Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Em dự là cái thớt này sẽ dài như cái dây "kinh nghiệm" cho mà xem....

Hihi hết rồi bác, em viết xong hết rồi! Chỉ sửa lại thêm thông tin cho rõ trong các bài viết nếu cần thôi. Thớt dài quá, đọc chả nhớ chỗ nào cả, tìm bài cũng mệt!

Hạng D
19/10/06
2.225
12.945
113
bác chủ cho em hỏi phủ carbon nội thất ở đâu vậy? giá cả có đắt lắm không? khi làm có phải chú ý gì không?
cám ơn bác.

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
bác chủ cho em hỏi phủ carbon nội thất ở đâu vậy? giá cả có đắt lắm không? khi làm có phải chú ý gì không?
cám ơn bác.
Em làm bên Redwood. Bây giờ nhiều chỗ làm lắm, bác có thể hỏi thêm bên Dũng Carwash Cafe VN nha. Làm cái này phụ thuộc tay nghề thợ rất nhiều, khi phủ lưới carbon phải đều và đẹp, ở các mặt cong khá khó, nên khi đặt bác phải bắt họ làm đẹp và thẳng. Chú ý các ngàm nhựa, nhiều khi thợ làm ẩu bị gãy hoài (em bị 2 lần rồi)
Bác thích thay trim thì có nhiều loại đẹp hơn trên mạng đó - Dạng Hexagon trim khá đẹp!

Tập Lái
23/10/07
39
22
8
Phải nói là bác độ quá chuẩn. Nhìn em nó cứng cáp hơn hẳn không muốn nói là đẹp hơn Bim 3xx 2014 nhiều. Bác đầu tư thêm phần nội thất màu đỏ đen cho nó tonsurton với màu ngoại thất nữa là hết bài :3dup:

• Like
Reactions: moonriver
Hạng D
19/10/06
2.225
12.945
113
Em làm bên Redwood. Bây giờ nhiều chỗ làm lắm, bác có thể hỏi thêm bên Dũng Carwash Cafe VN nha. Làm cái này phụ thuộc tay nghề thợ rất nhiều, khi phủ lưới carbon phải đều và đẹp, ở các mặt cong khá khó, nên khi đặt bác phải bắt họ làm đẹp và thẳng. Chú ý các ngàm nhựa, nhiều khi thợ làm ẩu bị gãy hoài (em bị 2 lần rồi)
Bác thích thay trim thì có nhiều loại đẹp hơn trên mạng đó - Dạng Hexagon trim khá đẹp!

dạ em chạy xe PS cùi chắc không có đồ thay, cám ơn bác nhìu

Hạng B2
26/4/14
232
128
43
bác làm đồng sơn ở đâu ah? em ko tin tưởng car wash lắm, nhân viên thiếu chuyên nghiệp

• Like
Reactions: moonriver