Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
RE: Người tiêu dùng: Hãy đoàn kết vì quyền lợi của mình

Em lại có ý kiến khác .. đoàn kết là cùng chết .. chia rẻ .. chết lẻ tẻ.... :D

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
776
1.765
93

Trích đoạn: Ngocthuy

Bác mazspeed ơi trời không cứu mình thì mình phải đoàn kết lại để đừng thành thằng ngốc. Mấy cha làm chính sách là cùng cánh với đám lắp xe trong nước đấy.

Không thể kêu gọi được đâu bác ui, mỗi người có một họach định và mục đích riêng cả, đâu phải ai cũng mua xe để đi chơi, cũng không phải mọi người đều mua xe để cho thuê hay sử dụng cho công việc làm ăn khác.

Mà bác cũng nên kìm chế một chút, đừng có "cha" này "cha" kia, coi chừng bị bấm lỗ đấy

Last edited by a moderator:
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.592
113

Mấy bác lại làm tôi nhớ đến một câu chuyện xưa. Chuyện kể rằng:

-----------------------------------------------
Ở một vương quốc nọ, mọi người họp bàn với nhau để xây dựng một bể sữa tươi rất lớn (để làm gì thì tôi không biết :D). Sau khi bể được xây dựng xong nhưng vẫn được đậy kín, mỗi gia đình sẽ mang đến một bình sữa để đổ vào. Sau khi hoàn tất công việc, nắp đậy được dỡ ra và ... mọi người nhìn thấy một bể nước!!! :D
-----------------------------------------------

Kết luận: Khó kêu gọi ngừng mua xe lắm bác ạ! Vì thể nào chẳng có người suy nghĩ: không ai mua nên mình mua chắc sẽ được rẻ. Hoá ra ai cũng nghĩ thế! :D

Tập Lái
21/1/06
42
0
6
Hà nội

Dù sao em cũng thấy bác Ngocthuy là người có ý tốt. Nếu làm được cái "đoàn kết" đó thì hay các bác nhỉ?
Đúng ra là cần có hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng.
Có một cách khác để thích nghi với tình trạng chung của VN là các bác tìm cách đánh quả, tìm cách làm sân sau của các nhà làm chính sách..>>>>lúc đó thì các bác mua xe đắt hay rẻ cũng vô tư và các bác có khi không thèm tham gia OS nữa vì còn bận việc khác...:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

trong 4R có hơn 6000 thành viên ,và khoảng 70-80% đã có xe , còn lại hơn 1000 bác chưa mua , nếu như tất cả AE trong 4r đều quyết không mua xe như lời kêu gọi của bác ngocthuy thì em nghĩ cũng chẳng ăn thua gì đối với VAMA bác ạ.

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Trích đoạn: otosaigon

Em lại có ý kiến khác .. đoàn kết là cùng chết .. chia rẻ .. chết lẻ tẻ.... :D
Bác này nói bậy nha, ban nick bác bi giờ.
@phantan : em bị làm thằng khờ 2 năm gùi, bi giờ em ủng hộ chính sách của bác NT 4 chi luôn ....

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: cuongvitinh

trong 4R có hơn 6000 thành viên ,và khoảng 70-80% đã có xe , còn lại hơn 1000 bác chưa mua , nếu như tất cả AE trong 4r đều quyết không mua xe như lời kêu gọi của bác ngocthuy thì em nghĩ cũng chẳng ăn thua gì đối với VAMA bác ạ.

Thống kê hồi nào vậy Pác...Em thì em nghĩ ngược lại với Pác đó, chỉ có khoảng 20 - 30% có xe thui...:D

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

đấy là em đoán mò thôi mà bác :D:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Hiệp hội người tiêu dùng sao chẳng thấy nói gì chuyện giá và chất của xe nhỉ? Hay tại không ai khiếu nại...Mà nại cái nỗi gì không khéo lại như chuyện kéo nhau xuống đò ra chơi cồn giữa bãi của Trạng mà thôi. Mà các bác ở Hội ấy chắc có xe cả rồi? :D;)

Tập Lái
9/5/06
22
0
0

Ngọc thuỵ xin gửi những người hưởng ứng: Dù yes o no với NT, NT đây xin cám ơn. Chỉ tiếc lời hiêu triệu khó thành hiện thực. Một hiện tượng cần chú ý: Mấy thằng LD xe đang âm mưu tăng giá. Âu cũng là hậu quả của mấy cha đi đêm với ngoại bang và sự không đoàn kết của anh em mình. Trời không cứu ta, chẳng ai cứu ta, còn ta thì chẳng tự cứu được mình!
Kg bác Adm: không biết tâm sự, nỗi đau của anh em trong 4R có được bác gởi đến ai không?