Hạng C
2/1/16
571
32.636
93
Em vừa cập nhật sự khác biệt giữa bản sportline và base ở trang 1, nhờ các bác bổ sung hay góp ý những thiếu sót

Chào bác VPT, bác cho mình hỏi là chính xác là em nhớ có lần bác nói 3 series đời từ 2009 (E90) là rất lành. Nghĩa là câu đó cũng đúng với F30 sau này!

Tuy nhiên lúc truớc em có nhờ các bác tư vấn giữa E46 và E90. Bác thì luôn khuyên nên bắt đầu từ E90 vì chắc là bác hiểu rõ nó nên bác mới khằng định như vậy. Còn bác cubi thì chắc lăn lộn với E46 nhiều nên nói là không có vấn đề với E46.

Do vậy hôm nay em nhờ bác tư vấn lại lần nữa là nếu theo bác thì em nên mua E90 2009 trở đi. Chỉ có vấn đề là giống như lúc truớc thì tới nay em chỉ tích lũy khỏang 350t thôi, nên có vay thêm thì em nghĩ chỉ là khỏang 450t. Nên bác nghĩ là khỏang bao lâu nữa E90 sẽ xuống tới giá này? 2-3 năm nữa hay lâu hơn!?

Nếu thực sự là còn lâu thì chắc em quay lại phưong án ban đầu là mua E46 và em chắc là đủ tiền để bảo duỡng cho nó chạy tốt. Bác VPT có thể hỗ trợ em tư vấn và order hàng để thay thế cho E46 không?

Em cám ơn bác nhiều! Chúc bác và gia đình nhiều sức khỏe!

• Like
Reactions: 325iE46
Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Chào bác VPT, bác cho mình hỏi là chính xác là em nhớ có lần bác nói 3 series đời từ 2009 (E90) là rất lành. Nghĩa là câu đó cũng đúng với F30 sau này!

Tuy nhiên lúc truớc em có nhờ các bác tư vấn giữa E46 và E90. Bác thì luôn khuyên nên bắt đầu từ E90 vì chắc là bác hiểu rõ nó nên bác mới khằng định như vậy. Còn bác cubi thì chắc lăn lộn với E46 nhiều nên nói là không có vấn đề với E46.

Do vậy hôm nay em nhờ bác tư vấn lại lần nữa là nếu theo bác thì em nên mua E90 2009 trở đi. Chỉ có vấn đề là giống như lúc truớc thì tới nay em chỉ tích lũy khỏang 350t thôi, nên có vay thêm thì em nghĩ chỉ là khỏang 450t. Nên bác nghĩ là khỏang bao lâu nữa E90 sẽ xuống tới giá này? 2-3 năm nữa hay lâu hơn!?

Nếu thực sự là còn lâu thì chắc em quay lại phưong án ban đầu là mua E46 và em chắc là đủ tiền để bảo duỡng cho nó chạy tốt. Bác VPT có thể hỗ trợ em tư vấn và order hàng để thay thế cho E46 không?

Chiếc xe là tiêu sản cho nên theo em mình ko nên vay nợ để có được nó.
Sức tới đâu chơi tới đó. Với trường hợp của bác em nghĩ e46 là hợp lý. Với tầm 300tr em nghĩ bác hoàn toàn dư sức tìm được chiếc e46 tử tế để sử dụng rồi. Đầu óc lại nhẹ nhàng để làm việc khác kiếm ra tiền :)

Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Có 1 chiếc E46 bảo dưỡng đầy đủ, mua về chỉ enjoy ! Bác quan tâm nhắn dây thép cho em
(không chín một ba 77 một 999) :)

• Like
Reactions: HappyGrass
Hạng C
2/1/16
571
32.636
93
Chiếc xe là tiêu sản cho nên theo em mình ko nên vay nợ để có được nó.
Sức tới đâu chơi tới đó. Với trường hợp của bác em nghĩ e46 là hợp lý. Với tầm 300tr em nghĩ bác hoàn toàn dư sức tìm được chiếc e46 tử tế để sử dụng rồi. Đầu óc lại nhẹ nhàng để làm việc khác kiếm ra tiền :)

Cám ơn bác nhiều! Em chủ yếu đi trên xa lộ và cao tốc, mặc dù không đi xa nên quan tâm sự an tòan và sức khỏe. Hi vọng nó giúp mình làm ăn tốt hơn để trở thành tài sản chứ không làm tiêu sản.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Bác chủ rành xe quá. Nên thay cái Volant chứ trông nó quê quá. Bên ngoài thiên hạ soi chứ cái volant lúc nào cũng ngay trước mắt. Còn lại toẹt vời ông mặt trời

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com

Nên dành số tiền đó làm ăn, khi nào bác đủ thì mua E90 LCI.