Hạng B1
29/7/17
51
55
18
41
Q2
dang.com.vn
Chắc dành cho người già, vì đâu cần diện tích to mà làm gì, có ai ở đâu. Sau này con cái tụi nó cũng toàn ở riêng hết, 1 trệt 3 lầu + sân thượng ai mà leo cho đc, chỉ để cho thuê làm phòng trọ. chắc 5 năm nữa tui cũng sẽ thích ở kiểu Nhật như hình trên, giờ thì còn leo lên leo xuống đc.
Tầm 7 tỷ thì cũng chỉ mua được căn hộ cao cấp 3PN trong Q2. Lên cao tốc đạp thêm 2km là tới khu compound nhà đơn lập có sân vườn có thể trồn hoa, xây hồ cá, trồng rau... Lại có công viên bờ sông bờ hồ :p

Tập Lái
4/9/16
3
596
83
36
Nhà nhỏ thì đỡ quét dọn, đất thì to làm sân vườn thích lắm các Bác ạ
Em ban đầu cũng đắn đo phần diện tích. Phân vân giữa Lucasta và Kykio cuối cùng em chọn Kykio. Có cài này mấy ông sale chém nhưng nghe có lý.
Hồi đó Nam Long xây nhà này tụi Nhật nó thiết kế như vậy Nam Long không chịu 2 bên họp bạn thì thằng Nhật nó nói như này mà Nam Long phải chịu. Nhà xây vừa đủ ở thôi không gian xung quanh nhà thông thoáng mát mẻ mới quân trọng. Tụi mày ngủ suốt ngày trong nhà hay sao mà cứ đòi phòng ngủ rộng
Sale nó chém như vậy em nghe hợp lý nên đã bị lùa vào kykio rồi :D.
P/s Kykio có 2 cái hồ rất đẹp và làm mát cả khu vực

Hạng B2
13/11/13
366
2.151
93
45
HCM
Em ban đầu cũng đắn đo phần diện tích. Phân vân giữa Lucasta và Kykio cuối cùng em chọn Kykio. Có cài này mấy ông sale chém nhưng nghe có lý.
Hồi đó Nam Long xây nhà này tụi Nhật nó thiết kế như vậy Nam Long không chịu 2 bên họp bạn thì thằng Nhật nó nói như này mà Nam Long phải chịu. Nhà xây vừa đủ ở thôi không gian xung quanh nhà thông thoáng mát mẻ mới quân trọng. Tụi mày ngủ suốt ngày trong nhà hay sao mà cứ đòi phòng ngủ rộng
em cũng đang nghía chỗ này, phải coi thực tế mới cảm nhận được.

• Like
Reactions: saigon spices
Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Ha ha ha....
Câu chuyện vui ghê...nhưng lại rất thực tế.
Lúc trước nhà tui xây cũng bởi vì cái tâm lý thích to rộng cho thoải mái, đến khi ở rồi mới thấy vừa phí ở không hết vừa mất công dọn dẹp...được cái đất của tui rộng nên tha hồ trồng cây kiểng, chơi tiểu cảnh, hòn non bộ.

Hạng B2
13/11/13
366
2.151
93
45
HCM
Ha ha ha....
Câu chuyện vui ghê...nhưng lại rất thực tế.
Lúc trước nhà tui xây cũng bởi vì cái tâm lý thích to rộng cho thoải mái, đến khi ở rồi mới thấy vừa phí ở không hết vừa mất công dọn dẹp...được cái đất của tui rộng nên tha hồ trồng cây kiểng, chơi tiểu cảnh, hòn non bộ.
Dân mình tâm lý " nhà cao cửa rộng" nó ăn sâu vào máu rồi bác.

• Like
Reactions: pheo@
Hạng D
2/3/11
2.439
31.201
113
Đại za thì mới nhiều người hầu kẻ hạ để phục vụ các thể loại, trung gia về già cũng chỉ mình ên, hoặc 2vc. Chả lẽ mua nhà to cho người làm họ ở cho rộng, rồi họ sẽ đem con cháu vô vừa làm vừa ở, rồi ...., y chang như rất nhiều nhà giàu trước đây.

• Like
Reactions: saigon spices