Hạng D
22/1/19
4.043
6.633
113
like cho bác. nhiều ông bảo máy 1.5 đường VN đủ. nếu nói 1.5 là đủ thì ở VN máy 1.0 cũng đủ cmnr xe 2.0 3.0 làm mịa gì. ăn tiền cái khúc vượt kìa mấy bác ơi. đi quốc lộ, đi đèo ở VN đi rồi thấy xe mạnh đi nó khoẻ cỡ nào.
đi mấy con xe 1.0 1.5 máy lạnh thì mở hết lốc mà tài xế vượt chiếc cont muốn đổ mồ hôi hột :D:D:D
thiệt ra thì do xe ở VN nó mắc quá. Nên ít người nghĩ đến chuyện mua xe máy lớn. Giờ xăng lại mắc nữa. Nhưng em thấy xe cỡ B, trọng lượng khô cỡ 1.3 tấn đổ xuống thì máy 1.5 là đủ xài ở đường sá VN rồi. Quan trọng là ECU nó điều khiển động cơ với hộp số ra sao. Người Việt cũng thấp bé, nhẹ cân nên tải 7 người cũng không tới nỗi thường xuyên gào thét. Tương lai khi dân VN giàu hơn và thuế ô tô rẻ hơn (khi các quy định về hạn chế xe nội thành đã hoàn thiện), thì mấy xe MPV cỡ B kiểu như X hay V sẽ dần giảm đất sống. Mà chắc cũng còn lâu, dân Thái, Indo giàu hơn, thuế xe rẻ hơn mà người ta vẫn khá chuộng mấy con MPV cỡ B này.

Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
thiệt ra thì do xe ở VN nó mắc quá. Nên ít người nghĩ đến chuyện mua xe máy lớn. Giờ xăng lại mắc nữa. Nhưng em thấy xe cỡ B, trọng lượng khô cỡ 1.3 tấn đổ xuống thì máy 1.5 là đủ xài ở đường sá VN rồi. Quan trọng là ECU nó điều khiển động cơ với hộp số ra sao. Người Việt cũng thấp bé, nhẹ cân nên tải 7 người cũng không tới nỗi thường xuyên gào thét. Tương lai khi dân VN giàu hơn và thuế ô tô rẻ hơn (khi các quy định về hạn chế xe nội thành đã hoàn thiện), thì mấy xe MPV cỡ B kiểu như X hay V sẽ dần giảm đất sống. Mà chắc cũng còn lâu, dân Thái, Indo giàu hơn, thuế xe rẻ hơn mà người ta vẫn khá chuộng mấy con MPV cỡ B này.
chiên da dự đoán 8 năm nửa vượt Indo rồi anh ơi

Hạng D
26/3/18
1.468
2.135
138
32
Con xe em đang sử dụng đây. Đi du lịch 1 chuyến 2500km lên núi xuống biển vô tư hết. Đèo đi ĐL 6người lớn 2 trẻ em vẫn phi ầm ầm.
Nói chung đi mấy xe nhỏ cứ tà tà mà chạy rồi cũng tới nơi. Đường QL hay cao tốc 100 vẫn ổn chứ kg có gì hết. Ai nhiều tiền thì mua xe mạnh mà đi thôi. Đợt em đi 2500km hết 3triệu tiền xăng. Vẫn ok với em nó :D :D :D :D :D
Mitsubishi Xpander 2022 có giá dự kiến từ 555 triệu đồng, đối đầu Veloz Cross bằng giá bán

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
like cho bác. nhiều ông bảo máy 1.5 đường VN đủ. nếu nói 1.5 là đủ thì ở VN máy 1.0 cũng đủ cmnr xe 2.0 3.0 làm mịa gì. ăn tiền cái khúc vượt kìa mấy bác ơi. đi quốc lộ, đi đèo ở VN đi rồi thấy xe mạnh đi nó khoẻ cỡ nào.
đi mấy con xe 1.0 1.5 máy lạnh thì mở hết lốc mà tài xế vượt chiếc cont muốn đổ mồ hôi hột :D:D:D
Máy 2.0, 2.5 thì chắc chắn sướng hơn con 1.5 nhiều nhưng giá cũng tăng vọt theo đấy bác. Tiền ít thì cũng phải đành an ủi là đủ dùng chứ, chẳng nhẽ suốt ngày than con xe này yếu sinh lý quá.

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Ai chưa lái 2.5L nên chưa có cái so sánh giữa 2.0 hay 1.5.
Vấn đề ko phải là cái xe có chạy đc hay ko mà chạy thế nào.
80km/h thì con 1.0 cũng chạy tốt thôi....nói chung là nó lăn bánh được!
Lái quen 1 cái xe, nên nhìn lên, nhìn xuống chán lắm luôn. Đang 2.5 mà lái 2.0 là đã chán và chửi, ví dụ từ Camry xuống lái Corolla. Ngược lại, lên 3.0 mà lái là ko muốn lái lại con 2.5
Nhìn lên thì rất thích nhưng tiền đâu, giá xe cũng tăng vọt theo độ sướng của bác.

Hạng D
16/11/20
2.631
7.860
113
37
Nhìn lên thì rất thích nhưng tiền đâu, giá xe cũng tăng vọt theo độ sướng của bác.
Xe động cơ 1.5 trở lên là đánh thuế khác rồi nên chỉ có những xe dưới 1.5 mới rẻ thôi. Em cứ quan niệm xe là phương tiện, ai có điều kiện thì cứ chơi xe động cơ mạnh, hãng tốt, không có điều kiện thì cứ chọn xe nào thích hợp với mình. Ai cần thể hiện bên ngoài để làm ăn, uy tín thì không nói chứ không thì cứ lựa xe thích hợp tài chính của mình mà chơi, xe là tiêu sản, còn những thứ khác đáng để đầu tư hơn nhiều.

Hạng D
26/3/18
1.468
2.135
138
32
Xe động cơ 1.5 trở lên là đánh thuế khác rồi nên chỉ có những xe dưới 1.5 mới rẻ thôi. Em cứ quan niệm xe là phương tiện, ai có điều kiện thì cứ chơi xe động cơ mạnh, hãng tốt, không có điều kiện thì cứ chọn xe nào thích hợp với mình. Ai cần thể hiện bên ngoài để làm ăn, uy tín thì không nói chứ không thì cứ lựa xe thích hợp tài chính của mình mà chơi, xe là tiêu sản, còn những thứ khác đáng để đầu tư hơn nhiều.
Chiếc xe tốt nhất là xe phù hợp vs mình nhất . Tiền ít thì xe chỉ vậy thôi miễn có xe che nắng mưa cho gia đình là đủ thấy vui ở xứ thiên đường này rồi kkkk

Hạng D
9/2/15
1.488
7.152
113
40
Hôm trước em mượn xe này chạy đường Mỹ Phước - Tân Vạn bên Bình Dương
Tốc độ khoảng 80km/h chở 4 người mà vòng tua toàn 2500-3000 vòng/phút
Tua cao vậy mà nó vẫn báo là tiêu thụ nhiên liệu ở mức ECO (tiết kiệm)
Vậy có đúng ko mấy bác ?
Bác nào có con này confirm giùm em cái :D
Nếu chạy bình thường đều ga rồi mà trên 2000 là cao rồi anh. Xe em ertiga 2017 full người 90kmh trên cao tốc 2k3. 80 là 2000