Nên đợi 2018 giảm thuế nhập khẩu để mua Civic 1.5 Turbo?

• Total voters
    107
  • Poll closed .
Hạng B2
5/6/09
420
19
18
Ba Miền Việt Nam
Báo đăng, đài đọc nhiều lắm và em nói lại thôi ạ:
Giá xe đang giảm và còn giảm.
Người mua thì ung dung đủng đỉnh.
Từ bây giờ đến cuối năm còn mấy tháng, người mua càng thong thả.
Sang năm - dù có dựng các kiểu rào - thì giá vẫn rẻ hơn năm nay mấy % nữa.
Bác có tiền, tha hồ vào vai thượng đế của các đại lý xe thật sự đấy ạ.

• Like
Reactions: boy_banh_beo_1990
Hạng C
22/9/12
648
246
43
tp hcm
nói chung là khó xảy ra giá xe sẽ giảm ! hiện tại các hãng xe đang có khuyến mãi rất hấp dẫn thì có lẽ nên xuống tiền mua đi bác

• Like
Hạng B1
31/5/17
51
28
18
33
Ban nen cho den 2018 vi nhung ly do sau:
1. Thue nhap khau se giam xuong 0% tu 1/1/2018 nen gia xe se giam tam 20% nua neu nha nuoc ko ap tang thue truoc ba gia luc day tam 750tr
2. Gia Civic turbo hien tai cac dai ly o HN thap nhat gio la 860tr roi.
3. Voi so tien hon 800tr ban co the mua duoc nhieu lua chon khong nhat thiet cu phai chon Civic cua Honda, vu du Kia optima, Mazda6... tien nghi con o dang cap cao hon.
4. Nam 2018 se co them phien ban 2.0 theo du doan gia no tam 650 - 700 thoi.
5. Muc gia nhu tren la hoan toan co the vi chinh sach thue giam se that thu cho ngan sach ve nhap khau oto nhung bu lai cac mat hang cac nhu may mac. nong thuy hai san xuat khau di lai tang. Do vay ban van muon mua Civic thi co gang cho them may thang nua di Grab, Uber dam bao cung chi mat vai chuc tr la cung.
1. Dạ e cung đang hy vong giá tầm 750-800
2. 860tr là deal mệt mỏi lun, mà hình như chỉ có ngoài HN, chứ trong SG vẫn cao hơn bác.
3. Kia thì e k thích lắm, Mazda 6 e có thử rùi, nói chung khá ngon, có điều bản 2.0 k làm e thoả mãn đc gia tốc mà bản 2.5 thì giá cao quá ạ :(
4. Dạ có nghe đồn bản 2.0 sẽ rẻ hơn
5. Chắc e ráng đợi thêm vài tháng nữa xem sao, thanks bác tư vấn ^_^

thích thì nhích
nhích thì chích
chích đi rồi sẽ thích
....
không phải chờ lâu... sẽ chán đó
Kaka nhiều khi chích sớm quá bị quá liều nên thôi từ từ chích cho nhẹ bác ơi :D

2.0 động cơ thường rẻ hơn 1.5 Turbo hả bạn. Sang năm nhập về bản 2.0 ah.
Hình như bản 2.0 rẻ hơn đó bác.

Tôi có ông chú bên bộ công thương và bà thím bên bộ nội vụ.
Mật báo về rằng
civic tubo 2018 giá 650 triệu bản 1.5
barn 2.0 là 700.
Đóng topic nhé
Bác vui tính gê kaka

Nếu ko lầm saler đó ở Honda Phước Thành phải hem
. Bạn qua trực tiếp cafe sẽ down dc thêm kha khá đó :D:p:p
Woa bác đoán hay thế, 1 phát trúng lun :p

Pác tới đại lý đàm phám trực tiếp với sale có thể giảm đc vài chục triệu và đc quà tặng (dây chuyền, đồng hồ...) ngoài những khuyến mãi phụ kiện nữa nhé!
Vụ quà tặng (dây chuyền, đồng hồ...) có nữa hả bác? e mới nghe luôn đó, e chỉ có bít hình như đc tặng cánh lướt gió hay cái gì thôi à, chứ k nghe vụ kia.

Hạng B1
31/5/17
51
28
18
33
Tôi chưa chạy Focus, nghe nói chạy đầm, chắc.
Nhưng xe mỹ ko bền, mất giá.
Chỉ nhiêu đó thôi là ko thể so với Civic rồi.
Xe Mỹ chỉ sợ khoản phụ tùng thay thế tốn kém hơn xe Nhật thôi, bền thì có thể của bền tại người mà bác :D

Báo đăng, đài đọc nhiều lắm và em nói lại thôi ạ:
Giá xe đang giảm và còn giảm.
Người mua thì ung dung đủng đỉnh.
Từ bây giờ đến cuối năm còn mấy tháng, người mua càng thong thả.
Sang năm - dù có dựng các kiểu rào - thì giá vẫn rẻ hơn năm nay mấy % nữa.
Bác có tiền, tha hồ vào vai thượng đế của các đại lý xe thật sự đấy ạ.
Yeah, e nghĩ chắc mấy tháng này các đại lý Honda doanh số bán Civic cũng k khá nên maybe trong thời gian tới giá có thể rẻ hơn nữa, chứ đại lý k giảm, ôm xe có mà chết sớm :p

• Like
Reactions: 2say
Hạng B2
18/5/15
104
835
93
Civic mới đáng đồng tiền bát gạo nhưng không đáng với 950tr bác ah, đợi giảm còn khoảng 750tr thì múc, mà cuối tháng 12 này chứ có lâu nữa đâu.

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Xe Mỹ chỉ sợ khoản phụ tùng thay thế tốn kém hơn xe Nhật thôi, bền thì có thể của bền tại người mà bác :D
Bác có biết câu "Của Bền Tại Người" là câu cửa miệng của các anh KIA, Huyndai, Chevrolet, Ford,...ko ?
Ko phải tự nhiên mà xe Toyota, Honda bán chạy trên toàn cầu đâu. 7 tỉ dân đâu có ngu hết dc.

• Like
Hạng B1
31/5/17
51
28
18
33
Civic mới đáng đồng tiền bát gạo nhưng không đáng với 950tr bác ah, đợi giảm còn khoảng 750tr thì múc, mà cuối tháng 12 này chứ có lâu nữa đâu.
Yeah k đáng với giá 950tr thôi bác, bởi vậy chắc đợi giảm rồi e xúc, e nó mà 750-800tr là quá ngon rồi ạ ^_^

Bác có biết câu "Của Bền Tại Người" là câu cửa miệng của các anh KIA, Huyndai, Chevrolet, Ford,...ko ?
Ko phải tự nhiên mà xe Toyota, Honda bán chạy trên toàn cầu đâu. 7 tỉ dân đâu có ngu hết dc.
Dạ e hỉu, nhưng Ford cũng nổi tiếng ở chất lượng mà bác hehe, nếu so Ford chung mâm với Kia/ Huyndai... thì e nghĩ cũng k hợp lý lắm. Ford dù gì cũng có cái chất riêng của nó :)