Hạng C
30/9/04
755
1.968
93
Re:Một cách tăng hiệu quả máy lạnh

Bác Petrol vô comment giùm em 1 cái xem làm như vậy có ảnh hưởng gì đến hệ thống điều hòa của xe không, ngoài việc loại bỏ chức năng sưởi? Nếu không ảnh hưởng gì thì em cũng làm vì chắc chẳng bao giờ em xài tới cái chức năng sưởi.

Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
53
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá

teddythanh nói:
Bác Petrol vô comment giùm em 1 cái xem làm như vậy có ảnh hưởng gì đến hệ thống điều hòa của xe không, ngoài việc loại bỏ chức năng sưởi? Nếu không ảnh hưởng gì thì em cũng làm vì chắc chẳng bao giờ em xài tới cái chức năng sưởi.
Lâu lắm không thấy bác Dầu ???

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48

Chẳng bao giờ xài sưởi cả vì ngay cả khi đêm mưa gió cũng phải mở máy lạnh, không thì hơi nước đọng mặt trong kính do chênh lệch nhiệt độ trong ngoài còn mệt hơn.

Hạng D
16/11/09
1.997
635
113

Nếu về kỹ thuật, dàn lạnh không sao, tính năng máy không sao thì bác chủ đã đóng góp cho anh em hai mẹo tuyệt vời:
- Một: khắc phục tình trạng mất năng lượng do thiết kế dàn nóng cạnh dàn lạnh.
- Hai: Cách nhiệt được giữa ống xả và cabin. Vụ này bác chủ chưa đưa hình cho anh em dễ học nhé.
Cám ơn bác chủ!

Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113

EscLXS nói:
Bác nào lăn tăn đi lên cao nguyên cần sưởi thì nên gắn thêm 2 cái T ở đây và vấy cái val có thể linh động mở / khóa đường nước không vào dàn nóng bên trong xe.

Hạng B2
5/12/11
104
0
0

huynhnhatminh nói:
Chẳng bao giờ xài sưởi cả vì ngay cả khi đêm mưa gió cũng phải mở máy lạnh, không thì hơi nước đọng mặt trong kính do chênh lệch nhiệt độ trong ngoài còn mệt hơn.
mấy xe bên châu âu của bạn em trời tuyết cũng mở sưởi mà bác, chứ không lại chêt cóng vì mùa đông âm 20 độ C lận

Hạng B2
22/4/09
483
6.047
93

Hôm qua em đã thử, kết quả là lạnh teo bugi. Đặc biệt nữa là mùi gió ra khác hẳn, giống mùi gió máy lạnh trong nhà.
Chỉ có điều không biết là có ảnh hưởng gì đến máy móc không? Các bác kỹ thuật xe ford đâu hết rồi? Vô giải đáp thắc mắc cho anh em với.