Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
Re:Một cách tăng hiệu quả máy lạnh

Xe mình để nguyên rin vẫn teo....hihi....

Hạng C
14/1/11
886
40
28

Tribute nói:
Tuyệt vời với anh em phía Nam và cũng khá tuyệt với anh em phía Bắc. Để đáp ứng cả 2 mùa Nóng-Lạnh miền Bắc, em sẽ chỉ tháo 1 đầu nước vào, kiếm cái khóa nước nối vào, mùa nóng khóa nó lại, mùa lạnh mở nó ra. OK

Em vote cho cách này. Lúc cần sửơi thì chỉ cần mở khóa cho nước nòng quay vòng tuần hoàn.

Tuy nhiên, em chưa hiểu, vì thiết kế ống nước nóng này là 1 vòng tròn, chạy qua động cơ, thu nhiệt từ động cơ. Vậy khóa chỉ ngăn lưu thông chứ có ngăn được truyền nhiệt không?

RMX confirmed
Hạng B2
13/9/11
129
101
43

Cách này chỉ sử dụng cho xe có máy lạnh yếu. Còn đối với xe có máy lạnh tốt, thì sẽ rất lạnh và không điều chỉnh được. Nhà sản xuất đã tính toán, khi bạn cần ít lạnh. Thì hệ thống điều hòa sẽ trộn thêm hơi nóng từ hệ thống làm mát động cơ, thêm vào cho đỡ lạnh. Vì hệ thống máy lạnh xe không thể tắt mở liên tục được. Đây là chức năng điều chỉnh nhiệt độ của xe, không nên bỏ nó đi

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0

Bác này nói đúng đó,hong bỏ được đâu,còn vụ gắn thêm cái vale gì nữa thì cũng nên coi lại,chứ mua nhầm cái vale hong chịu được nhiệt độ thì tiêu luôn cái vale mà còn bị thất thoát nước giải nhiệt rùi tiêu luôn cái két nước.....nghiên cứu kỹ trước khi em yêu khoa học nha các Bác....

RMX confirmed
Hạng B2
13/9/11
129
101
43

EscLXS nói:
Các bác chú ý nhé. Hai đầu ống zin đã được nong lớn lên, có tác dụng chống làm cho ống bung khi có áp suất cao. Còn ống tự làm là ống trơn, cho nên khi máy nóng, áp suất tăng, có khả năng hở hoặc sút ống. Vì loại này không dùng cổ dê để siết. Ống này mà sút hay hở thì máy sẽ quá nóng, có thể làm thổi jon quy láp. Sẽ phải rã máy. Các bác nên thật cẩn thận

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35

các bác cứ thử, chạy vài tháng có gì lắp lại như cũ

Hạng B2
14/3/11
299
14
18
ios.vn

Phát hiện rất thú vị, tuy nhiên bác nào chơi van thì nhớ làm 3 cái và đóng mở như ở trên nhé, làm 1 cái đóng lại là tắc luôn đường làm mát!

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0

Đố mấy Bác tìm được mấy van giá rẻ nào mà chịu được nhiệt độ 100 độ C nha....chứ tìm mấy cái van đóng mở đó mà chịu nhiệt độ thì phải hàng xịn nha,hong xịn thì có mà bóc khói cái máy luôn à.....tìm được hàng xịn ba cái van đó chắc tốn cả gần triệu bạc.....
Cái Bác vẻ hình ở trên chỉ là van nước thông thường thui,nên cảnh báo Anh em đừng có xài vale đó nhé.....

Hạng D
22/12/06
1.140
1.022
113

Van bình nước nóng sài vo tư luôn.