Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
Compound hơn khu mở mọi mặt như các bác đã nhận định, thỏa nhu cầu sở hữu đất đai lại được quy hoạch tiện nghi, an ninh. Có đóng thêm chút phí cũng là để các bác hưởng chứ ai. Lưu ý duy nhất là không được kinh doanh buôn bán, thuần túy nghỉ dưỡng, hưởng thụ.
Q9 tôi thấy villa park xa như thế mà ở rất đông vui rồi, venica cũng có khách. Nếu ở gần cực kỳ đáng sống. SG không được mấy compound, làm giấy phép không đơn giản.

• Like
Reactions: xuanlanvu
Hạng C
27/11/17
686
418
63
56
Riêng là tốt nhất bác ạ
Compound nhiều khi gặp những rắc rối không mong đợi - không đáng có

Hạng B2
25/12/17
122
205
43
Bạn tìm hiểu xem tại sao khu lavila Nhà Bè lại đắt gấp rưởi!

Tập Lái
12/6/17
0
738
88
33
- ở compound cần phải làm rõ một số vấn đề sao nhé :
+ phí quản lý chắc chắn là phải có, dùng để duy trì các tiện ích chung và duy trì ban quản lý
+ Cập nhật lại : có phí bảo trì
+ chỉ được sửa chữa cơ bản bên trong nhà như chia lại phòng hay sơn tường, thay gạch men ... nhưng phải đăng ký với ban quản lý
+ không được xây thêm tầng, và đào thêm hầm nhé
+ giá nhà compound cao hơn gía nhà phố bình thường nhé, vì compound thì được đầu tư thêm cơ sở hạ tầng, dịch vụ tiện ích nhé
+ " nhà phố trong khu compound " vẫn đặt biển hiệu kinh doanh bình thường nhé, luật vẫn không cấm nhé, còn " biệt thự trong khu compound " mới hạn chế kinh doanh nhé
+ số lượng nhà trong khu compound tùy thuốc vào CDT đăng ký và thiết kế

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/4/17
190
250
63
+ phí quản lý chắc chắn là phải có, dùng để duy trì các tiện ích chung và duy trì ban quản lý
+ phí bảo trì không có
+ chỉ được sửa chữa cơ bản bên trong nhà như chia lại phòng hay sơn tường, thay gạch men ... nhưng phải đăng ký với ban quản lý
+ giá nhà compound cao hơn gía nhà phố bình thường nhé, vì compound thì được đầu tư thêm cơ sở hạ tầng, dịch vụ tiện ích nhé
+ " nhà phố trong khu compound " vẫn đặt biển hiệu kinh doanh bình thường nhé, luật vẫn không cấm nhé, còn " biệt thự trong khu compound " mới hạn chế kinh doanh nhé
Chị đính chính lại giúp em là có phí bảo trì nhé. Cụ thể phí bảo trì của dự án RioVista chị mua là 1,5% giá bán nhé em!

Tập Lái
25/8/17
27
587
83
38
Người dân mình còn thói quen thích đông vui nhộn nhịp tạt qua tạt lại mua gói mì cái trứng nên chưa nhiều người ưng compound. Khi nào thu nhập cao bỏ thói quen đó mới mong compound tăng giá nhiều.

Hạng B2
27/6/15
472
4.659
93
36
Em có 1 căn 2 mặt tiền dự án Mega nội thất cao cấp nè Bác.Bác alo em 0903942456 để biết thêm chi tiết

Em đang quan tâm 1 căn bình thường thui, ko cần mặt tiền lô góc gì cả.

Ưu tiên số 1 vẫn là giá :)

Và ưu tiên Mega Ruby, kế đến Residence. Mega Village thì xa xăm quá.

Có gì hay IB em.

Hạng D
16/1/06
1.490
9.445
113
+ phí bảo trì không có
Có phí bảo trì 2%