Hạng B2
28/4/06
151
1
18
Sài Gòn
otosaigon.com
RE: Người tiêu dùng: Hãy đoàn kết vì quyền lợi của mình

Bác tungford à, em sợ kịch bản lặp lại lắm, trước đây nó bảo là 2007 hay 2008 là thuế 0% rồi lại bảo là 2010, chắc sang năm lại bảo là 2012..... cũng nên.
Nhà em cũng đang mong nó giảm bớt để cưới em đi cho nó sướng cái thân, nhưng với tình hình này chắc không chờ nổi.
Em cũng ủng hộ bác NT, nhưng mà cách hãm sự sung xướng lại chắc là khó thực hiện, thử tìm xem có cách nào khác hay hơn không?
Bác Songlam yên tâm đợt này chắc nhiều thành viên sẽ cưới vợ, lúc đó AE bác cháu sẽ có nhiều cuộc giao lưu hơn nhỉ?

Hạng B1
11/1/06
62
0
6

Chúng ta có nên học tập cách này để biểu lộ ý kiến không?!

Tập Lái
29/7/05
27
0
0
53

2@!
Quốc hội đang họp bàn về luật thành lập hiệp hội. Các bác xem có thể thành lập Hội người xài ô tô, chiến lại cái bọn VAMA, có tiếng nói trọng lượng hơn. Em thấy Forum này cũng có rất nhiều ng tâm huyết. Anh em cố lên, đoàn kết lại chiến với bọn VAMA đi.

Tập Lái
21/1/06
42
0
6
Hà nội

:)
Không biết cách của bác Dreamliner khi thực hiện thì cái "ấy" nó thế nào nhẩy?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trích đoạn: manhn72

:)
Không biết cách của bác Dreamliner khi thực hiện thì cái "ấy" nó thế nào nhẩy?
Bác không phải áy náy gì chuyện ấy, cũng tùy thôi: Thời buổi giờ lắm khi có việc thì "Trên bảo dưới chẳng nghe" nữa là.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.470
2.218
113
48
TP.HCM

Bác ạ, hơn 1000 xe là nhiều lắm đấy nhé! :D:D
Chưa kể hiệu ứng cộng hưởng nữa đó!
Biết đâu đấy! :):)
Trích đoạn: cuongvitinh

trong 4R có hơn 6000 thành viên ,và khoảng 70-80% đã có xe , còn lại hơn 1000 bác chưa mua , nếu như tất cả AE trong 4r đều quyết không mua xe như lời kêu gọi của bác ngocthuy thì em nghĩ cũng chẳng ăn thua gì đối với VAMA bác ạ.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Em cũng thấy phải đoàn kết ạ. Vừa rồi các liên doanh cũng gần chết rồi chứ còn gì nữa ạ, tiếc là mình làm ko tới nơi nên nó vực lại ạ. Thử một,hai năm mà nó không bán được cái xe nào thì nó phải nghĩ lại.
Em thấy có bác nào nói có 30k thì tội gì ko mua xe, có đúng có sai, tiền nếu dễ kiếm thì ko có gì bàn cứ tung thôi ạ. Nhưng với những bác kiến tiền chắt chiu,muốn có cái ôtô che nắng che mưa,cả nhà sum họp đi chơi xa thì khác ạ. Bác thử nghĩ xem với 30k đó nếu đúng giá trị thật thì bác đã mua được con xe như thế nào, 30k ở VN mua được con xe thường thường. BMW seri3 mới nhìn đẹp lắm, ở vn thì mua BMW seri3 đời cũ mà giá trên trời.Hồi em ở matxcova(russia) Ford nó ra con Focus, em tính mua để chạy giá cũng ok có 12000 usd thôi, đắt nhất là 18000 USD(chắc 2.0). Hic việt nam có giá bao nhiêu thì các bác cũng thấy đó.Nghe nói bên Lào thuế ôtô chỉ có 1% thì phải(cái này em không rõ lắm)
Em rất muốn mua xe, nhưng em ghét cái là tự nhiên bỏ tiền hơn giá trị cái xe, và tự nhiên cho tiền tụi nó để tụi nó xài, mua ôtô xịn. Mình thì đi cái xe vừa mắc vừa dzỏm, tụi nó thì có tiền mua xe xịn nhập khẩu.Em thấy không đáng các bác àh. Dân đã nghèo còn phải bỏ rất nhiều tiền để mua xe,hic bỏ tiền ngang bằng người ta thì còn được. Nhưng theo em thì một số người có rất nhiều tiền thì họ lại không muốn giá xe hạ,bởi vì họ thích giá cao vay cho ít người có. Tâm lý thích độc quyền mà. Giống như SHi bây giờ lên 15000 usd một chiếc chắc vẫn có một số người mua.hehe. Nhưng em thấy như thế đâu có hay, vì nếu giá xe mình như nước ngoài,thì nhưng người giàu có sẽ thể hiện bằng nhưng chiếc như Rolls Royce Phantom , Maybach 57-62, Lamborghini..v..v. Như vậy thì họ sẽ cảm giác được sự sung sướng thật sự mà số tiền mình đã bỏ ra. Và người tiêu dùng cũng hài lòng với cái xe và số tiền mình bỏ ra.

