Nên đợi 2018 giảm thuế nhập khẩu để mua Civic 1.5 Turbo?

• Total voters
    107
  • Poll closed .
Hạng B2
24/2/15
410
379
63
37
Rieng gia dong co 2.0l thuong la 5,5 K gia xe xuat tai Thai zui la 17K con gia dong co 1.5l Turbo la 7.3K gia xuat xuong xe tai Thai zui la 19K. Dong co turbo la dong co cong nghe moi tieu thu nhien lieu it nhung hieu suat san sinh cong suat cao tren 180 ma luc, cong suat thuc te dieu chinh theo dong xe, dong co nay con cong suat con cao hon ca dong co 2.4 thuong.
Tinh thue TTDB tu 2018 thi 1.5l la 40%, 2.0l la 50%.
Bạn tính thì đúng rồi đó,nhưng ở trên bạn giải thích nhiều người ko hiểu động cơ thường và động cơ turbo(ở trên chỉ nói 2.0 với 1.5) động cơ thường sản xuất rẻ hơn,yếu hơn và không tiết kiệm bằng động cơ turbo,nên giá sản xuất động cơ turbo mất nhiều chi phí hơn động cơ thường,chứ không phải 2.0(40%thuế TTĐB, rẻ hơn 1.5 turbo(35% thuế TTĐB)...giá cả sản xuất động cơ thường rẻ hơn thôi

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Mình có ông chú trong quốc hội củng bảo giá lăn bánh năm sau tăng gấp 3. Ai mua xe thì mua nhanh lên nhé.
Giá lăn bánh mà tăng thì không có cửa đâu bác, vì như thế sẽ chẳng có lý do để tất cả các hãng giảm giá bây giờ. Nguyên tắc kinh doanh là lợi nhuận tối đa mà. Các đề xuất thuế phí đều xu hướng giảm, và giờ mà chơi chiêu là vỡ mồm với quốc tế ngay. ô tô đã là gì khi so với nông sản đâu, nó áp thuế phí như mình áp ô tô thì chỉ có nước ăn cám.

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
37
Tui hỏi ông nha, sao ông biết chất lượng xe Hàn bên mẽo với bên Âu dc đánh giá rất tốt.
Sai chỗ nào???
https://www.otosaigon.com/threads/dan-duc-chuong-xe-han-hon-xe-nhat.8686319/
https://www.google.com.vn/amp/amp.v...may/su-troi-day-cua-oto-han-quoc-3603217.html
http://autoexpress.vn/xe-han-dang-vuot-mat-xe-nhat-va-chau-au-ve-chat-luong-3406.htm
xe hàn tại châu âu bảo hành từ 5-8 năm đủ hiểu họ tự tin chất lượng xe hàn tại châu âu thế nào rồi

Hạng C
28/6/15
752
1.025
93
Ko liên quan tới vì toàn bộ linh phụ kiện mer là nhập Đức 99%...linh phụ kiện nhập asian thì được xét vào diện giảm theo quy định hehe
Đến đó bán chậm vì các hãng khác đều hạ giá, Mẹc sẽ chia sẽ linh kiện từ Mẹc Thái lọ hoặc Mẹc Mã laysia, thì lại có xe giá rẽ thôi.
Giảm giá để bán hay là dẹp nghỉ các anh cứ chọn đi, gần tới 2020 rồi, Tây và Tàu bọn nó đi toàn xe điện như phim khoa học viễn tưởng mình xem hồi 15 năm trước vậy đó :D

