Hạng B2
8/3/13
334
329
63
Bác thử láng lại đĩa thắng xem sao, hoặc bác tìm đoạn đường nào vắng đạp lên 100, trên 100 xong đạp phanh gấp vài lần xem. Cái này không phải em nghĩ ra nhé, trc ông chú em hiện đang làm kỹ sư cho audi bên đức bảo em đó. Em thử rồi, thấy hết kêu thật nhưng với đk bố thắng và đĩa thắng đủ điều kiện an toàn nhé.
Đĩa còn mịn, bố còn dày. Chắc do nó chai rồi nên kêu vậy. Để e thử pp bác chỉ xem sao.
Mà xe e lại thêm tiếng lách tách bên cửa tài em chưa tìm ra nguyên nhân. Ko biết có bác nào đã từng bị và khắc phục

Hạng C
27/7/14
845
3.222
93
chưa chắc là do lỏng rôtin thanh giằng đâu bác ợ. Hôm trước tết mới lấy xe về, mỗi lần qua chỗ dằn là nghe tiếng lụp xụp , lọc cọc phát ra chỗ dưới bánh trước bên phụ ...hỏi chủ cũ bác ấy nói do bị lỏng ắc thắng lúc trước có ghé hãng mà ko có hàng.
hỏi bác Trọng q6 bác ấy nói thay ắc mới chưa chắc đã sít được vì lổ ắc nhịp lâu ngày có thể đã bị rộng và bác Trọng đã phục hồi bằng cách tiện vớt phần ắc mòn đủ để đóng một cái sơmi bằng nhựa PA rồi doa lại lổ cho tròn...
Tổng thiệt hại hết vài ba trăm k, bây giờ thì êm như du luôn.

• Like
Reactions: highlander11
Hạng B2
21/4/09
436
563
93
Em chia sẽ cái này các bác xem đúng k , sự việc là trên đường đi ra san bay , em ghé ngay quán phở hà nội nằm trên đường ra sân bay( quán đầu tiên) vào ăn 4 tô phở , 3 lon ken, 4 cai khăn , 3 cái bánh quẩy , tinh tiền 366k , e giựt minh hỏi bao nhieu 1 tô nó noi 70k k biết có dung vay k các bác ..hay lau quá vào Sg e ko biết giá ạ.

Khu này trên đường vào sân bay bác ăn vậy là đúng rồi, mấy quán này chuyên bóp khách đi ra sân bay, nói chung ai cũng sẽ bị bóp 1 lần rồi ko hẹn ngày trở lại. em ở Sg mà cũng bị 1 lần rồi, 3 tô phở và 3 cái khăn với trà đá 250k

• Like
Reactions: doanchinhkhach
Hạng B2
21/4/09
436
563
93
@Rbx cái đèn led pha có dễ thay ko vậy bác, hôm rồi đi tối tụi xe tải nó pha em dữ quá, em pha lại mà nó ko xuống đèn (chắc tại đèn em ko đủ sáng) ức chế thật. Ko nhẽ em lấy cây đèn pin led 8000 lumen pha lại.

bác RBX còn 1 cặp led pha của em đặt mua mà em thấy đèn của em lên Bi có pha sáng quá rồi nên chưa muốn lấy, bác hỏi bác RBX xem, chắc là chỉ gắp vào là play thôi.
Công nhận lên đèn bi đi đêm thích thật, chuyến vừa rồi em đi từ SG ngày 28 tết bằng đường 14 làm 1 mạch đến Komtum là 8h tối, nghỉ lại và sáng hôm sau về đến ĐN mới 8h00 sáng. đi đêm xe tải ngược chiều pha em đá phát phải hạ ngay, có xe cố ko hạ em giữ mấy giây sau cũng phải hạ. chính vì thế em chưa tính sẽ dùng tới cặp led pha đã đặt bác RBX
hôm mùng 6 tết khoảng 17h00 em từ Tuy Hòa về đến Phan Thiết có bác nào hình như biển 86 đá đèn chào liên tục, ko biết là bác nào trên đây nhỉ, em ko kịp nhìn rõ biển số

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
1: kiến:kêu lọc cọc trong đĩa thì coi chừng có viên đá nó lọt vào.... hôm 27 tết em bị nó lọt vào.... cũng may ga ra còn chủ làm việc nên gở cục đá ra hết kêu..... bác nghe kỹ nhe
2. bác highlander11 :rotyun thanh dằn thì xe em hôm trước qua gờ cao kêu cụp cụp như bị thốn vậy á... em thay cặp này vào ngon liền..... nói chung kêu lục cịp trước nghĩ đến thằng này và 4 cục cao su thanh dằn nữa. cặp này em đặt bên kia về đúng hàng đúng part giá chỉ có 1/2 hãng... ở bên này mua hàng ngoài có 1/5 giá hãng... hi vọng các bác biết phân biệt hàng... thích thì em nhượng cặp em để sơ cua, không thì em chỉ chổ mua hàng ngoài.... cái này gara nào thay cũng ok
3. @Mai Siêu Phong led pha em còn 1 cặp của bác lưu nguyễn đuôi H9 .... nói chung gắn vào ok ngay.... xe ai mà chưa lên bi thì nên chơi thêm cặp này giống xe te te... nói chung vô địch... chứ còn bình thường pha halogen chả ăn thua. Cái này tự làm, thích lên em anh em cùng làm
4.luunguyen: đường 14 giờ ok chưa bác... em muốn đi chơi cạnh đó mà sợ đường nó quá.... nghe nói tháng 6 năm nay nó sẽ xong

