Thảo Luận Chung người "tốt"?

Hạng D
3/9/08
4.594
47.001
113
Những viễn cảnh trên e có thể nói tại người ta nghèo nên mới đâm thành hèn vậy. Thôi bác Lơ cứ vui cho lòng thanh thản, và nên nghĩ rằng 20.000 có thể người đó rất qúy và nhớ tới bác.

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
Rút kinh nghiệm trên xe nên để thêm vài gói thuốc. 555 cho mình và cái gì đó để cho người.

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG
qha_vn nói:
chiều này mới sang michelin định thay vỏ mới, họ xem xét vết rách rồi nói vá ép điện dùng lại được, để thay ra sau xem sao, xài được thì đỡ tốn chai mấy hehe

Thay cái vỏ mới đi bác ơi. Rách to vá lại chạy nguy hiểm lắm.

Tập Lái
1/3/05
11
0
0
Hochiminh City
thời buổi khó khăn làm con người nhìn nhau cũng khác đi các bác nhỉ.ước gì kinh tế khá lên 1 chút , trị an xã hội tốt hơn 1 chút, lòng người bớt nghi kỵ đi 1 chút, quan hệ giữa người và người tốt hơn 1 chút, ko khéo bác ấy lại mời anh công nhân kia đi phở 24 ăn sáng nữa ko chừng.

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC
hè hè, cách đây khoảng 3 năm em cũng bị mấy thằng bán cửa hàng sắt đối diện quán cafe Góc Phố của bác Hcivic làm tiền, xe em bị hỏng dynamo nên khg sạc Acquy. Khi đến ngã tư đó bị chết máy, em tự đẩy vào lề nhưng khg đẩy để nổ máy được nên 3 chú thấy vậy chạy ra bảo để phụ đẩy cho, sau khi đẩy cho nổ em đưa 20 ngàn, các chú đòi 50 ngàn và còn kể công lung tung, trong khi xe đẩy nhẹ là nổ rồi, em cũng thấy chán mấy thằng cơ hội ở xã hội mình nên đưa quách cho xong vì suy nghỉ là bọn nó tính trước rồi
Qua trận lụt ở HN các bác thấy thành phần sống cơ hội ở xã hội mình quá là đông, khó tìm được người tốt. Không biết cái tâm cái đức họ để đâu để thừa cơ chặt chém người khác.