có chút tiền thì mua những xe thông dụng như đạng innova mới dùng lâu năm , còn phân khúc người có tiền tỷ thì mua cái xe chạy chắc 2 năm là đổi xe khác ( vì có tiền và thích cái mới ) nên nếu bác nói thằng nào tốt hơn thằng nào em chưa biết ( em xài tới khoảng 40.000km chắc đổi rồi ), nhưng xe Hàn thì đc cái option nhiều , vào xe lái cực sướng , chi phí phụ tùng bảo dưỡng thấp..Cái tiếp theo là xe Hàn ( vd : KIA ,Hyndai ) nó đã có thị trường bền vững còn Mazda thì coi như có chút ít ( nhìn doanh số là biết ).
Đây là mẫu xe mới của Mazda như cx5 , cx9 ... Thì bác khen như vậy .trong khi đó thời điểm hiện nay tất cả mọi người đều đang trông chờ con Santafe 2013 , con này mà ra bản xe nhập về VN thì thôi miễn bàn , công nghệ chưa biết thằng nào hơn , em đọc mà cứ tưởng xe sang ấy chứ hihi.

Em ý kiến trao đổi chút cho vui thôi ,có gì bỏ qua nhé các bác.

Status
Không mở trả lời sau này.