Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
4/5/12
6
0
0
Re:Mazda CX5 chính thức xuất hiện tại Việt Nam dự kiến vào 14/04/2012

Cho mình hỏi phiên bản cx5 này về vn có đủ opt như bạn giới thiệu ở #1 không?

Tập Lái
3/10/11
6
0
0

Màu da trời với xanh đen là 1 cầu hay 2 cầu vậy bác?
Không biết showroom ngoài HN có xe sẵn ko nhi? Chả nhẽ mua trong SG rồi mang ra HN

Hạng D
16/5/11
1.804
99
48

tct nói:
Chào các bác, em đã đọc từ đầu và thấy các bác có nhiều y kiến so sánh em CX5 này với GLK, Tiguan, CRV. Theo em mỗi xe có ưu và khuyết điểm khác nhau, tùy nhu cầu mỗi người màu chọn lựa. Em đã đi xem tất cả các em mà các bác đang bình luận, tất nhiên là cả CX5 (và đã chọn được em AWD màu đỏ đô):
- Lúc đầu em tính lấy GLK sau khi cố gắng làm quen với hình dáng nhỏ thấp bên ngoài của em ấy. Tuy nhiên vào phút quyết định thì thấy hầu hết mọi bác đang chạy GLK trên box Mec đều than thở tiếng kêu kọt kẹt của các cánh cửa khi qua ổ gà. Chi gần 2 tỉ để có tiéng kếu này thì em không ham.
- Sau đó em xem qua Tiguan. Phải nói xe hơi nhỏ gọn, hàng ghế sau hơi chật cho long leg, lại không có cruise control (món em thích) mà giá lại hét đến 1tỉ4. Nên em dọt
- CRV cũng vậy, giá cao, ít option.
Do đó khi đọc quảng cáo và xem trực tiếp tại showroom, em thấy CX5 là phù hợp nhất về hình dáng, đọ rộng, option và giá cả. Các bác nên dến và xem trực tiếp thì sẽ thấy đây là SUV đáng lựa chọn.
Hic, Vậy bác đã lấy chiếc đó ạ...T_T... Buồn ghê, anh khách của em kẹt vấn đề về tài chính nên không lấy chiếc đó nữa. Bác ấy là người đầu tiên đặt CX5 luôn đó ạ...

Hạng D
16/5/11
1.804
99
48

tatdac nói:
Màu da trời với xanh đen là 1 cầu hay 2 cầu vậy bác?
Không biết showroom ngoài HN có xe sẵn ko nhi? Chả nhẽ mua trong SG rồi mang ra HN
2 em đều 1 cầu bác ạ..

Hạng D
11/10/09
1.520
7
38
48
Sài Gòn

nhavaxe nói:
qua tuần e ghé Mazda PMH lấy cọc 20T đã đặt CX5 về, bán nào máu thì qua lụm con CX5 e bỏ cọc nhe!
Sao vậy bác?? Do cái giá kg hợp lý ah???

Hạng D
11/10/09
1.520
7
38
48
Sài Gòn

Trung_R8 nói:
Hihi em đâu có so sánh thằng nào hơn thằng nào đâu , em chỉ nói cx5 giá nó méc quá , với lại người Vệt Nam mình , người có chút tiền thì mua những xe thông dụng như đạng innova mới dùng lâu năm , còn phân khúc người có tiền tỷ thì mua cái xe chạy chắc 2 năm là đổi xe khác ( vì có tiền và thích cái mới ) nên nếu bác nói thằng nào tốt hơn thằng nào em chưa biết ( em xài tới khoảng 40.000km chắc đổi rồi ), nhưng xe Hàn thì đc cái option nhiều , vào xe lái cực sướng , chi phí phụ tùng bảo dưỡng thấp..Cái tiếp theo là xe Hàn ( vd : KIA ,Hyndai ) nó đã có thị trường bền vững còn Mazda thì coi như có chút ít ( nhìn doanh số là biết ).
Đây là mẫu xe mới của Mazda như cx5 , cx9 ... Thì bác khen như vậy .trong khi đó thời điểm hiện nay tất cả mọi người đều đang trông chờ con Santafe 2013 , con này mà ra bản xe nhập về VN thì thôi miễn bàn , công nghệ chưa biết thằng nào hơn , em đọc mà cứ tưởng xe sang ấy chứ hihi.

Em ý kiến trao đổi chút cho vui thôi ,có gì bỏ qua nhé các bác.

Hạng D
16/5/11
1.804
99
48

dragondao nói:
nhavaxe nói:
qua tuần e ghé Mazda PMH lấy cọc 20T đã đặt CX5 về, bán nào máu thì qua lụm con CX5 e bỏ cọc nhe!
Hihi, bác ấy gặp trở ngại vì lí do tài chính bác Rồng ạ. Vì giá dự kiến đưa ra và giá chính thức cũng ko chênh lệch nhiều quá đâu!^^

Hạng D
4/4/07
1.022
1.513
113
SG -> Dalat -> SG

lovemazda00 nói:
dragondao nói:
nhavaxe nói:
Hihi, bác ấy gặp trở ngại vì lí do tài chính bác Rồng ạ. Vì giá dự kiến đưa ra và giá chính thức cũng ko chênh lệch nhiều quá đâu!^^
xe thì ngon, option đầy đủ, e không mua nữa là do cân đối giữa nhu cầu sử dụng và số tiền bỏ ra, e thấy chưa hợp lý mà thôi.

Hạng B2
26/4/10
136
1.534
93

đúng là chiếc xe đẹp. Sẽ là sự lựa chọn trong tương lai.

Hạng B1
8/4/12
86
3
8
HCMC

Hiện Mazda PMH còn CX5 không và có màu nào, 1 cầu hay 2 cầu bác Khuê ơi?

Status
Không mở trả lời sau này.