Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.838
113
RE: Mới đổi bằng hết hạn, có dùng giấy hẹn chạy xe được không các bác?

Trích đoạn: anit

@bác lơ:bằng bác vovinam tới 04/04/2008 mới hết hạn bác à.
Trích đoạn: vovinam

Họ trả em có mỗi cái giấy hẹn thôi. Bằng em tới 04/04/2008 mới hết hạn. Chết cha, chắc tại em "đẹp trai" quá nên cô nhân viên quên mất, khổ em nữa rồi.
Vậy thì chắc là cô nhân viên kia xinh quá nên bác vovinam quên lấy lại bằng! :D Bác vovinam quay lại tìm ngay đi không thì lúc đến lấy bằng mới sẽ gặp phiền phức đó!

Hạng D
22/8/07
1.408
7
38
40
Sài Gòn

Bác vovinam cứ quay lại lấy bằng ,mà nhớ để lại sđt cho cô nhân viên là được rồi ;).sao hôm trước em nghe bác nào nói quy định mới trước 2 tháng là được đổi ,mà em lên hỏi người ta nói trước 1 tháng mới được đổi ;)

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Thông thường khi đi đổi bằng, các bác tài nhà ta thường nộp luôn bằng (bản chính), không biết ở nơi khác như thế nào chứ ở Lý Chính Thắng nhân viên không nhận bằng (bản chính) mà yêu cầu bác tài xuống tầng trệt photo để lưu hồ sơ, trả lại bằng (bản chính).

Trong trường hợp này, có lẽ cả hai (bác tài và nhân viên) đều quên. Phải quay lại năn nỉ lục hồ sơ cũ, tìm xem có không, nếu không có đành phải lái xe..... 2 bánh thui :D:D:D:)

p/s: Trước 60 ngày hết hạn là được bác ui, trường hợp em là trước 70 ngày thì cô nhân viên nhận hồ sơ (Khuyên) thì OK nhưng cô nhân viên nộp lệ phí (quên tên) thì ko chịu. Đành phải quay lại lần sau.

Ngày mai em lên nhận bằng mới nhưng vẫn sử dụng mẫu cũ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Hà hà, em nói là em đẹp giai chứ có nói cô nhân viên xinh gái đâu mà để lại số điện thoại hả bác, mà giả sử có xinh như mộng thì em cũng hổng dám vì bà cả nhà em ....anh em ta hiểu nhau mà, em không muốn giàn thiên lý nhà em bị đổ bác ạ. Thôi để sáng mai em quay lại lấy vậy, cho chắc ăn, đúng là chẳng có cái dại nào giống cái dại nào, em đi đổi lần này là lần thứ 2 rồi ấy chứ (lần trước đổi cho bà cả, bằng quá hạn, thi lại nên họ không trả bằng cũ , vì vậy em không nhớ vụ này). Tlks các bác.

Tập Lái
31/1/08
49
0
6

Nếu không muốn bị giữ bằng thì trước khi nộp phải phô to công chứng bằng cũ, không thì bị giữ bằng chính

Hạng C
27/6/07
889
1
18

lúc em đổi ở nguyễn ảnh thủ, họ cũng giữ bằng còn hạn dùng của em, khi đi lấy cái mới, họ trả lại y nguyên, góc cạnh vẫn còn nguyên

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Không sao bác ạ, bác cầm biên nhận kèm CMND để lái xe là được rồi. Lỡ xui:) bác vi phạm gì đó, xxx giữ giấy xe, hẹn ngày có GPLX mới giải quyết bước tiếp theo.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Trích đoạn: hnhcuong

Không sao bác ạ, bác cầm biên nhận kèm CMND để lái xe là được rồi. Lỡ xui:) bác vi phạm gì đó, xxx giữ giấy xe, hẹn ngày có GPLX mới giải quyết bước tiếp theo.
Cái này bác bị rồi à? Em lười quá, nửa muốn lên lấy, nửa không, chờ có 10 ngày thôi mà. Nếu mà 100% chắc ăn dùng giấy hẹn chạy được thì cần gì phải lên lấy lại.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Em mới đổi đây các bác ạ . Giữ luôn bằng cũ chứ khg trả đâu . Vì có cái bằng này họ mới xếp bác vào diện có bị kỷ luật hay khg (bấm lổ hay bị giam bằng chi đó ) . Cầm tờ giấy hẹn bác có quyền đi tung tăng trong thời gian có ghi trên giấy (đến lúc có bằng mới ) . Nói là vậy nhưng em vẫn hạn chế đi tỉnh vì luật VN hay linh động phán quyết . Đến ngày trả hồ sơ , bác mang theo cái giấy hẹn + CMND nhé . Cái bằng cũ được kèm trong hsơ gốc và bị xén 1 góc

Hạng B2
31/3/06
102
7
18

Nhân tiện các bác cho em hỏi hồ sơ xin đổi bằng gồm nhứng giấy tờ gì và phức tạp lắm không , em ở Hà Nội bằng em có hạn đến tháng 7/2008