Tập Lái
20/9/08
41
0
0
RE: Mitsubishi Zinger 2008 có giá mềm

Diễn đàn là nơi để học hỏi, trao đổi kinh nghiệm với nhau. Tớ thấy bác manhcuong có sưu tầm tài liệu để anh em tham khảo là việc đáng hoan nghênh. tớ thấy bác mazspeed hơi quá lời.

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Trích đoạn: huu vinh

Diễn đàn là nơi để học hỏi, trao đổi kinh nghiệm với nhau. Tớ thấy bác manhcuong có sưu tầm tài liệu để anh em tham khảo là việc đáng hoan nghênh. tớ thấy bác mazspeed hơi quá lời.

Nếu chỉ Gúc gồ rồi post lên đây thì chả phải hoan nghênh hoan đón gì hết bác ạ.

Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52

Đúng vậy! Ý bác giống ý em. Cái cơ bản là dù có vào google xem nhưng có hiểu nó viết cái gì không đấy mới là vấn đề bác ợ.:D
Thôi em quay lại chủ đề chính đây. Xem ra Zinger cũng không được chào đón lắm các bác nhể!;). Giá như Viniastar đưa em nó về lắp cùng thời điểm với In MT thì cục diện có lẽ khác rồi.

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658

Mấy bác kia là Fan của Toyota mà không chịu xem Toyota vì cả.

VVTi thật ra chỉ là MPI cải tiến thêm bộ phận đ1ong mở sớm cơ khí-có một van ( chỉ một trong hai thôi) đóng mở theo tốc độ.
tác dụng duy nhất của nó là xã thêm một một chút khí xả cuối chu kỳ ở tốc độ cao, như thế giảm độ ô nhiểm.
Hoàn toàn không có tác dụng tiết kiệm nhiên liệu

VVTi chỉ là MPI sạch hơn một chút- chỉ một chút thôi- nếu MPI là EURO 2 thì gắn thêm VVTi cũng chỉ là EURO 2 Hoàn toàn không có tác dụng tiết kiệm nhiên liệu

Mình nói hy vọng là các bạn không tranh luận thêm VVTi hơn MPI ở chổ nào thêm nữa.
cái đó giống như so sánh may dầu và máy xăng thôi- ai cũng cho mình hay cả.

Còn so sánh zinger thì Innova làm sao bằng được. Yếu hơn- không đi xa nổi, xấu hơn ( tùy theo người), nội thất kém, bền kém hơn, đi trời mưa dể hư hơn...Chỉ duy nhất là công ty nhà giàu thôi và hệ thống đại lý rộng khắp các tỉnh. Thời của Innova hết rồi. Toyota sẽ ra xe khác.

Mình viết bài và lại xóa vì không muốn đụng chạm đến kinh doanh.

Xe Jolie chu kỳ là 1998-2005 7 năm ( con nhà nghèo nên model dài)
Xe Zace chu kỳ là 1999-2003 5 năm ( con nhà giàu mau thay model)

Giá bán off của Jolie là 17.500USD cho nhân viên Mit, không bán ra ngoài.
Giá bán off của Zace là 20.000USD cho nhân viên , không bán ra ngoài (ít người biết điều này).

Chu kỳ sản phẩm của Innova này sắp kết thúc một năm nửâ là cùng , đó là điều mình không muon nói - viết rồi xóa là thế.

Còn nếu so sánh Zinger và Innova các bạn có thể xem trong Topic này là đủ.

Xin đừng phê bình kiểu như " đến xem xe thấy động cơ bị rỉ sét..." hay " MPI là đồ củ ...."
Các nhà sx đả tính vô cùng chii tiết cho từng loại xe khi dùng mới thấy.

Hảy viết lành mạnh và chính xác- có trách nhiệm, như thế mới tốt cho mọi người.

Trích đoạn: manhcuong

@mazspeed: Bác chưa đọc bài của bác truong195 ở post#203 rồi (bây giờ bác í đã sửa), có so sánh Zing và In nên em mới nói động cơ cổ của Zing >< VVT-i của IN. Bác thấy không thỏa đáng sao?
PS: ù cạc thì mới lên đây tranh luận để học hỏi. Thử hỏi có ai mới sinh ra đã là vĩ nhân?

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Trích đoạn: manhcuong

Đúng vậy! Ý bác giống ý em. Cái cơ bản là dù có vào google xem nhưng có hiểu nó viết cái gì không đấy mới là vấn đề bác ợ.:D
Thôi em quay lại chủ đề chính đây. Xem ra Zinger cũng không được chào đón lắm các bác nhể!;). Giá như Viniastar đưa em nó về lắp cùng thời điểm với In MT thì cục diện có lẽ khác rồi.