Hạng F
29/8/07
7.980
26.831
113
Cây này có phải là rotyun thanh giằng không bác ? Kêu là do nó bi bị mòn dẫn tới lỏng hay sao ? Làm sao kiểm tra đươc nhỉ. Xe em đi qua chổ dằn cũng kêu mà mà nhỏ. Trước mang xuống nhà máy mà anh thử xe chạy ra đường thử ko nghe gì bảo chả việc gì. Mình đi nhiều lúc thây khó chịu.
99 % là hư cầy này nè bác

View attachment 216262

Hạng D
21/12/08
2.707
46.237
113
Cây này có phải là rotyun thanh giằng không bác ? Kêu là do nó bi bị mòn dẫn tới lỏng hay sao ? Làm sao kiểm tra đươc nhỉ. Xe em đi qua chổ dằn cũng kêu mà mà nhỏ. Trước mang xuống nhà máy mà anh thử xe chạy ra đường thử ko nghe gì bảo chả việc gì. Mình đi nhiều lúc thây khó chịu.
Nhiều khi thử đường láng quá. Bác thử nắm cái cây này lắc lắc mạnh. Nhưng đã kêu thì nên thay. Xe em lắc cứng ngắc nhưng e vẫn thay và thấy khác liền. Thay cục cao su chân máy ngồi trong im ru. H26 thẳng tiến :)

Hạng B2
8/3/13
334
329
63
1: kiến:kêu lọc cọc trong đĩa thì coi chừng có viên đá nó lọt vào.... hôm 27 tết em bị nó lọt vào.... cũng may ga ra còn chủ làm việc nên gở cục đá ra hết kêu..... bác nghe kỹ nhe
2. bác highlander11 :rotyun thanh dằn thì xe em hôm trước qua gờ cao kêu cụp cụp như bị thốn vậy á... em thay cặp này vào ngon liền..... nói chung kêu lục cịp trước nghĩ đến thằng này và 4 cục cao su thanh dằn nữa. cặp này em đặt bên kia về đúng hàng đúng part giá chỉ có 1/2 hãng... ở bên này mua hàng ngoài có 1/5 giá hãng... hi vọng các bác biết phân biệt hàng... thích thì em nhượng cặp em để sơ cua, không thì em chỉ chổ mua hàng ngoài.... cái này gara nào thay cũng ok
3. @Mai Siêu Phong led pha em còn 1 cặp của bác lưu nguyễn đuôi H9 .... nói chung gắn vào ok ngay.... xe ai mà chưa lên bi thì nên chơi thêm cặp này giống xe te te... nói chung vô địch... chứ còn bình thường pha halogen chả ăn thua. Cái này tự làm, thích lên em anh em cùng làm
4.luunguyen: đường 14 giờ ok chưa bác... em muốn đi chơi cạnh đó mà sợ đường nó quá.... nghe nói tháng 6 năm nay nó sẽ xong
Em nghĩ chắc do má phanh bị dính nhớt nên khi rà rà nóng lên nó chai rrồi phát ra tiếng kêu. Để về sg em thay cặp bố mới.
Tiếng lạch cạch nó phát ra ở cột cửa bên tài ngay tầm tai luôn. E nghĩ do lỏng bộ điều chỉnh cao thấp dây an tôàn nhưng ko phải

• Like
Reactions: Rbx
Hạng D
21/12/08
2.707
46.237
113
Em nghĩ chắc do má phanh bị dính nhớt nên khi rà rà nóng lên nó chai rrồi phát ra tiếng kêu. Để về sg em thay cặp bố mới.
Tiếng lạch cạch nó phát ra ở cột cửa bên tài ngay tầm tai luôn. E nghĩ do lỏng bộ điều chỉnh cao thấp dây an tôàn nhưng ko phải
Nhiều khi nó sút con ốc hay gì đó, tháo ra dễ mà, tháo ra xem sao.

• Like
Reactions: Kiến
Hạng D
31/10/09
1.788
2.085
113
www.otosaigon.com
E
bác RBX còn 1 cặp led pha của em đặt mua mà em thấy đèn của em lên Bi có pha sáng quá rồi nên chưa muốn lấy, bác hỏi bác RBX xem, chắc là chỉ gắp vào là play thôi.
Công nhận lên đèn bi đi đêm thích thật, chuyến vừa rồi em đi từ SG ngày 28 tết bằng đường 14 làm 1 mạch đến Komtum là 8h tối, nghỉ lại và sáng hôm sau về đến ĐN mới 8h00 sáng. đi đêm xe tải ngược chiều pha em đá phát phải hạ ngay, có xe cố ko hạ em giữ mấy giây sau cũng phải hạ. chính vì thế em chưa tính sẽ dùng tới cặp led pha đã đặt bác RBX
hôm mùng 6 tết khoảng 17h00 em từ Tuy Hòa về đến Phan Thiết có bác nào hình như biển 86 đá đèn chào liên tục, ko biết là bác nào trên đây nhỉ, em ko kịp nhìn rõ biển số
e đá chứ ai , ra duong mà gặp G là e đá ko cần biet hehe

• Like
Reactions: Vogrand