V8
Hạng B2
27/5/05
150
1
0
RE: Năm sau xe hơi sẽ giảm giá mạnh ?

Theo tôi, việc thực hiện các cam kêt hội nhập chỉ liên quan đến vấn đề bảo hộ sản xuất trong nước, mà cụ thể ở đây là có thể điều chỉnh thuế nhập khẩu xe nguyên chiếc và linh kiện phục vụ cho lắp ráp trong nước. Còn việc có khuyến khích tiêu dùng hay không sẽ được điều chỉnh bởi thuế tiêu thụ đặc biệt. Cái món này thì đã có lọ trình rồi còn gì nữa, CP sẽ nâng lên cho đủ mức thuế suất 100% => không có chuyện giá xe giảm trong mọt hai năm tới.

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Trích đoạn: Awake

vào WTO thì nhà nước vẫn bảo hộ ngành CN ô tô, nhưng mà sẽ phải hy sinh ngành khác, như nông nghiệp chẳng hạn. vừa rồi VN đạt được thỏa thuận với Nhật về việc gia nhập WTO, VN vẫn đánh thuế cao đối với ô tô nhập từ Nhật, đổi lại Nhật sẽ đánh thuế 700% đối với gạo của VN.

Bác này hình như có nguyên văn thỏa thuận WTO Việt-Nhật. Có thể cho tôi xin được không?

Theo tôi, việc thực hiện các cam kêt hội nhập chỉ liên quan đến vấn đề bảo hộ sản xuất trong nước, mà cụ thể ở đây là có thể điều chỉnh thuế nhập khẩu xe nguyên chiếc và linh kiện phục vụ cho lắp ráp trong nước. Còn việc có khuyến khích tiêu dùng hay không sẽ được điều chỉnh bởi thuế tiêu thụ đặc biệt. Cái món này thì đã có lọ trình rồi còn gì nữa, CP sẽ nâng lên cho đủ mức thuế suất 100% => không có chuyện giá xe giảm trong mọt hai năm tới.

Nhưng mà giảm thuế NK linh kiện theo AFTA thì thực hiện rồi đầy thôi. Chỉ cần nhập linh kiện từ TL giảm thuế thì đã giảm giá xe được đáng kể rồi đấy chứ?

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Tôi vẫn theo dõi quá trình đàm phán từ đầu, vừa là chơi chơi ;), vừa có chút công việc. Nếu bác có thì cho tôi xin nhé!

Hạng B1
26/11/04
64
0
0
Hà nội
www.otosaigon.com

Chào Các bác bận quá lâu lăm mới gặp anh em trên O.S, em đang chờ thêm Honda xuất xưởng lô xe đầu tiên dưới 20.000 USD , chào các bác nhé...

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Tôi cũng vào rồi. Nhưng chỉ có press release thôi. Thường là những thông tin như thế cả năm sau may ra mới được cập nhật.

Tập Lái
14/10/04
44
0
0

Chỉ mong giảm bằng giá 2004 là mình thấy thích rùi, không phải lăn tăn nữa. Thèm vợ 2 đã wá là lâu, mong là sẽ rước được trong năm nay ? nghèo mà mexehoi nên "làm khổ cái đời tui " ở vn mà cứ tưởng như ở

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
36

Chào các bác, em đọc tin Honda Civic 17,5K trên 1 tờ báo điện tử hẳn hoi, để em tìm lại post lên cho các bác xem.Vì em cũng đang mong lô hàng xe dưới 20K của Honda vào giữa 2006 nên có tìm thông tin về nó.:)
Thông tin Vidamco giảm giá thật thú vị, như vậy là wá thị trường rùi còn gì, hi vọng điều này sẽ làm các hãng khác giảm chút đỉnh, chứ căng như bây giờ, chờ đợi khó chịu thật các bác nhỉ ?;) Trong lúc đang khó chịu, chịu khó uống Tiger để biết đâu được dễ chịu.hihi.:D