Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Em lúc đầu thấy xe Vin có vẻ không ổn lắm.
Nhưng nhà gần cửa hàng Vin và lúc trước có chiếc Cruze hay bảo dưỡng ở cửa hàng đó nên một lần em vào chạy thử A với SA.
Ở ngoài thì nhiều khi nhìn đẹp nhưng đồ đểu, vậy mà chạy thử xong thì đúng là em phải nói cái xe SA thì không hay lắm, nhưng chiếc sedan A là đúng thật chạy rất ghê nhé, em cũng có 1 xe 5 series nên chạy A em thấy rõ ràng là không hề thua kém BMW một xíu nào luôn.
Bữa đó em cũng quá bất ngờ.
Bên trong xe thì chật lắm chả hiểu sao, xe 5 đã là chật phía sau rồi mà con A này còn chật hơn.
Tuy nhiên phần lái của người ngồi trước thì đúng là rất rất rất tốt. Vin thật khéo bắt chước khi chọn ngay xe 5 series mà làm.
Xăng cộ ko biết nhưng mà nhiêu đó mã lực chắc chắn ko hao hơn Camry.
Phải nói các xe Vin xứng đáng mua, ngoại trừ cái giá không tin nổi.
Sedan này bán khá chạy, ở ngoài đường giờ đi nhiều long lanh lắm.
Nếu Vin chịu bán giá đàng hoàng cỡ 800, 900 thì 100% cháy hàng không sản xuất đủ.
Còn SUV thì nên dẹp, chạy ko hay và ko đẹp lại còn giá cả trăm ngàn quá chát.
Chắc bác phải cao trên 1m9, nặng hơn 100kg nên 5 series hàng ghế sau bác thấy chật.

Trong SG và Vũng Tàu có chỗ nào có xe Vin cho test drive chưa có bác nào biết ko? Từ hồi ra mắt Lux A và SA em tò mò lắm, cũng thấy nhiều người khen mà chưa được chạy thử để cảm nhận ra sao.

• Like
Reactions: lamnk and Perenco
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Ủng hộ các bác mua xe Việt. Ai cũng mua xe nhập thì VN sao phát triển được.

Tập Lái
15/3/20
2
0
0
37
Con này ở motor show mình có xem qua. Tầm giá này vẫn nên chọn các lựa chọn an toàn khác như Camry, Mer C,... Thương hiệu mới, độ bền chưa rõ mà giá cao vậy thì chỉ thừa tiền mới mua để trải nghiệm thôi.
chuẩn đó bác ạ, đi hơn 70km, tốc độ trung bình 6x là nó xuống thấp lắm. Mer giờ nó cũng ăn uống kiêng khem lắm. E chạy con V6, 3.0 mà có 6,7l/100km đây ạ, trung bình nguyên quãng đường dài mấy trăm km.
V6-3.0 đây bác. Đồng hồ đo chính xác mà

Attachments

Tập Lái
2/9/18
42
21
3
44
Bài viết này theo hướng lùa gà, giống như bán bất động sản vậy, mùa dịch này kiếm gà coi bộ khó nha mấy chế! Bán xe đâu phải dễ ăn như bán bds, ảo tưởng!!!

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Ủng hộ các bác mua xe Việt. Ai cũng mua xe nhập thì VN sao phát triển được.
Sẽ ủng hộ xe Việt nếu giá thật sự thơm đủ để bỏ qua sự nghi ngại về độ bền và chất lượng chưa được kiểm chứng. Chứ như hiện giờ toàn bán xe với giá cao cấp hơn cả xe Nhật thì muốn ủng hộ cũng khó.

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Sẽ ủng hộ xe Việt nếu giá thật sự thơm đủ để bỏ qua sự nghi ngại về độ bền và chất lượng chưa được kiểm chứng. Chứ như hiện giờ toàn bán xe với giá cao cấp hơn cả xe Nhật thì muốn ủng hộ cũng khó.
Xe nó đẹp, nội thất cao cấp.... thì giá thành nó phải cao chứ. Mấy xe nhật cu chuối lấy cửa gì so sánh.

Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Chắc bác phải cao trên 1m9, nặng hơn 100kg nên 5 series hàng ghế sau bác thấy chật.

Trong SG và Vũng Tàu có chỗ nào có xe Vin cho test drive chưa có bác nào biết ko? Từ hồi ra mắt Lux A và SA em tò mò lắm, cũng thấy nhiều người khen mà chưa được chạy thử để cảm nhận ra sao.
Khổ quá không phải, xạo xạo thế thôi vì mấy người mình mua xe cứ đòi rộng cho lắm nên em chỉ bình luận thế thôi.
Chứ em có thời gian chạy Uber, trước thằng Tây đen qua đây chơi bóng rổ cho Saigon Heat nó ngồi ngay ghế trên để tiêu chuẩn, ko đẩy xuống chút nào, mà vẫn vừa, nó ngồi ngoan ngoãn có nói năng gì. Mà nó cao 198.
Làm gì có xe nào mà ngồi ko được đâu, em nói ý là hàng BMW phía sau nó hẹp hơn mấy hàng khác.
Chứ có làm mình làm mẩy gì, nó chế ra cái xe thì phải ngồi được chứ người như con muỗi mà ngúng nguẩy gì đâu.
Bác lái thử ra ngay 161 Dạ Nam cửa hàng Chevrolet lúc trước ấy.
Rất lịch sự luôn, xe có sẵn (chiếc A màu trắng, SA màu đỏ), ghi tên vào chạy thử luôn. Em trước cũng khinh khỉnh hàng Vin, nhưng chạy thử xong mới tá hoả ấy chứ.
Mà xong nghe về giá thì nhớ đừng xỉu.

• Like
Reactions: Hồng Lĩnh
Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
theo lời anh nói tôi thấy thật mâu thuẫn . Anh chạy con sedan thấy không kém 5serie là mấy mà anh muốn giá bán của nó không bằng con altis . Đúng kiểu là hàng việt vừa muốn nó ngon mà giá phải thật rẻ . Tiêu chuẩn kép quá vậy
Khổ quá đi bác ơi, đã mua hàng sản xuất ngay Đông Lào lá mít mà bán giá trăm ngàn với cả tỏi thì hỏi bác chứ giúp dân hay giết dân.
Nếu đã trăm ngàn thế thì lấy luôn Bim cho đáng cơm chứ.
Lux A thì đẹp suýt soát 5 rồi. Chạy thì rất tốt, nếu giá ổn thì cháy hàng.
Còn Lux SA em xin vái, bây giờ ngoài đường con A nhiều hẳn, còn SA chắc chỉ có người làm cho Vin mới phải mua thôi.

Tập Lái
8/8/19
24
16
3
32
Khổ quá đi bác ơi, đã mua hàng sản xuất ngay Đông Lào lá mít mà bán giá trăm ngàn với cả tỏi thì hỏi bác chứ giúp dân hay giết dân.
Nếu đã trăm ngàn thế thì lấy luôn Bim cho đáng cơm chứ.
Lux A thì đẹp suýt soát 5 rồi. Chạy thì rất tốt, nếu giá ổn thì cháy hàng.
Còn Lux SA em xin vái, bây giờ ngoài đường con A nhiều hẳn, còn SA chắc chỉ có người làm cho Vin mới phải mua thôi.
2 con lux nó là dòng cao cấp ,chính anh cũng nói nó chạy suýt soát 5 serie thì giá nó phải hơn mấy con xe bình dân là đúng rồi . Còn muốn dòng xe thấp hơn vừa túi tiền thì cũng phải chờ Vin họ sắp ra mấy dòng xe bình dân premiun đấy .