Hạng B2
12/11/12
264
27
28
34
MinhAnh253 nói:
em đang chạy con Morning nhập đi rất ngon,Picanto Vn ko bằng đâu!!1 người wen of e trong hãng ở bên Q7 nói xe về Vn thông wa Cty TH đã bị cắt bớt rất nhiều option để hạ giá thành xuống nhằm kích cầu người mua xe VN hơn!!máy Vn là 1.1 4xylanh còn xe nhập em ko bít mà chỉ thấy 3xylanh thui nhưng bù lại chạy rất mượt và lướt rất nhanh!!
1. Picanto đúng có ít Options hơn nhưng không phải Options nào cũng cần thiết và phù hợp tại Việt Nam
2. Máy Picanto 1.25 I4 nha bác. mượt em chưa kiểm chứng nhưng lướt nhanh thì sao bằng Picanto bản TH được nhỉ?

Em xin đính chính 1 số thông tin cho chính xác thôi ạ.

Hạng B2
4/5/12
179
8
18
Rạch Giá
- Thích tốc độ thì TH . TH chỉ hơn xe nhập ở cái động cơ 1.25 chạy rất bốc còn lại thì chán gê.....
- Còn thích option thì xe nhập là chuẩn,đồ chơi nhiều về khỏi cần phai đi mua đồ về gắn cho mệt.

Hạng D
24/7/12
4.196
13.607
113
Tamhung68 nói:
- Thích tốc độ thì TH . TH chỉ hơn xe nhập ở cái động cơ 1.25 chạy rất bốc còn lại thì chán gê.....- Còn thích option thì xe nhập là chuẩn,đồ chơi nhiều về khỏi cần phai đi mua đồ về gắn cho mệt.  
Chính xác, cần gì phải xoắn nhỉ ? Thích e nào thì nhích em đó thui

Hạng B1
14/7/13
90
37
18
Vote cho Picanto, máy 1.25 chắc chắn chạy sướng hơn rồi, bảo hành yên tâm hơn.

Hạng C
8/3/12
888
273
83
ShopAuto.Vn - TP.HCM City
4everYoung nói:
MinhAnh253 nói:
em đang chạy con Morning nhập đi rất ngon,Picanto Vn ko bằng đâu!!1 người wen of e trong hãng ở bên Q7 nói xe về Vn thông wa Cty TH đã bị cắt bớt rất nhiều option để hạ giá thành xuống nhằm kích cầu người mua xe VN hơn!!máy Vn là 1.1 4xylanh còn xe nhập em ko bít mà chỉ thấy 3xylanh thui nhưng bù lại chạy rất mượt và lướt rất nhanh!!
1. Picanto đúng có ít Options hơn nhưng không phải Options nào cũng cần thiết và phù hợp tại Việt Nam
2. Máy Picanto 1.25 I4 nha bác. mượt em chưa kiểm chứng nhưng lướt nhanh thì sao bằng Picanto bản TH được nhỉ?

Em xin đính chính 1 số thông tin cho chính xác thôi ạ.
riêng em ko bít TH có hơn xe nhập hay ko mà e thấy xe e có 4 thắng đĩa + EBS(cân bằng điện tử) là thấy ăn đứt rồi đó

Hạng F
7/7/06
5.633
733
113
HCM
www.otosaigon.com
Các bác mua Picanto anh Hải thì nên mua bản có Sunroof ấy, bản đó xem ra ít được nội đia hóa hơn cái bản không có sunroof, mấy hôm trước em làm xe cho môt bác mua bản không sunroof, mở ra thấy thảm quá, đồ nhựa quá xấu, dây điện có một số chỗ như trong đèn Head light hình như được làm ở VN, dây không theo chuẩn màu trong sơ đồ, mà chỉ toàn là màu đen, làm phải dò dây thấy bà luôn.
Ngay cả cái máy sao em thấy nó xấu hơn cái bản có sunroof nhiều quá, máy nổ cũng không êm. Kính chiếu hậu cũng nội địa hóa luôn, trên kính không có dòng chữ" The object appear in the mirror closer than you can see it" Gương không có chữ KIA, có lẽ được đặt hàng ở chợ lớn hay sao ấy.
Các bác nên bỏ thêm hai mươi mấy chai nữa để lấy bản có sunroof thì ngon hơn nhiều. Chạy rất bốc, máy rất êm.

Hạng D
4/12/12
1.675
1.864
113
jungle nói:
Các bác mua Picanto anh Hải thì nên mua bản có Sunroof ấy, bản đó xem ra ít được nội đia hóa hơn cái bản không có sunroof, mấy hôm trước em làm xe cho môt bác mua bản không sunroof, mở ra thấy thảm quá, đồ nhựa quá xấu, dây điện có một số chỗ như trong đèn Head light hình như được làm ở VN, dây không theo chuẩn màu trong sơ đồ, mà chỉ toàn là màu đen, làm phải dò dây thấy bà luôn.
Ngay cả cái máy sao em thấy nó xấu hơn cái bản có sunroof nhiều quá, máy nổ cũng không êm. Kính chiếu hậu cũng nội địa hóa luôn, trên kính không có dòng chữ" The object appear in the mirror closer than you can see it" Gương không có chữ KIA, có lẽ được đặt hàng ở chợ lớn hay sao ấy.
Các bác nên bỏ thêm hai mươi mấy chai nữa để lấy bản có sunroof thì ngon hơn nhiều. Chạy rất bốc, máy rất êm.
Vậy là Bác Rừng xúi AE mua bản S-AT để khi làm khỏi phải "dò dây thấy bà luôn" chứ gì :p.
cuối cũng E thấy bài toán MN nhập & Picanto vẫn là: Ai máu E nào thì múc E đó thôi ... trăm người trăm í nên bác nào mà đang có í định mua vào đây đọc xong là khỏi mua E nào luôn mà coi vì "loạn" hết cả óc :D.