Thảo Luật Chung Nhà đâm ngõ

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Có thờ có thiêng có kiêng có lành , bản thân em trước cũng chẳng bao giờ kiêng .Kệ thích thì xây không thích thì đập nhà lúc ở NN . Xong lúc về VN gặp ông thầy đi xem nhà cùng thấy ông không cần vào nhà mà biết gia chủ trong nhà vấn đề thế nào nên cũng phục và giờ thôi mất thêm tý tiền cho thầy ít thời gian đi xem nhà cho lành .

Hạng B2
21/4/10
390
1.696
123
Như bác manhodessa cũng hay, trước tiên là mua sự an tâm cho chính mình....
Nói tiếp đến nhà đâm ngõ, các bác có nhớ quán cơm gà Thượng Hải đường VVT không? Cũng là đâm ngõ nhưng chủ nhà từ nhà trệt buôn bán thời gian xây lên thành nhà 5 lầu, khách lúc nào cũng đông...
Lúc trước em cũng ngại nhà đâm ngõ , sau đó tìm hiểu thì thấy cũng không ngại lắm

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/1/11
204
1.006
93
Taipei
phuctrh nói:
He he vui nhỉ
dân xứ Vịt mình "mê tín " phết . Hình như bọn Tây lông nó chả xem xét gì cứ dọn vào ở (ở thuê) vô tư mà chả thấy thằng nào chết !!! là sao ta ... ???
E cũng không ngại nhà đâm ngõ, chỉ có điều sau này có mua bán thì thằng bán vịn vào đó mà ép giá thì khổ, cho nên đc giá mới dám mua.

Hạng D
6/7/08
4.322
3.070
113
saranghae nói:
Em nghe mấy thầy phong thủy nói một trong những cách phá giải thế nhà đất này là lắp gương trước nhà để tà khí hướng vào nhà sẽ bị dội ngược lại. Có thể thấy mặt trước tòa nhà sunwa là 1 ví dụ.
Còn trường hợp đất rộng rãi như dinh Thống Nhất thì làm 1 cái bùng binh nội bộ phía trước.
Em hóng hớt được chỉ như vậy thôi nhưng cũng không biết đúng sai!
Theo phong thủy, hồ nước = gương. Cái hồ phun nước ở trước dinh TN. Cái này làm cho nó chắc thêm thôi.
Dinh TN đất to hơn đường, tốt hơn chứ không xấu đi

Hạng C
10/12/06
741
294
63
manhodessa nói:
Có thờ có thiêng có kiêng có lành , bản thân em trước cũng chẳng bao giờ kiêng .Kệ thích thì xây không thích thì đập nhà lúc ở NN . Xong lúc về VN gặp ông thầy đi xem nhà cùng thấy ông không cần vào nhà mà biết gia chủ trong nhà vấn đề thế nào nên cũng phục và giờ thôi mất thêm tý tiền cho thầy ít thời gian đi xem nhà cho lành .
Cụ chuyển sang sinh hoạt bên này rồi hử ???:D

Hạng B2
22/4/11
120
2
18
Memo2000 nói:
Như bác manhodessa cũng hay, trước tiên là mua sự an tâm cho chính mình....
Nói tiếp đến nhà đâm ngõ, các bác có nhớ quán cơm gà Thượng Hải đường VVT không? Cũng là đâm ngõ nhưng chủ nhà từ nhà trệt buôn bán thời gian xây lên thành nhà 5 lầu, khách lúc nào cũng đông...
Lúc trước em cũng ngại nhà đâm ngõ , sau đó tìm hiểu thì thấy cũng không ngại lắm
Quán cơm gà TH này phía trước có 1 kiến trúc nho nhỏ mô phỏng cái bùng binh/vòng xoay lại có chứa nước nên chắc đã phá được cái thế nhà đâm ngõ.

Hạng D
5/5/07
1.348
15.519
113
bomong nói:
Em đang ngắm miếng đất có con đường Lê Duẩn to đùng đâm thằng vào có sao ko ta?

Em can bác, kể cả đám đất đó đã được làm cả cái đài phun nước để trấn cái thế dao đâm vào tim, nhưng hơn 35 năm nay có bác lãnh đạo nào dám ở đâu. Anh em Diệm Nhu còn gương đó, Thiệu cũng tí chết nhưng mạng lớn

vni confirmed
Hạng B2
25/7/06
192
3.853
103
saranghae nói:
Quán cơm gà TH này phía trước có 1 kiến trúc nho nhỏ mô phỏng cái bùng binh/vòng xoay lại có chứa nước nên chắc đã phá được cái thế nhà đâm ngõ.
Trước kia nó còn sập xệ thì chưa có cái vòi phun nước vậy mà vẫn phất lên để có tiền xây hoành tráng đó bác. Em thì ko tin dị đoan nhưng tin phong thủy.

Hạng C
6/1/11
920
10
18
Các bác có ý kiến không ngại "nhà đâm ngõ" chắc có lẽ chưa có ai thực sự ở "nhà đâm ngõ" đâu nhỉ?

Cảm tưởng của bà chị em có nhà đâm ngõ đây:
- Vì không phải hẻm cụt nên taxi, xe tải nhẹ từ ngoài đường chạy vào cứ như là chạy đâm vào nhà mình, thấy ngán lắm.
- Buổi tối thì khỏi nói luôn. Đèn pha xe máy, xe hơi nó cứ rọi thẳng vào nhà. Cửa sổ phải làm màn cửa vải dày, thường xuyên khép để tránh bị đèn pha rọi vào.
- Lại còn bị 2 góc cạnh sau 2 căn nhà ở cuối cái cua hẻm nó chĩa vào nhà (Em đọc sách phong thuỷ thấy nói rất kỵ cái này).

Nói chung là cảm thấy rất bất an khi ở nhà này. Từ ngày đổi sang nhà khác, bà chị em thấy nhẹ nhõm hẳn.

Status
Không mở trả lời sau này.