Hạng C
30/6/11
764
65
28
52
Re:Một cách tăng hiệu quả máy lạnh

tracgia nói:
Hôm qua em đã thử, kết quả là lạnh teo bugi. Đặc biệt nữa là mùi gió ra khác hẳn, giống mùi gió máy lạnh trong nhà.
Chỉ có điều không biết là có ảnh hưởng gì đến máy móc không? Các bác kỹ thuật xe ford đâu hết rồi? Vô giải đáp thắc mắc cho anh em với.
Hai cái lổ xử lý sao vậy bác? bịt lại luôn à? Cám ơn bác

Hạng B2
5/1/12
103
1
16
Sài Gòn Ford

Chào các Bác.
Việc nối tắt ống nước lên dàn sưởi ảnh hưởng đến máy móc không nhiều (tất nhiên ảnh hưởng đến hệ thống điều hòa vì giờ nó trở thành máy lạnh rồi). bản thân khi các Bác chưa nối, nước làm mát vẫn tuần hoàn qua dàn sưởi và quay về lại hệ thống làm mát thôi. Tuy nhiên, em có một số lưu ý khi các Bác làm như sau:
1. Cố định phần ống cao su sau khi nối ống chữ U.
2. Siết chặt cổ dê tại vị trí tiếp nối giữa ống cao su và ống đống chữ U (áp suất hệ thống làm mát cao, có thể gây rò rỉ nước làm mát_nguy hiểm).
3. Bít phần ống sắt vào dàn sưởi lại.
Vài dòng để các Bác yên tâm vui xuân nhé.
tracgia nói:
Hôm qua em đã thử, kết quả là lạnh teo bugi. Đặc biệt nữa là mùi gió ra khác hẳn, giống mùi gió máy lạnh trong nhà.
Chỉ có điều không biết là có ảnh hưởng gì đến máy móc không? Các bác kỹ thuật xe ford đâu hết rồi? Vô giải đáp thắc mắc cho anh em với.

Hạng B2
22/4/09
483
6.047
93

Cảm ơn bác SGF technique.
@hailuaotosaigon: em cắt một khúc ống nước 19 ở nhà, nối tắt 2 đầu lại.

Hạng F
14/9/04
9.907
28.692
113
Q3

giài pháp này chưa kinh tế vì tốn tiền mua chữ U hết 5 ngòn , chưa kể nhựa dỏm nó bể khi nóng thì pỏ mạ , nuớc xì hết tiền xì theo.
Thợ vuờn có cách khác hay rẻ hơn là - nhét cái nút bấc , hay nút cặk bần , có lỗ nhỏ ở gữia vào ống .
Ưu : vẫn còn suởi đc 50% nhưng vẫn tăng lạnh

E thì vẫn giữ zin vì cái suởi nó khử mùi rất hay đó, đừng bỏ đi

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53

Vụ này có lý quá. Cho e hỏi IN có chơi được vụ này không các bác, nếu OK vui lòng chỉ dùm e 2 cái ống đó nó chổ mô luôn ạ.

Hạng B2
1/3/07
463
0
16

Chơi chiêu này tới lúc cần xài chai vệ sinh giàn lạnh hông xài được rùi(vì xịt xong nó bắt mở nút sưởi 10phút) hehe.

Hạng C
31/8/10
843
291
63

Tuyệt vời với anh em phía Nam và cũng khá tuyệt với anh em phía Bắc. Để đáp ứng cả 2 mùa Nóng-Lạnh miền Bắc, em sẽ chỉ tháo 1 đầu nước vào, kiếm cái khóa nước nối vào, mùa nóng khóa nó lại, mùa lạnh mở nó ra. OK

Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113

thichmexe nói:
Vụ này có lý quá. Cho e hỏi IN có chơi được vụ này không các bác, nếu OK vui lòng chỉ dùm e 2 cái ống đó nó chổ mô luôn ạ.
Em nghĩ được vì nguyên tắc sưởi là mang nhiệt từ nước giải nhiệt chạy qua gìan lá nhôm đặt trong táp lô xe nên không thích dùng sưởi thì rút nó ra.

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53

Cám ơn bác. Từ hồi mua xe tới giờ e chưa khi nào dùng chế độ sưởi cả. Nếu không phiền, bác có thể vui lòng (mô tả cũng được) chỉ e 2 cái ống đó nó chổ nào, để mấy ngày tết e mò mẫm e nó xem e nó phê như thế nào ạ.

Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113

thichmexe nói:
Cám ơn bác. Từ hồi mua xe tới giờ e chưa khi nào dùng chế độ sưởi cả. Nếu không phiền, bác có thể vui lòng (mô tả cũng được) chỉ e 2 cái ống đó nó chổ nào, để mấy ngày tết e mò mẫm e nó xem e nó phê như thế nào ạ.
Bác mở nắp cabô lên, kiếm 2 cái ống cao su đi từ két nước vòng vào trong ca bin vòng ra trở lại két giải nhiệt, chính là nó.