Hạng B2
12/11/12
264
27
28
34
m.m nói:
- hàng nội địa : là hàng Kia SX cho người trong đất nước kim chi , mình có thể mua rồi nhập khẩu về VN , ở VN gọi dòng xe nội địa là dòng xe này
- hàng xuất khẩu : là hàng kia SX chỉ để xuất khẩu sang các nước khác ( bản nhập của TH là bản này )
- hàng TH ráp : chạy như lợn ngoài đường , các bác đã biết bấy lâu nay
Thật ra em thấy bác Quoccuongatc viết không sai đâu bác vì nội địa là "trong nước" mà.:)
Khác là nội địa Hàn Quốc và nội địa Việt Nam.
:D

P/s:Lâu quá em không ghé thớt. Hình như bác chủ mua Spark rồi các bác ạ!

Hạng D
24/7/12
4.196
13.607
113
longnguyen729 nói:
Ok bác, em xin nhận khuyết điểm comment thiếu chuyên nghiệp:D Thực sự thì Option thì bác thớt đi đến tận mắt sẽ thấy thôi ạ, chứ em không dám nói nhiều, em là gà mới lên đây không dám múa rìu qua mắt thợ đâu ạ ^^
He he...bác TOI là seo bên HX chuyên mor nhập mà.....

Hạng C
7/3/13
666
31
28
36
Bởi vậyem đâu dám múa rìu qua mắt thợ đâu ạ, em chuyên xe lắp ráp thôi ạ^^

Hạng C
3/9/13
770
945
93
em mua xe được mấy tháng rồi lại thấy cái thớt này trồi lên, em thì chọn mua xe nhập, sau khi loạn cả óc với các bài viết em tự đi thực nghiệm theo lời 1 bác khuyên em, em đã mua xe của aĐức Bình Sen Vàng, chế độ bảo hành rất chuyên nghiệp ợ, đến nỗi em chạy cán 1 cây đinh, em cũng ới bác ấy, bác ấy cho thợ đem xe em đi vá luôn đấy ạ (mà em cũng nhắn luôn bác Đức, sao bác k tính tiền em ạ?).
Em trong miền Nam nắng, nóng, nực, cơ mà anh xã nhà em rất thích chức năng sưởi ghế, ông í bảo, nhậu xỉn xỉn có ghế ấm nằm nó phê
. Em cũng an tâm với chế độ tự lock cửa khi lăn bánh (xe TH thì phải độ ạ), thích chức năng khởi động nút bấm, thích đèn led trên kính, an tâm vs 6 túi khí, vs cảm biến de (em k tự tin lắm vs khả năng loay hoay trên đường SG đông đúc loi nhoi).
Em không biết các bác đi Pi thấy thế nào, chứ em đi Mor, em tăng tốc lên 100km/h trên Trung Lương mất khoảng 12-14s thui ạ (em có sang số mặc dù xe AT) và trong thời gian lên đến mức ấy, em thấy cũng nhẹ nhàng thôi (trước em từng lái Caren và Fortuner, giờ wa xe này nhỏ, em thấy khả năng tăng tốc thế cũng tốt). Em lái xe chở con đi học hàng ngày, em thấy trình còi như em mà em tiêu tốn nhiên liệu theo đồng hồ báo là 13l/km (vậy có hao xăng k ạ?).
Và ba chồng em, là giáo viên về động cơ của trường nghề Cao Thắng, ba bảo giữa 1 chấm và 1.25 thì chả ai mà nhận biết được đâu (trừ khi 1 chấm và 2 chấm thì biết), xe nhập thì dàn đồng và nước sơn tốt hơn xe TH. Vài dòng vs các bác sắp mua xe.

Hạng D
4/12/12
1.675
1.864
113
achxi nói:
em mua xe được mấy tháng rồi lại thấy cái thớt này trồi lên, em thì chọn mua xe nhập, sau khi loạn cả óc với các bài viết em tự đi thực nghiệm theo lời 1 bác khuyên em, em đã mua xe của aĐức Bình Sen Vàng, chế độ bảo hành rất chuyên nghiệp ợ, đến nỗi em chạy cán 1 cây đinh, em cũng ới bác ấy, bác ấy cho thợ đem xe em đi vá luôn đấy ạ (mà em cũng nhắn luôn bác Đức, sao bác k tính tiền em ạ?).
Em trong miền Nam nắng, nóng, nực, cơ mà anh xã nhà em rất thích chức năng sưởi ghế, ông í bảo, nhậu xỉn xỉn có ghế ấm nằm nó phê
. Em cũng an tâm với chế độ tự lock cửa khi lăn bánh (xe TH thì phải độ ạ), thích chức năng khởi động nút bấm, thích đèn led trên kính, an tâm vs 6 túi khí, vs cảm biến de (em k tự tin lắm vs khả năng loay hoay trên đường SG đông đúc loi nhoi).
Em không biết các bác đi Pi thấy thế nào, chứ em đi Mor, em tăng tốc lên 100km/h trên Trung Lương mất khoảng 12-14s thui ạ (em có sang số mặc dù xe AT) và trong thời gian lên đến mức ấy, em thấy cũng nhẹ nhàng thôi (trước em từng lái Caren và Fortuner, giờ wa xe này nhỏ, em thấy khả năng tăng tốc thế cũng tốt). Em lái xe chở con đi học hàng ngày, em thấy trình còi như em mà em tiêu tốn nhiên liệu theo đồng hồ báo là 13l/km (vậy có hao xăng k ạ?).
Và ba chồng em, là giáo viên về động cơ của trường nghề Cao Thắng, ba bảo giữa 1 chấm và 1.25 thì chả ai mà nhận biết được đâu (trừ khi 1 chấm và 2 chấm thì biết), xe nhập thì dàn đồng và nước sơn tốt hơn xe TH. Vài dòng vs các bác sắp mua xe.
Chúc mừng Mợ đã hài lòng với sự lựa chọn của mình . . .

, cũng chỉ vì cái TT20 mà NTD VN ta phải chịu nhiều "thiệt thòi" từ giá cao cho đến chất lượng của xe . . . hix, toàn đi ngược với xu hướng phát triển của nhân loại!

Hạng D
12/1/11
1.577
3
38
Bác chủ Post vài tấm hình V2 lên cho anh em chiêm ngưỡng với ah.
- Nhắc đến xe nhập là em lại thấy nhớ Morning quá :)

Hạng D
24/7/12
4.196
13.607
113
longnguyen729 nói:
Picanto hơn được là có chế độ BH toàn quốc 3 năm 100 000 km thui hehe:D
Nếu không có cái TT 20 thì chắc nhìu người mua morning nhập mới lun òi.......

Hạng D
12/1/11
1.577
3
38
Các bác đi Morning nhập hiện nay ko cần phải lo lắng nhiều vì chế độ bảo hành của xe nhập nữa, vì bên Hoàng Gia (Đơn vị chuyên bán xe nhập nội địa Hàn Quốc) đã có xưởng dịch vụ 3S - Các bác có thể an tâm qua bên đó làm bảo dưỡng, mua phụ tùng phù hợp với dòng xe nhập của mình.
- Đ/c: 765 Trường Chinh, P.Tây Thạnh, Q.Tân Phú ,Tp.HCM