Status
Không mở trả lời sau này.
Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
Hai Lúa nói:
Chuyện của bác chủ làm em nhớ đến 1 hồ sơ mà em và bác Bravia đã tốn nhiều nước bọt mà ........
:D
Pháp lý bên đó yếu quá, lại nhát nữa. Khó xơi

Hạng B2
25/3/11
409
22
18
Trường hợp bác mà thua thì ông nào đang cho thuê nhà cũng ... bỗng nhiên mất nhà hết :D Chỉ cần có cái sổ tên mình là thắng 100% rồi còn gì. Phải em thì chỉ trả 18 cây vàng + trượt giá cho người mua hoac con cái thôi, loại chí phèo kia thì 1 xu cũng 0 có & phải cút khỏi nhà mình

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Bác ở đâu nhỉ ? Trường hợp của bác người ở hiện nay ko có quyền trên miếng đất này . Bác làm đơn gửi chính quyền địa phương yêu cầu trục xuất . Còn 18 cây vàng kia là chuyện của bác và người mua . Nếu cần bác kiếm xxx nào đó bán lại miếng đất này . xxx xử cái thằng giang hồ cho bác xem.

Tập Lái
27/10/11
5
0
0
Các bác ơi! canh tác trước năm 1993...................sẽ được hợp thức hóa với diều kiện đất ko tranh chấp và có xác nhận địa phương. Đằng này quân ta 100% chiến thắng chứ không phải 99,9 đâu. chỉ là mệt với mấy thằng giang hồ còi...........nhưng 1 nốt nhạc như bác gì nói là ổn ah!
Ko cần mời luật sư đâu bác, nhờ chính quyền địa phương can thiệp là ok!

Tập Lái
12/7/11
49
1
6
manchestervn nói:
Chào các bác,
Hiện nay người nhà em đang dính vào một vụ tranh chấp đất đai. Thực ra không phải tranh chấp mà đang bị người khác chiếm đất. Mong các bác OS cho em lời khuyên nên xử lý thế nào trong trường hợp này.
Năm 1992, người nhà em có bán cho ông A mảnh đất khoảng 1,6 ha với giá 36 cây vàng. Người mua đặt cọc 18 cây vàng, còn nợ 18 cây vàng hẹn sẽ trả hết tiền và sang tên đất. Giấy đặt cọc chỉ là giấy viết tay. Sau đó thì người mua xin cho bà cô tạm thời ở trên thửa đất đó. Đến hẹn tra nốt tiền thì người mua không chịu trả, hẹn 5 lần bảy lượt. Người nhà em đã trải qua rất nhiều năm đi đòi nốt số tiền còn lại. Sau đó thì người mua bị vở nợ và đi tù vì dính vào nhiều vụ lừa đảo đất đai kiểu này.
Bà cô người của người mua vẫn tiếp tục xin ở nhờ trên miếng đất đó và sau đó thì mang theo con gái vào ở cùng. Người nhà em thì vì thấy thương tình nên cũng làm cho ở, không làm căng. Sau đó bà ấy chết và đứa con gái tiếp tục ở trên đó. Sau một thời gian thì nó xách theo một thằng dạng giang hồ về ở chung. Rồi nó sang năn nỉ người nhà em xuống xã xin dùm nó cho sửa lại cái nhà kiên cố chút chứ cái nhà cũ nó dột nát hết. Người nhà em lại chấp nhận lần nữa cho nó.
Sau bao năm bên người nhà em vẫn đợi ông kia về để giải quyết theo tình cảm dứt điểm vụ miếng đất. Ông ra tù thì lại lừa đảo tiếp và giờ nghe nói trốn đâu ra nước ngoài luôn. Đất thì hiện tại bây giờ người nhà em đã ra sổ đỏ hết và dĩ nhiên là tên người nhà em.
Gần đây thì con nhỏ xin ở nhờ nó trở mặt là nó bảo đất của ba mẹ nó để lại. Giấy tờ mất hết rồi. Nó ngang nhiên thuê xe về đổ đất để san lấp. Người nhà em đã báo chính quyền địa phương can thiệp. Nó còn ngang nhiên sang chửi bới. Hiện người nhà em đã nộp đơn kiện xuống huyện để đuổi nó đi. Các bác cho em hỏi với tình huống như vậy thì.
  1. Khả năng thắng kiện của nó được bao nhiêu %. Nếu nó chạy chọt cửa nào đó có thể lấy đất mình được không ? Đất người nhà em sổ đỏ mới làm lại năm 2010, giấy vừa mới ký vẫn chưa ráo mực.
  2. Trường hợp kiện tụng này thì mình có nên thuê luật sư không ? Nếu các bác OS nào biết nơi cần tư vấn về luật đất đai hoăc luật sư chuyên giải quyết những vấn đề này thì chỉ giúp em với.
Cảm ơn các bác đã bớt chút thời gian giúp đỡ em.
Cái này Bác thắng 100% luôn í. Bác đừng thuê luât sư chi cho mắc công.Bác cứ PM lại cho e, e sẽ giúp Bác!

Hạng B1
20/2/06
81
26
18
Miếng đất của bác ở Huyện nào vậy ? để xem mình có thể giúp bác được không ?

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
Bác đã có sổ đỏ cầm tay thì phần thắng nghiêng về bác 99% rồi. Nhưng theo em biết thì trường hợp của bác có 1 cái bất lợi là bác để nó sửa nhà, như vậy là nó có bỏ tiền vào mảnh đất đó. Nếu lúc đó bác có yêu cầu nó viết giấy cam kết thuộc dạng xây dựng, sửa chữa nhưng không đụng chạm gì đến chủ quyền đất và đất này thuộc chủ quyền của người khác thì ok. Nếu ko thì có khả năng, em chỉ nói là có khả năng thôi nhé,bác sẽ phải trả lại cho nó tiền nó xây dựng,sửa chữa theo thời giá. Bác lên chỗ chính quyền xin trích lục hay xem lại coi giấy tờ hồi đó nó xin sửa nhà có nội dung gì có lợi cho bác không. Đi "quan hệ" với hàng xóm, cán bộ phường xã về chủ quyền của mảnh đất đó trước khi thưa kiên. Lên tinh thần là muốn đuổi nó đi thì cũng phải chung chi ít nhiều cho bộ phận thi hành án đấy nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.