Hạng B2
25/5/08
105
0
16
RE: Mitsubishi Zinger 2008 có giá mềm

Trích đoạn: federer

em chỉ thấy về dịch vụ hậu bán hàng thì Mit kém xa Toy
Mit thì cái gì cũng kém Toy hết: sản phẩm thì ít, hậu mãi kém, marketing dở, chiến lược phát triển không rõ ràng.
Toy chỉ cần 1 mẫu MPV như Ỉn là sống khỏe, mỗi tháng ngồi đếm doanh số. Còn Mit tung đến 2 mẫu MPV (Zing và Grand) nhưng vẫn ì à ì ạch, doanh số bán xe cả 2 cộng lại chưa chắc bằng 1/2 Ỉn.
Trong khi những mẫu xe hot như Lancer Fortis, Grunder, Outlander hay Pajero thì vẫn ở đẩu ở đâu không chịu giới thiệu nhằm đa dạng hóa sản phẩm. Chết là đáng lắm Mit ơi là Mit:mad:. Hay là nghỉ chơi Vinastar ra tìm liên doanh khác đi!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
20/9/08
41
0
0

Tất cả sản phẩm của TOY lắp ráp tại VN đều sử dụng động cơ và công nghệ mới từ VIOS - INNOVA - CAMRY. Không hiểu sao MIT lắp ZINGER lại sử dụng động cơ và công nghệ cổ ( loại naỳ ngưng sản xuất được rồi mà sao vẫn làm lắp ráp cho Zing, loại này chắc chỉ lắp cho Zing ở VN, các nước khác chắc không còn sử dụng nữa)

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658

Xe Inno vào đem qua Châu Âu là bị bắt ngay vì không đủ tiêu chuẩn, đó là sự thực.
Bạn chê nhiều nhưng hoàn toàn không đúng? thế thôi.

Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52

Em không hiểu bác lấy tiêu chí gì mà SS như vậy? Zinger mới bắt đầu ra ư? Nó được 5 tuổi rồi bác ạ, còn già hơn cả Innova nữa cơ mà! Ở các nước khác có Zing thì đấy là Zing đã được cải tiến nhiều rồi ( Động cơ MIVEC, Số AT). Những cái động cơ tồn kho thì đem về VN lắp ( có thể đã để quên nhiều hơn 2 năm cơ!:D). Sức mạnh của một động cơ cổ mà so sánh với động cơ VVT-i ư? nực cười quá đi mất, chẳng qua chỉ hơn chấm chứ chưa chắc hơn độ mạnh!. Độ An toàn ư, trong khi chỉ có 1 túi khí?:D:D:D. Em nghĩ Zinger sẽ bán thanh lý trước Innova!
PS: Em thấy sao nói vậy thôi, em không đi In!:D

Hạng B1
14/8/08
93
1
0

Theo em quan trọng là các bác có bồ kết em nó không? Tùy mỗi người thôi mà các bác. Nói chung là cứ thích thì chiến, ko thì thôi kệ chả quan tâm :D

Hạng B2
21/5/08
167
0
0

Trích đoạn: manhcuong

Em không hiểu bác lấy tiêu chí gì mà SS như vậy? Zinger mới bắt đầu ra ư? Nó được 5 tuổi rồi bác ạ, còn già hơn cả Innova nữa cơ mà!
Bác nói ngược hoàn toàn rồi. In ra mắt đầu tiên trên thế giới năm 2003, còn Zing thì 2005. Tính ra thì In 5 tuổi, Zing mới tròn 3.

Hạng B2
3/1/05
144
20
18
TDM

Xin các pác đừng căng thẳng làm gì. Theo em thì thế này ạh. Nếu pác nào quan tâm đến vấn đề Nhiên liệu/ công nghệ mới/ giá trị tài sản còn lại (đối với những pác hay đổi xe)... thì em thấy chọn TOY là thích hợp hơn cả. Nhưng với những ai chú trọng đến yếu tố an toàn cho ngừơi sử dụng thì MIT sẽ lựa chọn tốt hơn. Mặc dù MIT chỉ có một túi khí nhưng vỏ thân xe rất vứng ngược lại mặc dù TOY trang bị hai túi khí nhưng vỏ thân xe rất mềm mà điển hình cụ thể vụ xe tải gây tai nạn trong lúc kẹt xe ở ngã 3 tân vạn cách đây 1-2 tháng, xe TOY.In đang dừng do kẹt xe trong tai nạn đó thân xe bị biến dạng theo kiểu giảm thể tích trong làm hành khách ngối trong xe bi thương. Điều này cũng đáng để người sử dụng xe suy nghĩ lắm nhỉ!? Trên chỉ là vài ngu ý của em. có gì còn khiếm khuyết mong các pác xây dựng giúp. hehehehehe

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Trích đoạn: manhcuong

Thật ra mà nói. MIVEC là viết tắt của cụm từ: Mitsubishi Innovative Valve timing Electronic Control system, cũng giống như VVT-i của Toy hay i-VTEC của Hon. Em chỉ thấy các tài liệu nói rằng Mivec hoạt động cả khi ở vòng tua thấp (như làm tăng mô men xoắn) Low speed ý nói là tốc độ vòng tua chứ không phải tốc độ ô tô. Còn cái tài liệu tiếng Việt của bác mazspeed nói trên em chưa được đọc, nếu đúng như vậy chắc nó là MIVEC made in Vietnam quá!:D:D:D

Em xin có lời khen cho bác đã có ý thức đọc tài liệu, nhưng vẫn phải lưu ý bác tiếp tục nghiên cứu thêm kỹ hơn đã rồi hãy phát biểu tranh luận nhé, kiến thức của bác sưu tầm được vừa không chính xác, vừa không đầy đủ đâu ạ. MIVEC là từ viết tắt thì đúng, nhưng giống như VVT-i hay i-VTEC thì sai bét ạ. Mặc dù cùng có cụm "Valve Timing Electronic Control" nhưng về bản chất hệ thống VTEC (phiên bản của nó là VVT-i) hoạt động và có mục tiêu hoàn toàn khác MIVEC ợ. Mà bác chả phải đi nghiên cứu đâu xa, cứ chịu khó lục tìm ngay trong OS này thôi mà, cách đây 1 vài năm anh em đã phân tích nát ra rồi. Đồng thời cũng luyện tập cách khai thác thông tin bổ ích trên OS luôn, chứ cứ ù ù cạc cạc kiểu "động cơ cổ mà Vs VVT-i" như bác phát biểu ở trên thì potay.com ợ.

Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52

@mazspeed: Bác chưa đọc bài của bác truong195 ở post#203 rồi (bây giờ bác í đã sửa), có so sánh Zing và In nên em mới nói động cơ cổ của Zing >< VVT-i của IN. Bác thấy không thỏa đáng sao?
PS: ù cạc thì mới lên đây tranh luận để học hỏi. Thử hỏi có ai mới sinh ra đã là vĩ nhân?

Hạng B1
14/8/08
93
1
0

Tóm lại :
Zinger : Động cơ : SOHC 16V (4G64)
Hệ thống nhiên liệu : Phun xăng đa điểm - MPI
Grandis : Động cơ : MIVEC 16 Valve (4G69)
Hệ thống nhiên liệu : Phun xăng đa điểm - MPI.