Thảo Luật Chung Nhà đâm ngõ

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
23/6/06
192
124
43
Nếu cho thuê nhà ...giá cao hơn hoăc bằng căn tương đặc biệt là khu nhiều người qua lại
Giá đầu tư rẻ hơn căn tương đương
Vốn bỏ ra ít mà hiệu quả cao hơn hoặc tương đương thì còn chờ gì nữa phải không bác HT
Nếu bác tin vào thày phong thủy thì chỉ cho thuê thôi đừng ở là ổn rùi

Tập Lái
12/9/11
0
1
3
TPHCM
ongbabeo nói:
Em cũng nghe nói là nhà ở ngã ba không hẵn là xấu vì khi đi ngang nhà mình thì người hay xe đã mang những sự xui xẻo đi theo rồi.
Chào Bác, sorry khi Mình phải nhảy vào đây comment cho Bác, Bác có hỏi về căn hộ Belleza nhưng Mình chưa đủ đk để PM cho các thành viên nên đành bó tay. Căn Mình báo Bác lầu 11 rất đẹp, view sông mát mẻ, giá 1 tỷ 547 chưa VAT. Nếu Bác thik Mình tính luôn cả VAT và phí bảo trì 2% là 1tỷ732. Giá này chưa đủ để Bác mua căn nhà phố 40m2, hoặc nếu có thì cũng hẻm hốc, nghiện hút, ngập nước, lộ giới... Nhưng Bác có thể ở căn hộ sang trọng 92m2 ven sông đàng hoàng với hàng của Mình. Khu dân cư cao cấp, hồ bơi tiện nghi cho Bác, vào thành phố chỉ mất 30-40p, bằng với thời gian di chuyển từ Tân Bình, Tân Phú, Bình Tân... về Q.1. Bác quan tâm nữa và cần Mình giúp thì alo 0903771894, Mình giúp Bác nhiệt tình.

V2 confirmed
Hạng B2
17/8/05
207
3.920
93
otosaigon.com
NGUYENVUBDS nói:
Chào Bác, sorry khi Mình phải nhảy vào đây comment cho Bác, Bác có hỏi về căn hộ Belleza nhưng Mình chưa đủ đk để PM cho các thành viên nên đành bó tay. Căn Mình báo Bác lầu 11 rất đẹp, view sông mát mẻ, giá 1 tỷ 547 chưa VAT. Nếu Bác thik Mình tính luôn cả VAT và phí bảo trì 2% là 1tỷ732. Giá này chưa đủ để Bác mua căn nhà phố 40m2, hoặc nếu có thì cũng hẻm hốc, nghiện hút, ngập nước, lộ giới... Nhưng Bác có thể ở căn hộ sang trọng 92m2 ven sông đàng hoàng với hàng của Mình. Khu dân cư cao cấp, hồ bơi tiện nghi cho Bác, vào thành phố chỉ mất 30-40p, bằng với thời gian di chuyển từ Tân Bình, Tân Phú, Bình Tân... về Q.1. Bác quan tâm nữa và cần Mình giúp thì alo 0903771894, Mình giúp Bác nhiệt tình.
Em alo cho bác rồi, nhưng máy bác bận hoài. Có gì bác reg nick mới nhé, mod gởi lời hỏi thăm bác đó.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Không được bác ơi , em có người quen mua nhà cũng bị ngã ba đâm vào .. được hon năm đột quỵ mất lúc chưa được 50 hic . Hồi em đi xem nhà thày bảo chi dính tý đường đâm vào đã ko tốt rồi .

để em hiền
1/4/05
3.801
96.352
113
manhodessa nói:
Không được bác ơi , em có người quen mua nhà cũng bị ngã ba đâm vào .. được hon năm đột quỵ mất lúc chưa được 50 hic . Hồi em đi xem nhà thày bảo chi dính tý đường đâm vào đã ko tốt rồi .
Có khi nhờ cái nhà này mà sống được hơn 1 năm nữa đó!

