MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.568
113
Like thầy. Em nhớ lúc học thầy (CSTKM) tòn ngồi trên bàn kể chiện. "Tinh thần sv khi học nó như cái biểu đồ, lúc đầu cao, sau thấp dần và tăng đột biến khi thầy bảo...về. Thôi...về các em!". Chúc thầy khỏe. Em CK k96.
thầy còn chơi organ trong lớp không bạn ck96?

• Wow
Reactions: triet gpvn
Hạng C
1/3/07
742
8.086
93
57 em nghỉ anh nên hạn chế vô đây.
xẫy mồm phát bọn nó bôm dể tăng xông lắm.
Trừ khi anh cứng như anh Tư ex-xai-tơ họa may trụ dc.

em thật.
Mình lại nghe Mr. Vạn thế sư biểu - Khổng Phu Tử luận về các giai đoạn của cuộc đời mình như sau:
Tam thập nhi lập;
Tứ thập nhi bất hoặc;
Ngũ thập nhi tri thiên mạng;
Lục thập nhi nhĩ thuận;
Thất thập nhi tùng tâm sở dục bất du củ.
Dịch nghĩa:
Ba mươi (độ tuổi 3X) thì phải có được sự nghiệp;
4X thì phải đã học hỏi xong mọi thứ;
5X phải biết được mệnh trời = mọi thứ trên trời dưới biển đề tỏ tường đủ để hiểu và giải thích;
6X tai nghe được hết = không buồn giận, không thấy bị "nghịch nhĩ" dầu ai nói gì đi nữa;
7X thích gì cứ làm miễn không phạm luật.
Vậy xem ra mình cũng đến lứa tuổi mà ai nói gì cũng vui vẻ, không quá bận tâm buồn, giận, yêu, ghét, ... Tựa như Kim Mao Sư Vương Tạ Tốn nghe Khô Mộc Thiền Sư ví Tạ Tốn cũng như cục phân mà cục phân dường như Tạ Tốn khi ông quy y và xin được nhận pháp danh sau núi Thiếu Lâm.
Hihihi!

Hạng F
27/6/12
5.025
11.882
113
thầy còn chơi organ trong lớp không bạn ck96?
Em không biết vụ này. Lớp tụi nó nghỉ hết còn chừng hơn 10 đứa học. Thầy từ trên bàn gv xuống gần sv rồi ngồi lên bàn đầu (không có đứa nào ngồi bàn đó) để nói chiện.

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
15/5/13
1.565
9.007
113
37
mềnh chạy vios thay 2 con yokohama bánh trước cũng thấy êm hơn dunlop theo xe

Hạng D
14/8/11
4.204
89.932
113
Mình mới đi về Nha Trang hôm thứ tư 17/6 và quay lại Sài Gòn hôm 20/6. Tổng đường đi khoảng 1000Km (chính xác 985Km) với chiếc Su kẻ Mazda 3S đời 2014 (ODO mới có hơn 21.000Km) và có một ít trải nghiệm muốn cống hiến cho anh chị em cả nhà như sau:
  • Về xe: trên xe chỉ có hai vợ chồng già và chở quà không nặng; đi đúng luật, không nhồi đạp quá nhiều (luôn giữ tốc độ dưới tốc độ tối đa năm ba Km/h), có dùng cao tốc, khi cần cũng có vượt công, vượt tải nặng; full máy lạnh, bật đo tiêu hao từ lúc ra khỏi nhà (Khu công nghiệp Tân Bình) cho đến về phường Phương Sài; tiệu hao trung bình 6,6 lít / 100Km. Với chiếc xe cũ 6 năm, 1600 phân khối mình cho là như thế cũng khá ít hao xăng.
  • Về lốp: trước khi về mình nhờ xưởng ô tô của trường giúp kiểm tra toàn thân, thầy trưởng xưởng có nói:
- Thôi thầy chịu khó thay lốp đi vì tuy lốp xe thầy còn đẹp như Lý Thu Thảo (bánh dự phòng chưa hạ bao giờ!) nhưng tuổi lớn ... gần bằng thầy, nên thay chứ BK sắp vào đợt tuyển sinh, phải chuyển ngừơi mới lo thì lộng cộng lắm!
Tôi sợ bà xã phải đi nuôi tôi ở bệnh viên (!), nên có thay 4 lốp Michelin Pilot Sport 205/50/R17 - 93W, kết quả: trên cả tuyệt vời về độ ồn, êm ái so với lốp theo xe BS. Anh em nếu cần hỏi ý kiến về lốp thì tôi vote cho Michelin loại này 5 sao.
* Về phần mềm dẫn đường Vietmap S1: Các thông báo của phần mềm, hiện nay, gần như chính xác > 95%, theo tôi là cực kỳ hữu hiệu khi luôn báo tốc độ giới hạn mọi lúc mọi nơi. Chỉ còn vài vị trí chưa được cập nhật (như trước khu hành chính Hàm Thuận Bắc có zone 60 - zôn chạy lần lần thôi đó!) còn lại thì quá tiện cho tài xế mau quên (vì già như tôi) hay tài xế phải chú tâm vào ... làm việc khác (như các bạn trẻ đưa bạn gái đi nghỉ mát). Thêm tí là tôi đã up lên phiên bản mới nhất của Vietmap, đánh giá riêng của mình là đáng để mua sử dụng.
Báo káo hếch ạ, hẹ hẹ hẹ!

