Tập Lái
14/6/12
43
21
8
E thấy mấy bác bình mà e thấy xót, mỗi thương hiệu có ưu và khuyết điểm riêng,
Xe Fuso trước đây tập trung vào dòng xe có tải trọng nhỏ từ 1.9T đến 5.2T, chủ yếu là đối tượng khách hàng cá nhân, vận chuyển hàng dài và chịu tải tốt, có sức bền, giá trị bán lại sẽ cao hơn những thương hiệu Nhật bản khác.Isuzu tiết kiệm nhiên liệu hơn tí, ngược lại năng lực làm việc bị kém (d/v dòng xe nhỏ), khách hàng chủ yếu là các doanh nghiệp (đây là điểm mạnh của Isuzu).Hino nổi tiếng về dòng xe tải lớn, vận chuyển đường dài, thị phần xe nhỏ thì còn thua xa Fuso và Isuzu và nổi tiếng về phụ tùng đắt đỏ.
Vấn đề sẽ nằm ở chỗ thiết kế thùng xe ntn đáp ứng dược nhu cầu của người dùng, cùng là công nghệ Nhật cả, còn giá thì không chênh lệch nhiều( fuso là rẻ nhất). Giá trị của một chiếc xe tải nằm ở phí sau cabin đó là thiết kế thùng, thời gian đóng thùng, độ bền, rồi giá cả... Nay Fuso có thêm 16T và đầu kéo hy vọng sẽ mang đế luồng gió mới mang tính cạnh tranh thị trường xe tải ở VN .
Thời này là thời của anh Đinh, ai thân với anh Đinh thì bên đó thắng.
E nói có sai xin các bác nhẹ tay tí.

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Vùng miền Tây bây giờ xe tải toàn là Hino. Anh Hino đang bán xe tải khá đắt hàng không biết anh Fuso này về tay "Mẹt" rồi xem làm gì để "dành dựt" thị trường đây?

Mẹt không có duyên lắm mấy dòng khác...
Chỉ mong sao em Fuso không nối gót em Sprinter của "Mẹt"...

"Mẹt" tung Sprinter thì bị Ford đè bẹp dẹp tiệm, Fuso có bị Hino tiễn dong không đây... :D

Tập Lái
9/10/14
25
10
8
Thủ Đức TPHCM
FUSO mạnh lắm đấy các Bác ah. Bác thấy mấy anh ở Đắc Nông, Đà Lạt sử dụng xe chưa, chở gần gấp đôi tải mà máy móc chạy vù vù, chạy lên chạy xuống muốn banh cái xe mà chưa làm máy móc jì. Có người chạy gần 500.000 km mà chưa làm tới máy móc. Máy lạnh thì mình mua gắn thêm vô thôi. Tên kết cấu xe có vị trí gắn hết mà. Chỉ sợ sau này vì lợi nhuận mà FUSO giảm đi kết cấu cũng như chất lượng của xe thôi. Vote cho FUSO :)

• Like
Reactions: penal
Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
FUSO mạnh lắm đấy các Bác ah. Bác thấy mấy anh ở Đắc Nông, Đà Lạt sử dụng xe chưa, chở gần gấp đôi tải mà máy móc chạy vù vù, chạy lên chạy xuống muốn banh cái xe mà chưa làm máy móc jì. Có người chạy gần 500.000 km mà chưa làm tới máy móc. Máy lạnh thì mình mua gắn thêm vô thôi. Tên kết cấu xe có vị trí gắn hết mà. Chỉ sợ sau này vì lợi nhuận mà FUSO giảm đi kết cấu cũng như chất lượng của xe thôi. Vote cho FUSO :)

Ở VN em không tin có chuyện xe tải chạy 500.000 km mà chưa làm máy đâu bác, vì môi trường sử dụng kém + luôn luôn chở quá tải ==> xe mau tả. Ở nước ngoài như Âu, Nhật, Mỹ môi trường tốt hơn và người ta không chở quá tải như mình thì có thể chạy chừng ấy mà chưa làm máy, chứ còn ở xứ này chỉ có xe chở bông gòn mới chạy được 500 ngàn km mà máy còn zin...Bác ném đá em xin hứng hết ạ!:3dmuonan:

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Mẹt không có duyên lắm mấy dòng khác...
Chỉ mong sao em Fuso không nối gót em Sprinter của "Mẹt"...

"Mẹt" tung Sprinter thì bị Ford đè bẹp dẹp tiệm, Fuso có bị Hino tiễn dong không đây... :D

Cái vấn đề bây giờ có thể người ta nghĩ rằng Mẹt bán xe tải vậy mua xe tải của Mẹt sau này chi phí bảo trì bảo dưỡng thay thế phụ tùng đúng với phong cách Mẹt (nghĩa là đắt đỏ nổi tiếng) thì...xong phim!

• Like
Reactions: Jackie Huy
Tập Lái
9/10/14
25
10
8
Thủ Đức TPHCM
Ở VN em không tin có chuyện xe tải chạy 500.000 km mà chưa làm máy đâu bác, vì môi trường sử dụng kém + luôn luôn chở quá tải ==> xe mau tả. Ở nước ngoài như Âu, Nhật, Mỹ môi trường tốt hơn và người ta không chở quá tải như mình thì có thể chạy chừng ấy mà chưa làm máy, chứ còn ở xứ này chỉ có xe chở bông gòn mới chạy được 500 ngàn km mà máy còn zin...Bác ném đá em xin hứng hết ạ!:3dmuonan:
Cò đó, tại Bác chưa gặp thui hiii

Tập Lái
9/10/14
25
10
8
Thủ Đức TPHCM
Cái vấn đề bây giờ có thể người ta nghĩ rằng Mẹt bán xe tải vậy mua xe tải của Mẹt sau này chi phí bảo trì bảo dưỡng thay thế phụ tùng đúng với phong cách Mẹt (nghĩa là đắt đỏ nổi tiếng) thì...xong phim!
Cái này thì hên xuiiii hiii, nhưng suy cho cùng phụ tùng xe FUSO lúc còn ở Mitsu cũng cao rồi, đâu cần tới Mer

• Like
Reactions: Jackie Huy
Tập Lái
19/7/10
25
4
8
37
Up cho Fuso, năm sau mới có giấy thùng mà bán:mad:
Xe FUSO 1,9 tấn và 4,5 tấn bên em vỡn còn đủ để bán tới cuối năm bác ạ ! có gì cứ alo em ^^ , thùng mui bạt , thùng kín gì cũng có giấy hết nhé ! giao xe đã đóng thùng từ 25 ngày đến 50 ngày :3dgoidien: