Hạng C
3/6/16
544
12.407
93
https://www.jv-technoton.com/fuel-consumption-monitoring/#:~:text=1.,ups and fuel draining volumes.

Disadvantages of using CANbus data for fuel consumption measurement:
  • Low accuracy – indirect fuel control method (uses calculation method)
  • Data can be “hidden” by engine manufacturer, i.e. inaccessible for reading.
Theo mình, thông số tiêu thụ nhiên liệu của ECU chỉ có tính tham khảo. Cái chuyện nhà sx giấu hoặc làm sai lệch thông tin thì nhiều vụ rồi.

• Like
Reactions: lamnk
Hạng C
1/3/07
742
8.086
93
1.6, full máy lạnh mà tiêu hao có 6.6 l thì quá ít. Rón rén hỏi anh ''bật đo tiêu hao " như thế nào? Mình nghĩ chỉ có ''bơm đầy-chạy-bơm đầy'' mới chính xác.
Mình cũng có được biết vụ này. Tại Sài Gòn mình bơm đầy và thêm một lần "đầy bình" ở Nha Trang với xăng 95 và double check với nhà sản xuất đó chứ! Mình cũng hiểu là muốn đưa thông tin để anh em tham khảo thì phải dụng tâm chính xác chút mới được (không thì nghe nào là lùa gà, nào là xạo l., bla bla đúng không bạn mình, hì hì hì)

Hạng D
1/9/14
2.303
86.569
113
Sai Gon
Mình cũng có được biết vụ này. Tại Sài Gòn mình bơm đầy và thêm một lần "đầy bình" ở Nha Trang với xăng 95 và double check với nhà sản xuất đó chứ! Mình cũng hiểu là muốn đưa thông tin để anh em tham khảo thì phải dụng tâm chính xác chút mới được (không thì nghe nào là lùa gà, nào là xạo l., bla bla đúng không bạn mình, hì hì hì)
Khi bôm Thầy có xuống nhấc đít xe lắc lắc mấy phát không? Phải làm như vậy mới sure 100% đầy bình ạ.

Hạng B2
17/11/09
227
1.968
93
Em cũng đầy bình, bấm reset. Rồi lại đầy bình ở Pleiku trước khi quay lại Saigon. Vụ đầy bình ép thêm cả lít vẫn được mà.

Hạng D
9/2/15
1.504
7.438
113
40
Hic! đây là chiếc xe nhiều kỷ niệm, và mình không có ý định đổi xe! (Ngoài ra, với mình OS là nơi để mình chơi vui, kết bạn không phải là nơi ... lùa gà, hihihi!)
Nhớ hồi 2012 mình sửa lại nhà, không chỗ để, nên phải bán chiếc xe Su APV (cũng tương tự chiếc xe này, đi từ 2006 đến 2012 nhưng chỉ được 27.000Km, vì mình chỉ đi giảng ở cơ sở 2 - Suối Tiên và về quê năm 2 lần là dùng xe hơi). Sau đó 2013, xong nhà thì vợ mình chỉ thị mua lại xe để ... về quê! Mình alo cho Dương aka hỏi mua chiếc carens (vì cũng 7 chỗ) nhưng Dương aka không chịu: "thầy chờ tí sau Carens thì Kia định ra version mới đẹp hơn". Sau đó, vì một số lý do, mình chuyển qua sedan và hỏi aka Dương định mua chiếc Kia Forte. Anh Dương không chịu nốt: "thầy mua xe Nhật đi, Trường Hải có Mazda nè thầy, được hơn". Khi nghe mình bảo chưa chuẩn bị đủ tiền, anh Dương, nguyên văn, "Dương bán cho thầy xe Nhật giá Kia, đừng ngại!"
Tuy vậy, anh cũng ngăn mình lại sau khi mình đã làm thủ tục tại Mazda Cộng Hòa vì "Dương biết Sài Gòn sắp giảm thuế trước bạ thầy ạ". Phải đến gần 6 tháng sau tôi mới chính thức lấy xe về.
Vì nhiều kỷ niệm vậy, và mình dùng xe thấy ok nên mình đâu có ý định "lùa gà" trên này đâu bạn mình ơi! hihihi!
Như vậy chiếc APV hay đậu trc sân bóng rổ là của thầy đúng khg ah? Lúc đó hình như thầy đang mần trưởng khoa ck? Kg dc học thầy nên e kg rành lắm. Chỉ học thầy Lộc cô Hà

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng F
4/1/08
8.307
115.643
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Như vậy chiếc APV hay đậu trc sân bóng rổ là của thầy đúng khg ah? Lúc đó hình như thầy đang mần trưởng khoa ck? Kg dc học thầy nên e kg rành lắm. Chỉ học thầy Lộc cô Hà
Đúng!

Một lần thầy thấy có hìnH trái banh in trên cánh cửa xe mà không truy ra được đứa nào.

Chuyên lâu qua rồi thầy không muốn nhắc nên nhờ còm.

Hạng D
22/6/10
1.608
31.440
113
1.6, full máy lạnh mà tiêu hao có 6.6 l thì quá ít. Rón rén hỏi anh ''bật đo tiêu hao " như thế nào? Mình nghĩ chỉ có ''bơm đầy-chạy-bơm đầy'' mới chính xác.

M3 máy 1.6 đi đường trường 6.6L là bình thường mà a