Xe 1.6l chạy Nha Trang - Sai Gòn hai chiều , chở chỉ hai người, với range 1000km tiêu hao trung bình 6.6l/100km thì bình thường anh ạ !! Không thề nói là hao xăng hay " ít hao xăng" được !! :)
Em nghĩ chắc anh đạp ga cũng tự do thoải mái!!:D.
Nếu chạy tốt chắc tầm 5l.5- 6l thôi ạ !!:)

• Like
Reactions: hoadat
Hạng C
1/3/07
742
8.086
93
Xe 1.6l chạy Nha Trang - Sai Gòn hai chiều , chở chỉ hai người, với range 1000km tiêu hao trung bình 6.6l/100km thì bình thường anh ạ !! Không thề nói là hao xăng hay " ít hao xăng" được !! :)
Em nghĩ chắc anh đạp ga cũng tự do thoải mái!!:D.
Nếu chạy tốt chắc tầm 5l.5- 6l thôi ạ !!:)
Một đặc điểm của xe Mazda là tua máy được hãng set up ở mức hơi cao hơn các loại khác nên, về lý thuyết, là hao xăng hơn đó bạn mình. Hơn nữa, xe mình đời Tống (hình như trước kia cụ Lang Liêu có mượn đi mua lá dong làm bánh chưn, bánh dầy dâng vua Hùng thì phải! hihihi!) nên xài động cơ kiểu cũ, chưa được sky active. Mình xin ví dụ: trên cao tốc, ở mức 115 Km/h thì tua máy đã lên mức 3200 rpm rồi (100Km/h đường bằng phẳng thì cũng 2.800 - 2.900 vòng).
Nên mình cảm giác xe già, máy cũ dù xăng 95 mà được như vậy cũng khá đáng khen, dẫu sao cũng chỉ là cảm giác của riêng mình thôi. :) :cool:

Hạng D
14/8/11
4.204
89.932
113
Một đặc điểm của xe Mazda là tua máy được hãng set up ở mức hơi cao hơn các loại khác nên, về lý thuyết, là hao xăng hơn đó bạn mình. Hơn nữa, xe mình đời Tống (hình như trước kia cụ Lang Liêu có mượn đi mua lá dong làm bánh chưn, bánh dầy dâng vua Hùng thì phải! hihihi!) nên xài động cơ kiểu cũ, chưa được sky active. Mình xin ví dụ: trên cao tốc, ở mức 115 Km/h thì tua máy đã lên mức 3200 rpm rồi (100Km/h đường bằng phẳng thì cũng 2.800 - 2.900 vòng).
Nên mình cảm giác xe già, máy cũ dù xăng 95 mà được như vậy cũng khá đáng khen, dẫu sao cũng chỉ là cảm giác của riêng mình thôi. :):cool:

Không phải là vấn đề tiêu thụ của xe, điều em đánh giá cao trong thớt này là tinh thần của anh chị khi bước lên cái xe và.... rong ruổi cùng nhau 1000km!
Không phải ai cũng làm được đâu ạ !! :)

Hạng C
1/3/07
742
8.086
93
Không phải là vấn đề tiêu thụ của xe, điều em đánh giá cao trong thớt này là tinh thần của anh chị khi bước lên cái xe và.... rong ruổi cùng nhau 1000km!
Không phải ai cũng làm được đâu ạ !! :)
Hì hì, thanh củi very mục bạn mình nhé!

• Like
Reactions: mazda6.