Hạng B2
4/2/07
411
352
63
Các bác cho em hỏi, nếu mua nhà đầu voi 6.2m, đuôi chuột 4.2m có sao kg vậy?

tks

Hạng C
6/1/11
920
10
18
Mua để kinh doanh thì em không biết, nhưng để ở thì không nên. Em gặp 2 trường hợp rồi.

Bà chị ruột em mua căn nhà trong hẻm ở quận 1, bị hẻm từ ngoài đâm vào dính có nửa căn nhà thôi. Trước giờ khỏe re, từ ngày về nhà mới thì hết bị tai nạn xe, bị kiểm điểm vì công việc, con cái ốm đau suốt... Nhà thằng bạn cũng ở quận 1, hẻm đi vào đâm chính diện nhà luôn. Nhà nó có 2 mẹ con thôi. Lấy vợ về được 3 năm, con vợ làm thư ký cho thằng sếp Đài Loan rồi bỏ đi theo làm vợ bé cho sếp luôn. Có thằng con trai, bây giờ nó quậy kinh hồn. Cha nó chửi nó thì nó chạy sang mẹ nó sống. Nó còn đòi đi học võ để mai mốt về xử thằng cha nó. Bây giờ thằng bạn em bán nhà luôn rồi.

Hạng B2
21/4/10
390
1.696
123
Hôm qua đi vô PMH thấy mấy cái chung cư bị đâm ngõ nhiều ghê, cái H2 cũng bị đường Tân Vĩnh và đường 41 (nhớ không chính xác) đâm 2 nhát nhưng dân chúng vẩn ở rầm rầm...
Đi dọc đường để ý mấy cái nhà mặt tiền, thấy mấy cái bị đâm họ cũng xây 5-7 lầu, buôn bán ì xèo.... Em nghĩ cũng chỉ là quan điểm thôi, giống như người ta nói buổi sáng đi ra đường gặp gái thì xui, gặp bà bầu thì càng xui hơn nữa, nhưng chắc chắn các bác ở đây gặp hoài mà chẳng thấy vấn đề gì phải không. Trước nhà em mọi người hay đi bộ, mở cửa ra đi làm tỉ lệ gặp gái còn cao hơn gặp trai, gặp trai mà nó nhìn lom lom vào nhà mình theo em còn xui hơn vì đi làm không yên tâm :D. Em qua Mỹ, Tụi Tây nó rất khoái nhà đâm ngõ (ít nhất là em nghe tụi môi giới nói) vì nó thích trang trí nhà các dịp lễ hội, nhà đâm ngõ trang trí nhiều người thấy....
Ngay cả trong bài này, các bác nói những người theo công giáo, Tây, Mỹ thì không sợ, như vậy chắc chắn hơn 50% là không sợ rồi:D...
Tóm lại, theo em, nếu các bác đã mua hay thích căn nhà đâm ngõ thì tham chiếu những cách hóa giải mà em đã post phía trên, tạm gọi là tự trấn an mình đã. Cá nhân em, lâu lâu lỡ dại nghe bạn bè rủ rê đi xem bói về là mất ngủ, 80% tốt thì cũng có 20% xấu. Xem xong về lo nghĩ, nhức đầu chẳng làm ăn gì được... Cái nhà mình ở cảm thấy thoải mái, ưng ý là được, nghe thầy Phong thủy là dể đập nhà lắm. Ngay cả phong thủy cũng đã 2 cách lý giải theo Phong thủy Tàu hay Phong thủy Lạc Việt , 2 cái này đập nhau chan chát, nhất là về vấn đề hướng nhà, cùng 1 hướng ông nói tốt, ông nói xấu, ông nào giải thích cũng có lý cả....
"Đức năng thắng số" vậy

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/4/11
120
2
18
Em nghe mấy thầy phong thủy nói một trong những cách phá giải thế nhà đất này là lắp gương trước nhà để tà khí hướng vào nhà sẽ bị dội ngược lại. Có thể thấy mặt trước tòa nhà sunwa là 1 ví dụ.
Còn trường hợp đất rộng rãi như dinh Thống Nhất thì làm 1 cái bùng binh nội bộ phía trước.
Em hóng hớt được chỉ như vậy thôi nhưng cũng không biết đúng sai!

Status
Không mở trả lời sau này.