Hạng B1
7/11/13
80
11
8
e cung đang qan tầm xe nhâp, mà đoc thấy vụ này nè các bác

Lý do Kia Morning xịt khói trắng? của trang vnexpress</h1>

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/11/12
372
8
18
HCM
huuxuanauto.com
èo bác ơi đọc xong em mới chán anh hải nhà ta.toàn thay nguyên cụm đòi tháo này tháo kia ra làm khách sợ tái mật.nó chỉ bị hở van một chiều thay cái cục nhỏ xíu thế này thôi mà mấy ỗng đòi rã máy người ta ra éo chịu đc bên em nhập về mấy chục bịch từ hàng xẻng về bác nào bị khói đến em em lo trong vòng 1'30 giây.hình em nó đây các bác lỗi tí ti thôi.bác nào mua xe bên em thì em thay free
Nên mua KIA MORNING 2012 NHẬP KHẨU hay KIA MORNING (PICANTO) 2012 của Trường Hải???

Nên mua KIA MORNING 2012 NHẬP KHẨU hay KIA MORNING (PICANTO) 2012 của Trường Hải???

Hạng D
24/7/12
4.196
13.607
113
TOI.NGUYENLONG nói:
www.birdybag.com nói:
Picanto đi bác!! 
thế bác cho lời khuyên dựa trên yếu tố nào ạ?
Chắc là ...máy mạnh hơn chăng?... He he.... Nghe đồn PI S là do anh HẢI nhập nguyên con thì phải.....

Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM
lúc nào có người chuẩn bị mua xe thì thớt đều sôi nổi quá

MinhAnh253 nói:
em đang chạy con Morning nhập đi rất ngon,Picanto Vn ko bằng đâu!!1 người wen of e trong hãng ở bên Q7 nói xe về Vn thông wa Cty TH đã bị cắt bớt rất nhiều option để hạ giá thành xuống nhằm kích cầu người mua xe VN hơn!!máy Vn là 1.1 4xylanh còn xe nhập em ko bít mà chỉ thấy 3xylanh thui nhưng bù lại chạy rất mượt và lướt rất nhanh!!
không đồng ý với bác lắm

mạnh yếu từng xe khác nhau, mua xe cái hên xui cũng chiếm ưu thế khi mua,

mình thì đi con Pi bác hải, nên vote cho hàng nội địa, nội thất option cắt bớt nhiều vì thị hiếu người dùng và lợi nhuận cty,
full option thì nhìn tuyệt thật, các bác cho hỏi trong miền nam có 4 mùa không, lấy sấy ghế chi. cửa sổ trời nữa, bụi đầy đường, mở cửa sổ tí là nhìn vào xe toàn thấy bụi bay trong xe, có bao nhiêu bác chạy trong tp mà mở cửa sổ trời luôn không,
một vài ý kiến của mình

riêng mình vì sau vote cho xe bác hải, theo như thời gian gần đây triều cường lên 2 đợt rất nặng,
có bác nào dám đem con pi hay mor lướt sóng trong dòng nước này chưa,
hình này mình mới chụp cách đây 1 ngày

mực nước cao thế này, các bác nghĩ sao, xe máy còn chết hàng loạt,
xe hơi thì gầm cao đi còn phải ngán, thế pi hay mor các bác nghĩ sao?
====

trong đợt nc lên đợt trước mực nước lên cao sấp sỉ yên xe máy, mình đã từng đánh liều đưa e Pi vào trong luồn nước với mực nước cao như thế, và đã về tới nhà được, xe vẫn tốt không hề có hiện tượng tắt máy (trong lúc lướt lòng lo thấp thởm chị sợ đi chết máy- vì đi ngang có mấy bác dòng sedan và dòng 9 chỗ dạng xe cá mập loại nhỏ bị chết máy), thế các bác xe nhập cho mình ý kiến có bác nào đã lướt sóng chưa?