Không ngờ bác chủ quan nhỉ? Em thấy có rất nhiều fan Toy cực kỳ chủ quan, đến mức ngớ ngẩn kiểu như VVT-i là nhất, xe Toy bền nhất, xe Toy không bao giờ hỏng, công nghệ của Toy là nhất v.v. Thậm chí có nhiều bác còn phán xanh rờn "Dở hơi đi chọn MerC hỏng suốt làm sao so với Camry được":D:D:D. Gặp những người như thế và cả bác nữa em chán chả buồn nói, thành ra bác có thấy em đi sâu vào phân tích cho bác làm gì đâu. Còn về kỹ thuật, em đã nói rồi, rất nhiều anh em chuyên gia đã phân tích những Mivec, VVT-i, i-VTEC nát ra rồi từ lâu cơ, ngay trên OS này này, không đến lượt bác Gúc gồ rồi phán ù ù cạc cạc vớ vẩn. Chỉ chịu khó tìm cái gì ra ngay.

À thêm nữa là OS quy định chỉ được viết tiếng Việt thôi nhé, trước kia hồi ác min đại nhân tích cực càn quét thì những bài gúc gồ của bác toi ngay chỉ sau nửa tiếng ạ.

Hạng B1
14/8/08
93
1
0

Bình tĩnh đi 2 bác [:eek:]
P.S : hôm nay em đọc cái web kia thì thấy Vinastar bảo là đã nhận đc khoảng 200 đơn đặt hàng Zinger từ khi mới ra mắt, thế là khá có hy vọng. Các bác nghĩ sao nhỉ? [8|]

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Trích đoạn: Chuột Chũi

Bình tĩnh đi 2 bác [:eek:]
P.S : hôm nay em đọc cái web kia thì thấy Vinastar bảo là đã nhận đc khoảng 200 đơn đặt hàng Zinger từ khi mới ra mắt, thế là khá có hy vọng. Các bác nghĩ sao nhỉ? [8|]

Em vẫn bình tĩnh đấy chứ bác Chuột, gì chứ cãi nhau trên OS này em quen lắm rồi ạ:D:D:D

Hạng B2
3/1/05
144
20
18
TDM

Các pác ạh, theo em thì ở tấm tiền khoảng 30k thì em nghĩ chọn Zỉn là thích hợp các pác ạh. xin lỗi trước các pác là em không phải Fan của MIT nhưng em thật sự hài lòng khi sử dụng MIT (không phải Zỉn đâu ạh hihihi). tuần rồi em có cơ hội được cởi thử em Zỉn trong khoảng 5-6 phút thôi nhưng em có cảm nhận như thế này:

* Ga đáp ứng nhanh, ý em là khả nănng tăng tốc của xe rất nhanh và nhẹ nhàng.
* Khi lái cảm giác xe rất cứng, vững, rộng rãi, phạm vi quan sát của ngừoi cầm vô-lăng rất rộng do nghế tài cao. Theo em nếu pác nào có chiều cao khiêm tốn <1.6m thì khá vất vả nếu ngồi ở ghế này vì sẽ bị hụt chân côn, thắng, ga.
* Tay số trong lúc chạy giống như con mèo bị ướt mưa (các pác tự suy nghĩ dùm em nhé, vì lý do tế nhị do đây là SP mới).
* Chân côn (theo em) quá cao, nếu chưa quen dễ bị dư ga khi khởi hành. Em thật sự không biết đây là ưu điểm hay khuyết điểm. Kính nhờ các pác tư vấn dùm điểm này nhé.
* Xe nhìn chung đẹp, cứng cáp, cao ráo, 1-phần có vẻ sang trọng nhưng xin đừng chọn hướng nhìn từ phía sau tới trước nghe các pác (nếu các pác nhìn theo hướng sau->trước thì xe chác chắn sẽ đẹp hơn xe Minibus-Van, quan điểm của em thôi ạh hihihiii).

Như em đã đề cập lần post trước trong thớt này, nếu chọn 1 chiếc xe MPV cho gia đình sử dụng, yếu tố an toàn cho khách trong xe được quan tâm, tầm tiền khoảng 30K thì em thấy em Zỉn tương đối hợp lý.

Trên đây là một vài nhận xét đơn giản của em trong thời gian làm quen ngắn ngủi với em Zỉn này. Mong các pác nếu đã "thử qua" em nó vui lòng bổ sung cho em nhé. Em xin .. đa ... tạ. hihihihiii

Hạng B2
13/4/08
227
12
18

một cái mình muốn biết là dộng cơ dạt chuẩn khí thải europe 2 kô ? vui lòng cho biết.