Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
RE: Mới đổi bằng hết hạn, có dùng giấy hẹn chạy xe được không các bác?

Hôm rồi tôi đi đổi vẫn phải có xác nhận của phường hoặc cơ quan, khám sức khoẻ thì khám tại chỗ luôn, vì vậy tôi mới nói các bác tải đơn về trước, đi chứng xong lên đó khám rồi làm luôn. Lưu ý bác nào có vấn đề về mắt thì ra ngoài khám nhé, ở đó mà mắt bị trên 2.5 là họ không cho qua đâu, có người bị rồi đó.

Hạng B2
31/3/06
102
7
18

Chết em ròi, ngày sưa 2,5 bây giờ tăng số lên 3 rồi đợt làm hồ sơ học em khám ở Thợ nhuộm mất 50k không để ý ghi gì đến lúc chuẩn bị thi thì trường bắt làm lại giấy khám sức khoẻ vì ghi rõ bị cận 2,5 sau đó em đến khám lại chỉ còn 2 diop vừa đủ tiêu chuẩn để học và lấy bằng .

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Kết luận của em thế này:
- Đổi GPLX mới trước thời hạn 60 ngày của GPLX cũ (70 ngày không chịu, em đã làm).
- Hồ sơ gồm (hồ sơ GPLX cũ có kèm theo bằng tốt nghiệp khóa học nghề, phiếu khám sức khỏe, giấy đề nghị đổi bằng có xác nhận của UBND phường, photo công chứng GPLX cũ, 06 ảnh 2x3).

Em vừa lấy GPLX mới ngày hôm qua (vẫn dùng mẫu cũ), mặc dù giấy hẹn là hôm nay (20/03), nói với cô Chi (252 Lý Chính Thắng) là thực ra chưa đến ngày hẹn nhưng có việc đi ngang, nếu có GPLX mới rồi thì cho em nhận luôn.

GPLX cũ của em hết hạn vào ngày 06/05/2008, em tranh thủ đổi trước cho nên giờ ân hận :D:D vì GPLX mới có thời hạn đến 12/03/2013 (lỗ mất gần 1,5 tháng nếu để đúng hạn hãy đổi).

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

nghe nói đến tháng 6/2008 thì toàn quốc sẽ đổi, cấp,..bằng lái mẫu mới ( giống master card ) đúng không các bác ? , bằng lái em đến cuối tháng 6/2008 mới hết hạn , vậy là em được cấp bằng mẫu mới rồi ???

Hạng D
6/3/08
3.944
8.034
113
Sàigòn

Trích đoạn: phucminh

...photo công chứng GPLX cũ

Cái này trong hướng dẫn ghi là không cần công chứng mà Bác?

Trường hợp của Bác là họ bắt Bác phải công chứng khi nhận hồ sơ hay là Bác lỡ công chứng trước rồi nên nói vậy?

Tập Lái
14/2/08
7
0
0

Trích đoạn: Duy siena

nghe nói đến tháng 6/2008 thì toàn quốc sẽ đổi, cấp,..bằng lái mẫu mới ( giống master card ) đúng không các bác ? , bằng lái em đến cuối tháng 6/2008 mới hết hạn , vậy là em được cấp bằng mẫu mới rồi ???

Nghe bằng lái mẫu mới cũng hay hay bác nhỉ? Nhưng mà bằng của em giữa tháng 6/2008 hết hạn, định bụng giữa tháng 5/2008 đổi nên chắc không kịp được mẫu mới...

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Tại vì khi lên UBND phường xác nhận cư trú thì tiện thể làm luôn cho chắc ăn mừ,
Cái này trong hướng dẫn ghi là không cần công chứng mà Bác?
Trường hợp của Bác là họ bắt Bác phải công chứng khi nhận hồ sơ hay là Bác lỡ công chứng trước rồi nên nói vậy?

Hạng B2
12/12/07
312
244
63

bằng mới hay bằng củ thì cũng vẫn chịu khổ với xxx chứ có khá hơn chút nào đâu mà các bác mừng [8|] nếu như mở rộng đường xá, tăng tốc độ tối đa, chấn chỉnh mấy cái biển báo củ chuối, cùii bắp, cùi mía + quy trách nhiệm cho những ông kẹ chuyên đưa luật ra theo cảm tính rồi "sai đến đâu sửa đến đó"...thì may ra :D. còn... thì ...

Hạng B2
10/12/07
193
1
0
www.saigonlab.com.vn

Trích đoạn: Duy siena

Mới lấy bằng mà muốn đổi luôn sang BL loại mới này có được không các bác

Hạng D
6/3/08
3.944
8.034
113
Sàigòn

Trích đoạn: saigonlab

Mới lấy bằng mà muốn đổi luôn sang BL loại mới này có được không các bác

Chờ lúc nào có loại bằng mới đã rồi tính Bác. Chưa biết lúc nào mới có mà!