Tập Lái
24/6/22
4
4
3
39
Nếu có vụ hết bảo hành phải thay cả cụm, còn bảo hành đòi mổ ra sửa; thì chắc em xin quay xe hãng Mít luôn ạ. Cũng định mua xe hãng này, làm ăn thế thì xin kiếu.

Vấn đề này để lâu chỉ có hãng thiệt thôi.... đứng trên phương diện người sử dụng thì yêu cầu của bác chủ là vừa hợp lý, vừa hợp tình.
Còn hãng thì xử lý kém, coi thường khách hàng.

Hạng D
9/7/12
2.272
5.507
113
Bảo và hành
Không có chỗ nào nói 1 đổi 1
Nhưng nếu hãng đàng hoàng thì phải trả tiền taxi cho khách hàng trong lúc xe nằm hãng

Tập Lái
24/6/22
4
4
3
39
Bảo và hành
Không có chỗ nào nói 1 đổi 1
Nhưng nếu hãng đàng hoàng thì phải trả tiền taxi cho khách hàng trong lúc xe nằm hãng
Em chỉ quan tâm vụ: hết bảo hành trường hợp này hãng xử lý làm sao?
Nếu bắt buộc thay mới.
Thì còn bảo hành đòi mổ ra sửa sẽ thành hai huyền.
Thay mới cho người ta, còn cái lỗi thích mổ xẻ ngâm cứu gì thì cứ làm.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Em chỉ quan tâm vụ: hết bảo hành trường hợp này hãng xử lý làm sao?
Nếu bắt buộc thay mới.
Thì còn bảo hành đòi mổ ra sửa sẽ thành hai huyền.
Thay mới cho người ta, còn cái lỗi thích mổ xẻ ngâm cứu gì thì cứ làm.
Cứ làm như MG bác nhể lỗi trợ lực lái cho khách mượn con xe khác còn mang xe lỗi về hãng âm thầm xử lý.

• Like
Reactions: Văn hiệp 247
Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
  • Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
em rõ ràng bác... làm ăn kinh doanh mà, phải có qua có lại, win win thì mới chơi lâu với nhau được... còn nếu muốn thay mới hộp số thì trong hợp đồng phải ghi rõ :)
Chỉ cần chiếc thứ 2 nữa bị hỏng hộp số ở 1x.000 km thì khách hàng chia tay Mit, chứ không chỉ chuyện làm ăn hay HĐ anh ạ.

Dĩ nhiên, anh chủ xe này sẽ khó mà dám mua chiếc Mit nào tiếp theo, dù hãng có sửa hay thay mới cho ảnh. (Nếu chuyện này lỗi hoàn toàn từ chiếc xe)

Hạng C
16/4/13
539
391
63
Mitsubishi Pajero Sport 2021 vừa mua đã lỗi hộp số: hãng đòi hạ hộp số kiểm tra, chủ xe đòi thay mới
Outlander đi 30K km rỉ sét nhiều chỗ như thế này mang hãng không bảo hành mà còn nói không sao đâu. Xe không ở vùng biển. Quảng cáo mit khung gần ngon mà vậy đó

Hạng D
25/3/16
1.046
1.012
113
Giờ mấy bác mua con iphone BH 2 năm. 3 tháng lỗi main ko chạy đx. Mấy bác ra tiệm cho bung máy ra sửa hay đòi đổi con khác?
Cái xe đi đc 2 năm 1 vạn km đòi bổ hộp số ra kt Vậy mà cũng có mấy ng vô bênh đc. Thử xe mấy ng đó rơi vào trường hợp này coi có ngồi giảng đạo lý vậy đc hok hay nhảy đông đổng lên rồi
Hư hộp số còn bảo hành thì phải thay. Còn hãng nó sửa chỉ là câu giờ thôi. Hết 3 năm BH thủ coi nó có đòi thay cả cụm ko

mịa bố phán như đúng dồi phải xe của bố bỏ tiền ra mua mới bị có dõng mồm lên ko hay ok tụi bay cứ chẻ hs ra làm đê :eek:
Thường thì bảo hành là hư gì sửa đó, chứ ít khi thay cả cụm, trừ khi cả cụm hư. các hãng sản xuất "thông minh" lắm.