Hạng D
13/1/11
2.426
35.439
113
trungkien_civic nói:
vậy giả sử xe cháy khi đang set childlock thì sao ạ?

Có nghĩa là trẻ em thì ngồi ghế sau, người lớn ngồi ghế trước, nếu như cháy xe thì người lớn thoát ra trước sau đó đứng ở ngoài mở cửa cho trẻ em thoát ra sau.

Hạng B2
24/6/11
192
3
18
46
Nơi nào đó...
Uả, xe em cùi bắp (Ford Laser 2004 Lxi) còn có khóa cửa, kiếng ngay bên cửa tài mà, nói chi tới xe đời mới. :cool::cool::cool: Nhấn 1 cái là khóa hết, F1 ngồi kế bên cũng không mở ra được.:cool::cool::cool:
Túm cái váy lại là xe Ford khung gầm chắc chắn, máy móc khỏe, an toàn, tiện nghị...:D:D:D

Hạng B2
13/1/10
120
0
16
Tiện nhi của Ford thì tốt nhưng về Viêt Nam thì cắt hết. Khách hàng chấp nhận mất thêm tiền muốn lắp thêm thì hãng cũng không có để lắp. Đọc trong hướng sử dụng thấy có mà trên xe mình không có làm bực mình. Công ty Ford lớn như vậy mà cũng không soạn thảo được HDSD đúng theo thị trường Việt Nam, mà cứ dịch y chang của nước ngoài.

Hạng D
21/6/11
1.048
4.537
113
39
Thực ra chỉ nên dùng childlock cho cửa sau bên tài thôi vì sợ trẻ em mở cửa ra va vào thằng đi đường hoặc xuông xe bị xe khác tông phải, cửa bên phụ thì không cần, tài xế khi dừng xe thì cố gắng sát vào vỉa hè là okie. Trẻ em thì bảo một vài lần là chúng biết không nghịch vào cửa khi xe chạy.

Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113
Trai_Lang_Thang nói:
Thực ra chỉ nên dùng childlock cho cửa sau bên tài thôi vì sợ trẻ em mở cửa ra va vào thằng đi đường hoặc xuông xe bị xe khác tông phải, cửa bên phụ thì không cần, tài xế khi dừng xe thì cố gắng sát vào vỉa hè là okie. Trẻ em thì bảo một vài lần là chúng biết không nghịch vào cửa khi xe chạy.
Đúng rồi, child lock chỉ nên dùng cho bên tài cửa sau thôi.

Hạng B2
23/8/08
224
4
18
Em đang đi Toyota nhưng vẫn nhớ ford laser cũ ngày xưa. Ủng hộ ford

Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
53
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá
cocaruby nói:
Uả, xe em cùi bắp (Ford Laser 2004 Lxi) còn có khóa cửa, kiếng ngay bên cửa tài mà, nói chi tới xe đời mới. :cool::cool::cool: Nhấn 1 cái là khóa hết, F1 ngồi kế bên cũng không mở ra được.:cool::cool::cool:
Ở đây đang nói cái Childlock manual mà bác . Khi khóa cửa ở cánh tài (điện), thì lock 4 cửa, ngoài không mở được còn bên trong vẫn mở được để thoát thân. Tuy nhiên nếu vặn tay khóa childlock trên từng cửa sau thì bên trong sẽ không mở được nữa , ngay cả khi đã unlock điện 4 cửa.
Từ cái vụ cháy xe nhiều, em sợ quá, bắt F1 đeo đai luôn, không set childlock nữa vì sợ lúc đó không xử lý kịp.

Hạng B2
17/2/12
301
15
18
46
Xì Gòn
Mình thấy cái khóa của Ford rất hay. Khi nào có con nít di thì mới dùng đến chế độ childlock (không thường xuyên). còn nếu BT thì cứ BT. Rất an tòan. Những vụ chết do không thể mở đc của sau rất dễ xảy ra đó. Mình ủng hộ ford