Hạng C
11/2/13
556
548
93
cat lai
Khi xe đang chạy thì chắc chắn là ko " bị hấp bên ngoài" rồi bác ( trường hợp trời mưa thì chắc chắn là "bị hấp" rồi, và cái này chỉ có gạt nước trị thôi) . Vì hơi nước vừa "hấp" vào thì gió nó thổi khô mất rồi.
Bữa nào đi đà lạt dạo ban đêm sẽ thấy hấp ngoài 4 xung quanh luôn ạ .

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Bác chủ chỉ cần làm 2 việc:
1/ Chỉnh hướng gió quạt thổi ra sau, để quạt thổi ở mức thấp nhất (1 chấm), nhiệt độ tầm 22, 23 độ.
2/ Nếu chưa triệt để, đóng 2 cửa quạt gió 2 bên lại, chỉ dùng ô quạt giữa thôi.

Hạng B2
3/7/15
254
240
43
54
Bữa nào đi đà lạt dạo ban đêm sẽ thấy hấp ngoài 4 xung quanh luôn ạ .
Đó là do sương quá dày hoặc quá nặng hạt chứ ko phải do chênh lệch nhiệt độ bác ạ. Cái này cũng chỉ có gạt nước và khăn trị thôi. Mình cũng đang ở cao nguyên đây mà.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Dùng sấy kính không đúng cách rồi bác; tốt nhất lần sau nên để điều hoà;
sấy kính cần chú ý đến độ ẩm trong xe và phải lấy gió ngoài, chứ không nó còn mù hơn :)
Hình như sấy kính công dụng để tan tuyết trên kính, chức năng này hữu dụng ở sứ lạnh.
Quan trọng nữa là bác phải để nhiệt độ trong xe thấp hơn nhiệt độ bên ngoài thì kính mới ko bị hấp hơi nước, trời mưa mà bác chỉnh nhiệt độ trong xe 24-25 độ là kính bị mờ liền.
Xe em điều hòa tự động, nếu để nhiệt độ trong xe cao hơn nhiệt độ ngoài trời là nó ngắt. Buổi sáng trời mát em hạ kính, tắt điều hòa thì kính vẫn hơi mờ, đóng kính bật điều hòa thì kính lại trong ngay.

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
797
1.542
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
View attachment 548413 Hi mọi người. Mình ở TPHCM mới mua Mazda6 2.0 xanh đen được gần 4 tháng, buổi tối đi mưa thì kính bị đóng sương làm mờ kính cản tầm nhìn, dùng chức năng sưởi vẫn không hết. Mong các bác chỉ giáo cách sử dụng.[pagebreak][/pagebreak]

Hôm qua trưa sài gòn mưa lớn. Mình chở con đi học dù bên ngoài mưa không thấy đường nhưng cần gạt nước để auto kính vẫn trong suốt.

Chiều tối bên ngoài lại mưa lâm râm thôi nhưng phía gần đáy kính bị hiện tượng mờ kính. Làm tầm nhìn hạn chế. Mình thử bật chế độ sởi kính trước như sách hướng dẫn nhưng tình hình k cải thiện mà tệ hơn. dùng gạt nước cũng k hiệu quả. Phải dừng xe mấy lần lấy giẻ lau.

Còn 2 kính chiếu hậu bị nước mưa bám nhiều có cách nào k mọi người.

Rất mong ae có kinh nghiệm hướng dẫn giúp
Tóm lại bác chủ cứ để điều hoà (bật ac) sao cho nhiệt độ trong e thấp hơn bên ngoài là đc.
Bác nào trên kia nói lấy gió ngoài là ko đúng đâu, trời mưa lấy gió ngoài sẽ làm ẩm bộ lọc điều hoà, kết hợp với bụi bẩn làm bết lọc gió. Bác sẽ phải thay lọc gió sớm mà theo em biét thì lọc gió hãng tính ít nhất 800k.
Em có kinh nghiệm này bổ sung là bác chủ lấy bọt kem cạo râu + khăn microfiber lau sạch mặt kính bên trong. Mỗi tuần 1 lần là ok. Đảm bảo ko bật điều hoà vẫn trong sáng như thường :)

Hạng B2
30/7/13
310
217
43
35
Vừa rồi con Mazda 3 của thang bạn em cũng bị vậy. Bên trong lạnh hơn ngoài rồi vẫn ko hết

• Like
Reactions: Jolie1999
Hạng C
2/3/14
640
489
63
trong xe nóng quá, bác mở lấy gió ngoài, chỉnh máy lạnh thấp hơn nhiệt độ bên ngoài là hết, cần thiết thì bật thêm sấy kính trước

• Like
Reactions: Jolie1999
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Lấy gió trong + chỉnh nhiệt độ thấp nhé
(do máy điều hòa khi làm lạnh luôn có 2 công dụng là làm lạnh + khử ẩm ==> lấy gió trong là chính xác nhé)

Hạng B2
31/1/16
163
141
43
43
Mưa lạnh hấp hơi mình toàn quất lạnh teo là khắc phục được. Hai kính hông cửa trước và cửa sau + kính chiếu hậu quất chai clear view của Liqui Moly về chà như hướng dẫn mưa cỡ nào cũng ngon