Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương
RE: Một số lý do không nên mua xe hơi...

Trích đoạn: car123

Đồng ý với các bác.
Đi ô tô thì sướng rồi nhưng em chỉ ức mỗi cái là mình thì căng sức lái xe trong khi mọi người trong xe thì tha hồ mà ngủ.
:D:D, bác cứ tấp vào lề mà ngủ, ai làm gì được nào :D:D

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

Trích đoạn: oldcar

Trích đoạn: car123

Đồng ý với các bác.
Đi ô tô thì sướng rồi nhưng em chỉ ức mỗi cái là mình thì căng sức lái xe trong khi mọi người trong xe thì tha hồ mà ngủ.
:D:D, bác cứ tấp vào lề mà ngủ, ai làm gì được nào :D:D

Đỗ xe mở máy lạnh ngủ: vdụ 30 phút/ 1 lít xăng x 4 lít x 11.000 VND = 44.000 VND + 80.000 tiền phạt đậu xe (nếu có)
Tcộng: 124.000 VND

Ngủ thế này vào KS sướng hơn.

Hạng B2
8/5/06
347
162
43

Dợ 2 thì như dậy !!!
Còn dợ lớn thì sao ????
Từ thời cụ tổ Adam tới giờ, có thằng đàn ông chân chính nào không than khổ và hối hận chân thành khi lỡ cưới dợ không ??? Thế mà bọn mình vẫn cứ đời đời cha truyền con nối cái ngu nầy. Có chết ai đâu. Thế thì bây giờ có ngu "one more time" mà phát biểu rằng: " bất kỳ một thằng đàn ông chân chính nào cũng có gene mê xe hơi..." thì ngẫm ra vẫn chẳng ăn thua gì so với cái ngu sẵn có ( ấy là cái thân già tôi chỉ dám nói với các bác đã có dợ 1 rồi. Các bác trẻ nào may mắn chưa có dợ 1 thì coi như ngoài vùng phủ sóng. Congratulation !).
Cho nên ngẫm lại bác Lão Tử nói thế mà đúng: Nên - Không, Sướng - khổ cũng là MỘT thôi.
Chúc các bác mua được xe hơi để OS càng đông càng đỡ khổ. :D:D:D
Thiện tai !!!:(:(:(

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Có 1 lí do ko nên mua xe hơi nữa là : nếu ta mua ,tức là hài lòng với chính sách thuế ko công bằng đánh vào ô tô giữa VAMA (25%) và người dân (90%).

Hạng D
22/2/06
1.297
7.941
113
46
Sài Gòn

Lý do lớn nhất: Ko có xiền để mua [&:][&:][&:]:(:(

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

một lý do nữa : không mua xe hơi vì sợ bạn bè mượn, không cho mượn thì mất ...bạn:D:D

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

lý do nữa: mua xe rồi lại muốn đổi xe, thà ko có xe khỏi phải lo đổi.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Góp phần giảm ách tắc giao thông: ý ***
@cuongvitinh: Cho mượn mới ....mất bạn chứ bác. (xe mượn không là xe mình))

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: nslinh
Đỗ xe mở máy lạnh ngủ: vdụ 30 phút/ 1 lít xăng x 4 lít x 11.000 VND = 44.000 VND + 80.000 tiền phạt đậu xe (nếu có)
Tcộng: 124.000 VND
Ngủ thế này vào KS sướng hơn.
..cũng còn mắc, bác ơi :D Chắc giá này ở các Tỉnh - Thành phố nhớn roài...
Leo lề phát :
Tui đi công tác mấy Tỉnh miền Tây : phòng lạnh gạch men (gạch men loại 115 ngàn VND/mét vuông) ; WC bóng lưỡng, có nước nóng + lạnh ; TV + tủ lạnh + điện thoại = 110 ngàn VND/ đêm, rẻ hơn KS 2h của bác, he he :D Có KS còn free luôn tiền đậu xe. Nhưng cũng gửi bác tài cái bill đậu xe về thanh toán, he he :D
Đậu xe overnight ở Cần Thơ, bất cứ chỗ nào ở Cần Thơ cũng đồng hạng 20 ngàn/đêm, cao hơn các Tỉnh - Thành miền Tây khác.

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

Theo em đk quan trọng nhất là khả năng sở hữu xe.Đầu tiên là phải đủ xiền,thứ hai là phải làm chủ đc xe.Nếu có đầy đủ hai yếu tố trên thì chả hiểu tại sao lai ko mua xe nhỉ.Trời nắng nóng rát tay ngồi trong vẫn mát,trời mưa xối xả càng sướng vì tự nhiên có cảm giác thoải mái giữa dòng người lướt thướt xe máy,tắc đường thì vẫn ngồi nghe nhạc thư giãn mát mẻ giữa dòng xe nóng nực khói xăng...Nếu đủ tiền thì....