Nên đợi 2018 giảm thuế nhập khẩu để mua Civic 1.5 Turbo?

• Total voters
    107
  • Poll closed .
Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Ở phân khúc C sang năm còn có em Corolla tham gia nửa. Form mới đã dc Redesign lại trẻ trung hơn, có khả năng có Turbo luôn.

Hạng B1
17/3/17
52
45
18
Bác nói ngược hả? 1.5 rẻ hơn 2.0 ,thuế TTĐB chỉ . Của động cơ chứ không tính có tính turbo,hay thường?????
Rieng gia dong co 2.0l thuong la 5,5 K gia xe xuat tai Thai zui la 17K con gia dong co 1.5l Turbo la 7.3K gia xuat xuong xe tai Thai zui la 19K. Dong co turbo la dong co cong nghe moi tieu thu nhien lieu it nhung hieu suat san sinh cong suat cao tren 180 ma luc, cong suat thuc te dieu chinh theo dong xe, dong co nay con cong suat con cao hon ca dong co 2.4 thuong.
Tinh thue TTDB tu 2018 thi 1.5l la 40%, 2.0l la 50%.

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Rieng gia dong co 2.0l thuong la 5,5 K gia xe xuat tai Thai zui la 17K con gia dong co 1.5l Turbo la 7.3K gia xuat xuong xe tai Thai zui la 19K. Dong co turbo la dong co cong nghe moi tieu thu nhien lieu it nhung hieu suat san sinh cong suat cao tren 180 ma luc, cong suat thuc te dieu chinh theo dong xe, dong co nay con cong suat con cao hon ca dong co 2.4 thuong.
Tinh thue TTDB tu 2018 thi 1.5l la 40%, 2.0l la 50%.
Thuế TTDB từ 2018 thì 1.5 là 35, 2.0 là 40 mới đúng.

• Like
Reactions: Quốc Lương
Hạng B2
4/5/16
240
152
43
Ở nước ngoài các xe cùng phân khúc giá tương đương nhau. Còn ở Việt Nam thì xe bình dân cùng phân khúc chênh nhau vài trăm triệu, xe sang chênh nhau tiền tỉ. Nên cái giá 950t cho Civic không hợp lý đâu bác ạ, dù là 850t thì lăn bánh đã tầm 1 tỷ rồi. Có thể chờ đến sang năm mê quá thì vẫn lấy hoặc chọn xe hãng khác.

Hạng B2
4/5/16
240
152
43
Bác Khoadhd nói 7 tỷ dân không ngu hết hơi quá nha. Đâu phải không chọn Toyota hay Honda là không hiểu biết đâu. Mỗi hãng xe có vài mẫu bán chạy hàng đầu phân khúc như C: Corolla, Civic; D: Camry, Accord; CUV: Rav4, CRV, (Rogue - Nissan)... như hai ông lớn Nhật kia thì doanh số top đầu thế giới là đương nhiên. Còn những phân khúc A hay B khác thì nhu cầu rất nhỏ không đủ thay đổi vị thế của hãng về doanh số được. Ford có doanh số tốt nhất phân khúc bán tải F và Explore đấy thôi.

Còn ở Việt Nam nếu Cerato, Elantra, Mazda 3 giá 950t mà không mua ngay Civic thì có thể bị "ngu", nhưng rẻ hơn Civic gần 300tr nên họ chọn 3 xe kia thì cũng ... "khôn" đấy.

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Bác Khoadhd nói 7 tỷ dân không ngu hết hơi quá nha. Đâu phải không chọn Toyota hay Honda là không hiểu biết đâu. Mỗi hãng xe có vài mẫu bán chạy hàng đầu phân khúc như C: Corolla, Civic; D: Camry, Accord; CUV: Rav4, CRV, (Rogue - Nissan)... như hai ông lớn Nhật kia thì doanh số top đầu thế giới là đương nhiên. Còn những phân khúc A hay B khác thì nhu cầu rất nhỏ không đủ thay đổi vị thế của hãng về doanh số được. Ford có doanh số tốt nhất phân khúc bán tải F và Explore đấy thôi.

Còn ở Việt Nam nếu Cerato, Elantra, Mazda 3 giá 950t mà không mua ngay Civic thì có thể bị "ngu", nhưng rẻ hơn Civic gần 300tr nên họ chọn 3 xe kia thì cũng ... "khôn" đấy.
Ý mình nói cả thế giới đều công nhận xe nhật bền, cho nên đừng nói câu của bền tại người như bọn xe Hàn vẫn hay nói.

• Like
Reactions: boy_banh_beo_1990
Hạng B2
24/2/15
410
379
63
37
Yeah k đáng với giá 950tr thôi bác, bởi vậy chắc đợi giảm rồi e xúc, e nó mà 750-800tr là quá ngon rồi ạ ^_^

Dạ e hỉu, nhưng Ford cũng nổi tiếng ở chất lượng mà bác hehe, nếu so Ford chung mâm với Kia/ Huyndai... thì e nghĩ cũng k hợp lý lắm. Ford dù gì cũng có cái chất riêng của nó :)
Kia huyndai ở châu âu châu mỹ được đánh giá rất rất tốt nha bác,đừng so với chất lượng châu á

• Like
Reactions: boy_banh_beo_1990
Hạng B2
18/11/16
158
75
38
33
Giá xe sẽ giảm nha bác, nhưng giá lăng bánh sẽ tăng nhé. Đến hiện tại định hướng của Quốc hội và Bộ công thương đều không muốn cho ô tô xuất hiện quá nhiều đâu, nên thích thì cứ nhích thôi bác, đã qua bao nhiêu màn kịch giảm thuế các kiểu rồi mà bác thấy giá nó có giảm không. Hay lại tăng làm người dân lại tốn thêm những cái chi phí lặt vặt

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Giá xe sẽ giảm nha bác, nhưng giá lăng bánh sẽ tăng nhé. Đến hiện tại định hướng của Quốc hội và Bộ công thương đều không muốn cho ô tô xuất hiện quá nhiều đâu, nên thích thì cứ nhích thôi bác, đã qua bao nhiêu màn kịch giảm thuế các kiểu rồi mà bác thấy giá nó có giảm không. Hay lại tăng làm người dân lại tốn thêm những cái chi phí lặt vặt
Mình có ông chú trong quốc hội củng bảo giá lăn bánh năm sau tăng gấp 3. Ai mua xe thì mua nhanh lên nhé.