Hạng D
21/3/16
1.019
671
113
Chọn thử Nissan X-trail V-series.Tôi thấy nó rất ok cho bạn
Không chê Xtrail nhưng hộp số CVT chạy chán. Nếu San có bản 2.0T với hộp số 8AT chạy sẽ ngon. Còn về độ bền San cũng đã chứng minh không thua kém xe Nhật. Mình cũng đang ngắm CRV nhưng không rhichs hộp số CVT.

Hạng B2
19/11/16
218
144
43
Đồng Nai
Crv là CUV còn san là SUV. SUV dĩ nhiên là rộng hơn CUV. Nếu là mình, mình chọn San. Dù gì, San vẫn nhiều options hơn CRV. Tâm lý người Việt vẫn thích xe Nhật! Nhưng về cảm giác lái San hơn nhiều!
- xe CRV giờ đặt theo em biết phải qua 2018 mới có xe!
- Chúc bác chọn dc xe ưng ý!
2 con này đều là CUV hết mà bác, riêng về San thì có lợi thế hơn về hệ dẫn động. Cái xác cỡ CR-V mà gắn 1.5 Turbo thì hơi chán xài chung máy với Civic và Accord All new, Hyundai thì khác có 1.6 Turbo trên Elantra và Tucson nhưng ra San All new thì có thêm 2.0 Turbo.

Khuyên bác chủ thớt nếu trong trường hợp ko gấp thì tốt nhất nên chờ hoặc tham khảo thêm xe khác, tiền mình làm cực khổ mà gặp cái loại muốn lấy xe phải kèm bia lạc thì bác cho nó biến đi là vừa rồi, có thể khi tham khảo thêm xe khác bác sẽ phải bù thêm tiền so với dự tính ban đầu phải bỏ ra nhiêu đó nhưng đúng giá trị với một chiếc xe mình cần thì cứ tự tin mà ngồi xuống chốt giá và làm hợp đồng.

Hạng B2
26/5/11
136
99
28
Ông này xàm L nữa. Bác ấy nói có gì sai, ông fan xe Nhật nhưng đừng thần thánh hoá bọn đấy như thế. Ko phải bán nhiều như Toyota VN thì nói là nó ngon hơn đâu nhé. Riêng so với con Santa fe mẫu bây giờ Crv và X trêu vẫn ko có cửa nhé cụ, còn về độ bền thì Crv bán ở VN còn sau con Santa fe ấy, nhưng tới giờ này ko ai dám chắc Crv bền hơn Santa fe đâu. Tôi còn 1 con Santa fe Slx 2008 chạy 20 vạn rồi đây, tôi thấy ko phải dìm hàng chứ Crv mới chạy thua con xe tôi xa lắc.
https://m.youtube.com/watch?v=gR7KOUFKFpY

Mời bác tham khảo thêm. Em không có chê xe Hàn hay khen ce Nhật gì nha bác, em chỉ lấy số liệu thực tế ở các thị trường thế giới dẫn chứng. Em đã từng đi qua Tucson nhập 2010 rồi nên cảm nhận khá rõ, cái gì cũng cần số liệu thực tế để thuyết phục chứ ko chỉ là theo tôi thấy, tôi cảm nhận...

Hạng B2
19/11/16
218
144
43
Đồng Nai
Hix e chỉ dc ngồi thử trong showroom chưa dc chạy thử nên ko bít sao nữa. Nhưng về phần nhìn và phần sờ thấy rất ok. Sẵn gửi mấy bác vài tấm xem chơi. Ah CX9 bên đó chạy đầy đường, rất tiếc VN ko thấy.
CX-9 cuối 2017 và đầu 2018 vừa rồi cho order đó bác nhưng ko quảng cáo rầm rộ vì ko phải sản phẩm chủ lực tại thị trường VN, xe nhập nên giá cao và thương hiệu nên ít người mua

• Like
Reactions: Nissan4241
Hạng B2
26/5/11
136
99
28
Ủa bác biết đọc chữ ko vậy? E nói e đã có dịp ngồi thử và đánh giá chứ câu nào nói thị trường Mỹ hay Úc xài xe Hàn nhìu đâu. Bớt bớt đi sao nguy hiểm vậy? Còn công việc e ko fải sale hay séo gì nhé. Mà bên Úc xe Hyundai chạy đầy đường đấy còn xếp hạng trên hay dưới ai e ko biết nhé.
Ông này chắc chém gió chứ qua Úc hồi nào mà nói. Tôi làm văn phòng đại diện bên đó đây ông kẹ. Đến Taxi mà họ còn xài Camry 2018 thì Xe Hàn lấy gì mà có cửa đầy đường. Bác có chém cũng nên tìm hiểu thêm nha, bên đó chỉ có Đức, Mỹ, Nhật ông ạ. Dân khá thì Đức, trung bình thì Nhật, Mỹ nha ông. Huyndai thì có con Stares đẻ chở hàng hoặc chạy Uber dạng tải từ Sân bay về nội thành các TP lớn. Thôi em xin phép left pic này.

Hạng C
28/6/15
752
1.025
93
2 con này đều là CUV hết mà bác, riêng về San thì có lợi thế hơn về hệ dẫn động. Cái xác cỡ CR-V mà gắn 1.5 Turbo thì hơi chán xài chung máy với Civic và Accord All new, Hyundai thì khác có 1.6 Turbo trên Elantra và Tucson nhưng ra San All new thì có thêm 2.0 Turbo.

Khuyên bác chủ thớt nếu trong trường hợp ko gấp thì tốt nhất nên chờ hoặc tham khảo thêm xe khác, tiền mình làm cực khổ mà gặp cái loại muốn lấy xe phải kèm bia lạc thì bác cho nó biến đi là vừa rồi, có thể khi tham khảo thêm xe khác bác sẽ phải bù thêm tiền so với dự tính ban đầu phải bỏ ra nhiêu đó nhưng đúng giá trị với một chiếc xe mình cần thì cứ tự tin mà ngồi xuống chốt giá và làm hợp đồng.
Việt Nam ta thật lạ, 2018 rồi mà vẫn còn nhiều ông mua xe bất chấp, bị bắt mua kia kèm đậu phộng mà vẫn ok và mừng vì mua đc xe :)
Tính em nó thật, em xác nhận theo đánh giá nhiều người thì mấy ông thuộc thể loại đó là thằng ngu, dù thực tế bọn hắn nhiều tiền hơn em. Nhưng chắc gì bọn hắn đã phụ giúp đc nhiều người hơn em, em làm phụ hồ kiêm chạy Grab lúc rãnh ahihi :D
Cái cách thỏa hiệp để có được món đồ mình thích như thế nó rất du côn, gọi dân dã vậy cho nó dể hình dung. Nó làm méo mó 1 phần thị trường, vỗ béo 1 số thành phần ăn bám theo.

Hạng C
7/9/17
715
30.771
93
Quất fortuner đi cho rồi. Mấy bác Tư véo tư vấn chi cho mệt. Mà mua fortuner thì nhớ đầu tư thêm cây xăng để cho nó uống nha.
Sao anh lại xỉa xói xe thánh. Kẻ mua xe thánh là kẻ bất chấp tiền xăng để dc rẻ tiền bảo dưỡng và dc bán lại gần bằng giá xe mới mà :D