============
dù bác chủ thớt chọn dòng xe nội hay nhập thì cũng chúc mừng bác cưới thêm vợ mới,
1 số ý kiến của mình, mong góp ý cho bác chọn lựa

Hạng B2
14/11/12
372
8
18
HCM
huuxuanauto.com
à cái này bác so cùng giá nhé.cùng option nhé giá chênh nhau hơi bị gọi là ....đó .Mor thì em chưa thử lướt sóng vì về nhà tội em nó.chác bác có bh 2 chiều nên không sợ.dù sao cũng không nên thử lỡ vô nước ngập sàn thúi nguyên xe.xe bác hải lướt sóng thì nhất rồi .nhớ có đợt em nó thi nhau bơi ngoài biển nửa mà.ngon chán.chức năng sưởi ghế là dành cho người lớn tuổi lái bác à.bác ấy hay bị đau lưng chức năng sưởi là để làm giản cơ đỡ đau.thứ 2 là bác có bị cảm,ho do thời tiết thì chức năng này không thừa nó làm ấm lưng giảm ho đó bác
cửa sổ trời cũng không thừa tối tối có bác nào chạy xe ra ngoài đường giửa trời mưa nhìn ngược lên thấy cảnh mờ mờ ảo ảo thích lắm chớ.hay tối ngắm sao.hóng gió mát ngoài vũng tàu.hay anh nào đánh rắm trong xe hơi gas thoát ra cũng nhanh hơn.hehe vài ý kiến mọn của em

m.m
Hạng D
18/12/12
1.587
604
113
quoccuongact nói:
lúc nào có người chuẩn bị mua xe thì thớt đều sôi nổi quá

MinhAnh253 nói:
em đang chạy con Morning nhập đi rất ngon,Picanto Vn ko bằng đâu!!1 người wen of e trong hãng ở bên Q7 nói xe về Vn thông wa Cty TH đã bị cắt bớt rất nhiều option để hạ giá thành xuống nhằm kích cầu người mua xe VN hơn!!máy Vn là 1.1 4xylanh còn xe nhập em ko bít mà chỉ thấy 3xylanh thui nhưng bù lại chạy rất mượt và lướt rất nhanh!!
không đồng ý với bác lắm

mạnh yếu từng xe khác nhau, mua xe cái hên xui cũng chiếm ưu thế khi mua,

mình thì đi con Pi bác hải, nên vote cho hàng nội địa, nội thất option cắt bớt nhiều vì thị hiếu người dùng và lợi nhuận cty,
full option thì nhìn tuyệt thật, các bác cho hỏi trong miền nam có 4 mùa không, lấy sấy ghế chi. cửa sổ trời nữa, bụi đầy đường, mở cửa sổ tí là nhìn vào xe toàn thấy bụi bay trong xe, có bao nhiêu bác chạy trong tp mà mở cửa sổ trời luôn không,
một vài ý kiến của mình

riêng mình vì sau vote cho xe bác hải, theo như thời gian gần đây triều cường lên 2 đợt rất nặng,
có bác nào dám đem con pi hay mor lướt sóng trong dòng nước này chưa,
hình này mình mới chụp cách đây 1 ngày

mực nước cao thế này, các bác nghĩ sao, xe máy còn chết hàng loạt,
xe hơi thì gầm cao đi còn phải ngán, thế pi hay mor các bác nghĩ sao?
====

trong đợt nc lên đợt trước mực nước lên cao sấp sỉ yên xe máy, mình đã từng đánh liều đưa e Pi vào trong luồn nước với mực nước cao như thế, và đã về tới nhà được, xe vẫn tốt không hề có hiện tượng tắt máy (trong lúc lướt lòng lo thấp thởm chị sợ đi chết máy- vì đi ngang có mấy bác dòng sedan và dòng 9 chỗ dạng xe cá mập loại nhỏ bị chết máy), thế các bác xe nhập cho mình ý kiến có bác nào đã lướt sóng chưa?

============
dù bác chủ thớt chọn dòng xe nội hay nhập thì cũng chúc mừng bác cưới thêm vợ mới,
1 số ý kiến của mình, mong góp ý cho bác chọn lựa

- hàng nội địa : là hàng Kia SX cho người trong đất nước kim chi , mình có thể mua rồi nhập khẩu về VN , ở VN gọi dòng xe nội địa là dòng xe này
- hàng xuất khẩu : là hàng kia SX chỉ để xuất khẩu sang các nước khác ( bản nhập của TH là bản này )
- hàng TH ráp : chạy như lợn ngoài đường , các bác đã biết bấy lâu nay