Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.838
113
RE: Mới đổi bằng hết hạn, có dùng giấy hẹn chạy xe được không các bác?

Trích đoạn: Seabird

Nhân tiện các bác cho em hỏi hồ sơ xin đổi bằng gồm nhứng giấy tờ gì và phức tạp lắm không , em ở Hà Nội bằng em có hạn đến tháng 7/2008
Chẳng có gì phức tạp cả nhưng trong vòng 30 ngày trước khi hết hạn, bác mang bằng lên Cao Bá Quát để lấy bộ hồ sơ và xem hướng dẫn luôn.

Hạng B2
31/3/06
102
7
18

Cảm ơn bác Tuandq, em lần đầu đổi bằng, cũng nhanh thật cảm giác hôm thi lấy bằng vẫn chưa quên bây giờ đã chuẩn bị phải đổi bằng rồi.

Hạng B2
8/8/06
456
18
28

Hoàn toàn....được!

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Hê hê, nghe phán lung tung em cũng rối cả lên. Em vừa đi làm bằng kỳ rồi đây, ở Lý Chính Thắng SG. Họ giữ lại bằng chính (mới có đủ điều kiện làm lại bằng các bác ạh), mình chỉ được giữ giấy hẹn. Em có hỏi bác nhân viên thì được nói là anh chạy cẩn thận, đừng đi xa. Đến hẹn lên thì họ mới trả lại bằng. Các bác cứ phán lung tung cả lên.

Hạng C
31/8/07
880
6
18

Nhân đây các bác cho hỏi luôn. Ở cơ quan có bác tài chạy xe bị phạt giữ bằng lái hẹn ngày xuống đóng phạt. Về cơ quan thì được yêu cầu đi công tác tiếp, bác tài bảo không đi được nữa, biên bản phạt chỉ cho chạy về nhà thôi
Không biết bác tài đó đúng hay sai các bác nhỉ. Biên bản phạt thường có hiệu lực bao lâu

Hạng B2
1/3/07
139
1
18
50

Em ở Hà Nội đổi bằng ở Thái Thịnh họ có giữ bằng của mình đâu khi đến hẹn lấy bằng mới thì mới cắt góc bằng cũ còn giâý hẹn thì có dòng ghi chú: giấy hẹn không có giá trị thay giấy phép lái xe.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Như vậy túm lại là mỗi nơi, mỗi lúc lại khác nhau, cái giấy của em không có ghi như của bác, đúng là Việt nam, có mỗi cái quy trình nhỏ này mà cũng không thống nhất được.

Hạng D
6/3/08
3.944
8.034
113
Sàigòn

Bác nào ở SG đổi bằng trước lúc hết hạn từ khoảng 30 - 60 ngày chưa? Em tính đổi trong khoảng thời gian này như lu bu quá chưa đi hỏi được.

Hạng C
12/12/03
619
1.648
93
Vietnam _Thủ Đức

II/- Hồ sơ :
1- Đơn xin đổi GPLX (theo mẫu quy định), có xác nhận của Thủ trưởng cơ quan nơi công tác, học tập hoặc chính quyền địa phương nơi cư trú.

2- Giấy chứng nhận sức khỏe do bệnh viện đa khoa quận, huyện hoặc tương đương cấp (thời hạn không quá 01 năm).
Cái vụ xác nhận của địa phương lúc trước tui đi dổi hình như đâu có cần , lên khám sức khỏe tại chổ rồi đổi luôn mà