Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Tiếp theo: Phần cuối - Full loaded.
Dự án cuối cùng cho xe em có chút thay đổi nho nhỏ ngoài kế hoạch, vừa thêm vừa bớt :)

1. Đầu tiên là downpipe. Cục này chưa ai chơi mà nhìn giá nó thì bỏ chạy ngay, chả hiểu sao cái cục bé xíu thế mà mắc phát khiếp, và đọc thông số của nó thì ai cũng nghĩ là...xạo vì bé tí mà lên thêm được cả chục HP, nhưng sau khi thử gắn thì em khuyên các bác: Bác nào đã lỡ độ pô rồi thì cái cục nên tính là downpipe - đắt nhưng xắt ra miếng.
Downpipe em chọn hiệu Evolution Racewerks, loại Catless, có coating ceramic (coating này tốn kém đó), gọi tắt trên mạng là ER downpipe
Đen thùi lùi:

Hai lỗ gắn oxy sensor

Flexible hose triệt tiêu chấn và rung động

Đây là downpipe zin, chỗ gắn, to bà cố

Hàng ngon nên fitment prefect

Cổ dê nối xuống ống midpipe

Nhìn từ trên khoang máy xuống

Phần đánh giá:
Nhược điểm : Sau khi gắn xong thì vài ngày đầu có tiếng hơi ù, nhưng sau đó mất hẳn còn khoảng 10% ù, lắng nghe thì sẽ thấy nhưng hầu như kg đáng kể. Và khá đắt tiền khoảng 650 usd cho hiệu ER, các hiệu khác có thể rẻ hơn và đắt hơn.

Ưu điểm: cái này khá nhiều và lấn át nhược điểm hẳn. Đầu tiên kể đến là chạy bình thường với tua máy 1200 - 2000 rmp ở tốc độ từ 40 - 120 km/h hầu như hoàn toàn êm ái dễ chịu, không thấy ù hay ồn.
Turbo lag (độ trễ khi nhấn chân ga) giảm rất rất nhiều, lực kéo phản ứng nhanh hơn hẳn khi nhấn chân ga.
Tiếng bô ra theo em là quá sức là hay, mạnh và uy lực. Em chắc chắn bác nào mà để xe trong nhà hay có gara trong nhà thì đừng dại dột mà nổ máy vào sáng sớm, cả nhà sẽ giật mình đấy. Khi đang chạy bình thường chỉ cần nhấn chân ga để tua máy lên 2500 rpm là tiếng bô phát ra sẽ cực kỳ uy lực và lực kéo xe cũng có ngay lập lức, rất cool!
Để đánh giá về tiếng: Em tóm tắt như sau trên thang điểm 10, nếu độ bô thì tiếng cho ra là 4/10, nếu độ downpipe không thì tiếng cho ra 3/10, nhưng nếu downpipe + bô thì 10/10.

Cái cuối cùng mà độ downpipe hay gặp là cảm biến oxy dưới downpipe báo lỗi, nhưng trường hợp xe em không bị. Nếu bị có thể xoá lỗi.

Em nhắc lại: bác nào thực sự thích tiếng hay thì sau khi độ pô nên thay downpipe nhé!

Đây là clip tiếng cold star xe em!

Chỉnh sửa cuối:
Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
2. Thay vô lăng ///M và retrofit lẩy số trên vô lăng cho F30.
Xe em đã thay vô lăng M-sport nhưng tham lam nên đổi vô lăng ///M với lấy số kiểu ///M, chỉ 3 màu, da bọc và khác chút xíu về miếng che phía trên.
Phần retrofit và coding cũng làm chuột bạch và thành công tốt đẹp, tks bác Hùng Drag0n và bác Tiệp hỗ trợ
Toàn cảnh vô lăng dòng ///M

Nút chức năng:

Lẩy số: có lẩy số chạy rất thích, nhất là khi mình muốn chủ động vượt hay đổ đèo

Da bọc cùng chỉ ///M

3. Thắng Performance:

Thảm hoạ phối màu:3dgian:

Chỉnh sửa cuối:
Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Vài món cuối cùng - Hết.

Strut bar của Ultraracing

Bộ charge pipe của ER - Bộ này em order dự tính độ lên stage 2 nhưng do kiểu kiểm soát khí thải turbo xe em không hỗ trợ nên tèo phần này, xem như order ER charge pipe chỉ có thêm chút công dụng đường hút và an toàn cho máy xe hơn là ống nhựa.

Bộ trim carbon và màn hình NBT 10.3"

Thắng tay

Cần số đáng yêu ghê, cám ơn bác Lộc đã tài trợ!

Vài tấm chụp sau khi vệ sinh

Kidney grill kiểu cánh đôi ///M, cám ơn Hoàng Auto

Em xin hết - Kg làm gì nữa nhoé!

Tks các bác đã xem!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
14/3/13
5.958
141.196
113
Phong Lăng Độ
2. Thay vô lăng ///M và retrofit lẩy số trên vô lăng cho F30.
Xe em đã thay vô lăng M-sport nhưng tham lam nên đổi vô lăng ///M với lấy số kiểu ///M, chỉ 3 màu, da bọc và khác chút xíu về miếng che phía trên.
Phần retrofit và coding cũng làm chuột bạch và thành công tốt đẹp, tks bác Hùng Drag0n và bác Tiệp hỗ trợ
Toàn cảnh vô lăng dòng ///M

Bác cho em hòi vô lăng 3M gắn vào xe co chay code lại không bác
Bác pm dùm em gia cả và chổ gắn vô lăng 3M em tham khảo cái ạ

Thanks

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
@khoaMone: check pm

@các bác: sao kg có bác nào ném đá màu mâm và thắng vậy? Cho em ý kiến các bác để em còn sơn lại!