• Like
Reactions: Billca
Hạng B2
24/2/15
410
379
63
37
Đến đó bán chậm vì các hãng khác đều hạ giá, Mẹc sẽ chia sẽ linh kiện từ Mẹc Thái lọ hoặc Mẹc Mã laysia, thì lại có xe giá rẽ thôi.
Giảm giá để bán hay là dẹp nghỉ các anh cứ chọn đi, gần tới 2020 rồi, Tây và Tàu bọn nó đi toàn xe điện như phim khoa học viễn tưởng mình xem hồi 15 năm trước vậy đó :D
Cái đó chờ hãng mer chiến lượt trong tương lai,trước mắt là trả lời bạn kia 1.1.2018 bạn nhé(mà hình như Thái,Mã ko có sản xuất linh kiện cho mer bác nhé)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Thông tin trên mạng đọc là để tham khảo, ko phải đọc là để tin nhé.
Kia đứng thứ 1, hơn cả Porsche, ông ko thấy có gì đó ko đúng ???
Cái ko đúng đầu tiên là đánh giá các lỗi sau 90 ngày. What the fu... Đánh giá cái xe mà đánh giá sau 90 ngày sử dụng ???
Ở đâu thì tôi ko rành, nhưng ở mỹ thì xe hàn củng là biểu tượng của xe nhanh hỏng, mất giá nhé.
Có thằng bạn làm sale bên mỹ nó bảo. Kia và Huyndai chuyên thuê báo để PR và thuê người review PR trên các diễn đàn.
Gần VN nhất là bên Thái (nước có nền công nghiệp ô tô hàng đầu khu vực) củng chẳng ai đi xe Hàn hết.
Chất lượng xe nhật ở VN và ở Nhật, Mỹ khác nhau 1 trời 1 vực.
Còn chất lượng xe Hàn ở VN và Hàn Quốc, Mỹ là gần như nhau.

Đọc vậy là hiểu rồi nha.

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
37
Thông tin trên mạng đọc là để tham khảo, ko phải đọc là để tin nhé.
Kia đứng thứ 1, hơn cả Porsche, ông ko thấy có gì đó ko đúng ???
Cái ko đúng đầu tiên là đánh giá các lỗi sau 90 ngày. What the fu... Đánh giá cái xe mà đánh giá sau 90 ngày sử dụng ???
Ở đâu thì tôi ko rành, nhưng ở mỹ thì xe hàn củng là biểu tượng của xe nhanh hỏng, mất giá nhé.
Có thằng bạn làm sale bên mỹ nó bảo. Kia và Huyndai chuyên thuê báo để PR và thuê người review PR trên các diễn đàn.
Gần VN nhất là bên Thái (nước có nền công nghiệp ô tô hàng đầu khu vực) củng chẳng ai đi xe Hàn hết.
Chất lượng xe nhật ở VN và ở Nhật, Mỹ khác nhau 1 trời 1 vực.
Còn chất lượng xe Hàn ở VN và Hàn Quốc, Mỹ là gần như nhau.

Đọc vậy là hiểu rồi nha.
Cả cái châu âu,châu mỹ của Mỹ hả bác??nói có sách mách có chứng nha bác...người ta đứng top về lỗi có gì mà wtf bác??bộ 90 ngày mấy xe kia lỗi nhiều vậy thì sau 90 tháng thì sao?
riêng cái câu mình éo chấp nhận được bác nhé:chất lượng xe bàn ở Việt Nam-Hàn Quốc-Mỹ là gần như nhau ...wtf???
nói thế hiểu rồi bác nhé

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Cả cái châu âu,châu mỹ của Mỹ hả bác??nói có sách mách có chứng nha bác...người ta đứng top về lỗi có gì mà wtf bác??bộ 90 ngày mấy xe kia lỗi nhiều vậy thì sau 90 tháng thì sao?
riêng cái câu mình éo chấp nhận được bác nhé:chất lượng xe bàn ở Việt Nam-Hàn Quốc-Mỹ là gần như nhau ...wtf???
nói thế hiểu rồi bác nhé
Chất lượng của 1 chiếc xe có bền ko, có tốt ko, phải đánh giá từ 3-5 năm. Hoặc sau 10 năm sửa dụng.
Còn đánh giá sau 90 ngày là kiểu đánh giá hên xui (1000 chiếc kia mua 90 ngày và chỉ có 1 chiếc bị lỗi phần phanh tay điện tử, 1000 chiếc toyota có 3 chiếc bị lỗi gập gương tự động,....đại loại là vd như vậy)
Vì là những lỗi tào lao như vậy, nên năm này có thể Kia đứng số 1, năm sau đứng bét bảng và nó củng chẳng nói lên độ bền của xe.
Chưa kể những thứ hạng đánh giá đó tôi củng ko biết có đúng ko (hay lại mua để PR).

Còn tôi đã nói ở châu âu tôi ko biết nên ko nói xe hàn dc đánh giá tốt hay xâu ở châu âu. Chứ sự thật thì tôi nghĩ ở đâu người ta củng biết xe hàn chất lượng thế nào thôi.