Khi đã có một lượng xe ôtô khá lớn thì nhưng nhà đầu tư giao thông nước ngoài sẽ nhảy vô đầu tư các đường giao thông, rồi mở trạm thu phí. Có cầu thì sẽ có cung. Theo em nghĩ, ít khi nào nhà đầu tư nước ngoài làm một con đường thật to thật đẹp rồi ngồi đó chờ lượng xe tăng lên. Xe nhiều lên thì đường sẽ to ra, chứ ít khi đường to ra mà không chắc xe có nhiều lên để sử dụng hay không.

Người tiêu dùng việt nam quá hiền,như ở nước ngoài chắc biểu tình cả ngày.hehe. cái này rõ ràng là ảnh hưởng nghiêm trọng đến người tiêu dùng. Bây giờ các liên doanh chỉ lo nắm ở trên, làm sao cho ra nhưng quyết định trời ơi để ngăn cản giá xe giảm. Nhưng Bác Hồ đã có nói "Lấy dân làm gốc", tụi nó không quan tâm đến người tiêu dùng thì sẽ đến lúc phải trả giá rất đắt. Nói gì thì bây giờ có về vườn thì tụi nó vẫn sống thoải mái vì tiền đã quá nhiều rồi. Mọi người chờ ôtô cũ thật ra cũng chỉ chờ xe rẻ giá tốt, xe trong nước mà quá hợp lý,chất lượng như nước ngoài thì người ta dại gì mà đi mua xe cũ làm gì? Hình như sơn xe ở trong nước màu không bền đẹp bằng xe nước ngoài thì phải.hic.
Em có vài lời bức xúc thế,trên đây là ý kiến riêng của em, có gì không phải các anh các bác bỏ qua cho, vì em còn nhỏ tuổi.
Cám ơn!

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn

được như các bác nói thì tốt quá. Nhưng e là khó đấy, vì ai có tiền rồi thì dù đắt 1 chút cũng mua luôn chứ khó mà hoãn cái sự sung sướng ấy lại được lắm...

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Trích đoạn: khaidinh

được như các bác nói thì tốt quá. Nhưng e là khó đấy, vì ai có tiền rồi thì dù đắt 1 chút cũng mua luôn chứ khó mà hoãn cái sự sung sướng ấy lại được lắm...
đây chính là tâm lý chung của những người thích xe hơi !!:D

Tập Lái
21/1/06
42
0
6
Hà nội

Bác Kombat à, ở VN hình như gần đây cũng có chuyện đình công, biểu tình đâu đó thì phải...
Nếu có hiệp hội ô tô xe máy VAMA thì có lẽ cũng nên có hiệp hội người tiêu dùng sản phẩm của VAMA. Nếu có cái hiệp hội người tiêu dùng đó, em sẽ tham gia. Mà nếu tham gia thì khi có biểu tình, em cũng đi.:)