Tập Lái
22/2/15
6
13
3
29
Ho Chi Minh City, Vietnam
Ngừng đèn đỏ là sai hay sao :(

Chào các bác. Chẳng là chiều nay em đi đến ngã TƯ chỗ đường Trường Chinh giao với đường Tống V ăn Hên thì có gặp đèn đỏ. Em ngừng lại thì đồng loạt xe máy phía sau bóp kèn và vượt qua em + quay sang chửi ( khùng, ngu, ...) và lúc đó chỉ có em và 1 bác nữa ngừng nhưng 1 hồi sau nghe vợ nói đèn này hư nên cũng vượt. Em buồn cho ý thức mọi người lắm, mình làm đúng luật mà bị chửi. Lúc đó em chỉ mong có các bác CSGT bắt hết bọn đó cho chừa! ( À mà em đi xe máy ạ :p ). Các bác cho em hỏi lúc đó mình nên đi típ hay tắt máy đứng đếm giây như em vậy

Hạng C
15/6/17
867
919
93
View attachment 755087
Chào các bác. Chẳng là chiều nay em đi đến ngã TƯ chỗ đường Trường Chinh giao với đường Tống V ăn Hên thì có gặp đèn đỏ. Em ngừng lại thì đồng loạt xe máy phía sau bóp kèn và vượt qua em + quay sang chửi ( khùng, ngu, ...) và lúc đó chỉ có em và 1 bác nữa ngừng nhưng 1 hồi sau nghe vợ nói đèn này hư nên cũng vượt. Em buồn cho ý thức mọi người lắm, mình làm đúng luật mà bị chửi. Lúc đó em chỉ mong có các bác CSGT bắt hết bọn đó cho chừa! ( À mà em đi xe máy ạ :p ). Các bác cho em hỏi lúc đó mình nên đi típ hay tắt máy đứng đếm giây như em vậy
nếu bên tay phải, không có ngã rẻ, thì cứ đi.

Hạng D
11/3/15
1.881
5.170
113
Em dừng chỗ này hoài chưa thằng nào dám quay sang chửi, chỉ dám lầm bầm thôi. Có lần em dừng làn giữa phía sau có chiếc 4b quẹo trái bấm còi, em chỉ đèn, chỉ vạch rồi đứng tiếp. Mà em dừng tới khi đèn xanh mới chạy nhe bác chủ. Có lúc nhiều người thấy em dừng cũng dừng theo.

Hạng D
25/8/16
2.762
5.775
113
Em dừng chỗ này hoài chưa thằng nào dám quay sang chửi, chỉ dám lầm bầm thôi. Có lần em dừng làn giữa phía sau có chiếc 4b quẹo trái bấm còi, em chỉ đèn, chỉ vạch rồi đứng tiếp. Mà em dừng tới khi đèn xanh mới chạy nhe bác chủ. Có lúc nhiều người thấy em dừng cũng dừng theo.
Đúng rồi đó bác, vì vượt đèn đỏ nên cái đường kia đi không được luôn. Moá mấy thằng xxx nu chỗ này ngon mà ếu chịu đứng. Vừa được tiền mà còn được ae OS khen nữa chớ.

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Đôi khi rất khó chịu và ấm ức lắm, nhưng bỏ qua để chính mình dc nhẹ lòng, Đường TC từ chổ cầu vượt AS lên mũi tàu đèn đỏ thường không có ý nghĩ gì với xe máy cả. Ngày nào Em cũng qua đường này Em hiểu mà. Em cũng bị 1 ông bố chở hai con đi học vào Trường HHT bóp còi inh ỏi khi Em chờ đèn đỏ, Em hạ kính bảo đèn đỏ không nhích dc cho ông rẽ trái chui dưới cầu vượt vào dg HHT, Nhưng bị gã chữi, nhìn tướng đàn ông mà léo nhéo như đàn bà. Giao thông mình nó thế, chưa thể nghiêm được. Do ý thức cả thôi Bác. Bác đừng buồn nhé vì sự việc đã gặp nhé !

Hạng B2
18/3/17
202
266
63
41
denvang.net
Em ở đấy hơn chục năm mà không biết chạy sao nữa nè, thấy người ta chạy mình chạy theo chứ đứng lại nó chửi haha, nhiều khi nó chạy mình nhìn lên thấy đèn đỏ còn 20s mà nó chạy và quẹo trái ào ào mà bên hướng đi thẳng nó cũng dừng nên đi theo luôn ahahah. EM thấy chổ này đèn đỏ toàn đi thẳng chứ ít thấy ai dừng. mấy người dừng là quẹo trái vào KCN thôi.