Thảo Luật Chung Nhà đâm ngõ

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
8/4/11
888
11.432
93
Các bác có kinh nghiệm mua bán nhà đất cho em hỏi về trường hợp "nhà đâm ngõ" một chút. Một lô đất ở vị trí ngã 3 như hình dưới đây sẽ khó khăn trong việc giao dịch tới mức nào ?

Không biết một lô đất ở vị trí như trên thì phải bán rẻ khoảng bao nhiêu % (so với miếng cùng con đường nhưng không ở ngay ngã 3) thì mới đẩy được ?
(xin lỗi em không sao paste sơ đồ vào được)

Last edited by a moderator:
Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Em nghe nói chỉ những ai ko biết, ko tin hoặc biết nhưng có khả năng mời thầy trấn bùa thì mới mua những nhà này. Như vậy ai thích thì vẫn mua chứ ko vì ham rẻ mà mua đâu bác. Như tòa nhà Sunwah 115 Nguyễn Huệ cũng bị đường MTB đâm chính diện, nhưng họ trấn bùa gì đó nên vẫn làm ăn phát đạt mà. Chúc bác chủ thớt mau tìm ra "đối tượng" :D

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Em nghe nói hình như nếu người mua là đạo công giáo hoặc là những người không bao giờ tin dị đoan thì mới những ngôi nhà bị ngã 3 đâm.

Hạng C
27/12/09
812
6
18
Thanh Hóa - Sài Gòn
em không biết sao nhưng cuối tháng vừa rồi em có cái nhà ngân hàng thanh lý cũng đâm ngõ và tháng 7 nhưng em đua cũng không kịp vì người ta bán mất nhanh thế đấy
quan trọng là giá thế nào thôi bác ạ

để em hiền
1/4/05
3.801
96.352
113
Gần nhà em có lô đất ngay ngả 3, đường đâm trực diện hết cả mặt tiền 10m luôn, đường này giá khoảng 45chai/ m2, thế mà chủ bán được có 34 chai cho anh Th (trùm điện lực dầu khí) ở đất kế bên thôi. Chắc bán cho người khác, giá còn rẻ hơn.

để em hiền
1/4/05
3.801
96.352
113
laonong nói:
Em nghe nói hình như nếu người mua là đạo công giáo hoặc là những người không bao giờ tin dị đoan thì mới những ngôi nhà bị ngã 3 đâm.
Chính xác, nhưng phải cả nhà họ trong đạo mới được, chỉ cần 1 người đứng ngoài "chọt" là họ cũng tự teo lun.:D:D

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Có 1 căn nhà hẽm xe hơi 3 lầu mới xây ,bán ko ai mua vì bị đâm trước và đâm sau (nhà có hẽm hậu). Nay bán rẻ 50% ,bác nào mua em chỉ cho

Hạng C
8/4/11
888
11.432
93
Cảm ơn các bác đã góp ý.
Câu chuyện của em là có người chào em 1 miếng đất như thế. Em không kiêng cữ gì, thậm chí thấy con đường trước mặt còn có điểm hay là tạo ra 1 cái view vô tận (không phải nhìn vào nhà hàng xóm). Anh bạn đi cùng thì nói là sau này sẽ khó bán. Vào xem Google thì thấy thày Phong Thủy chê kinh quá. Chắc phải bỏ qua thôi.

Hạng B2
8/1/10
483
73
28
Bữa trước em đi coi một căn nhà ở GV. Nhà này mặt tiền hẻm xe hơi cũng tạm OK, kiểu cách cũng OK chỉ mỗi cái là bị đâm...sau lưng. Lúc đầu em không để ý, sau nói chuyện vui miệng ông chủ nhà nói hớ là sau nhà có cái hẻm có thể mở cửa được, blah blah. Em nhìn thấy cái thế bị đâm sau lưng thì chạy mất cả dép. Đâm trước mặt thì em còn dám cương :D:D

Status
Không mở trả lời sau này.